General Discussion > Siam Subaru Society Forum

----มืออาชีพกันทุกคันจริงๆ ไม่ชนกันเลยแฮะ----

<< < (2/2)

CHUND:
ฝีมือการขับขี่หลบหลีกสิ่งกีดขวางระดับเทพ
มันมองกันทันได้ไงเนี่ย
เหมือนมดแตกรังจริงๆ ด้วยครับ

I @m Boo !!:
ถ้าเป็นเมืองไทย คงโดน taxi รถตู้ รถเมล์ สอยเรียบแล้วอ่ะคับ  :confused:

ปลากระเบนบิน:
ดูแล้วมานั่งคิด
ถ้าเป็นตู จะชนมั้ยวะเนี่ย   :laugh:

SilverGC:
คลิปแรกถ้าสังเกตุดีๆ จะเห็นว่าเหตุผลที่เขาไม่ชนกัน นั่นเป็นเพราะทุกคนรู้จักที่จะรอ รู้จักที่จะลดราวาศอกซึ่งกันและกัน ถ้าคันที่ตัดหน้าไปไม่ยอม เขาก็จะเป็นฝ่ายหยุดเอง เสร็จแล้วก็ค่อยไป..........ถ้าเป็นบ้านเรา ลองคิดดูเองเองละกัน ขนาดมีสัญญาณจราจร มันยังชนกันวินาศสันตะโร เพราะไอ้พวกฝ่าไฟแพงนี่แหละ  :frown:

ARMA:
อันนี้ยืนยันครับ เคยไปเวียดนามเขาขับรถกันยังงี้เลย แถมถ้าคนจะข้ามถนนเขานึกจะข้ามก็ข้ามกันเลยไม่ต้องรอรถว่าง เพราะถ้ารอรถว่างคงไม่ต้องข้ามครับ เพราะเขาขับรถกันเรื่อย ๆ ไม่เร็ว แต่มากันไม่หยุดครับ

เคยลองข้ามถนนตามแบบคนท้องถิ่นคือ ข้ามเลยไม่มองซ้ายมองขวา ระหว่างเดินข้ามก็ไม่มองซ้ายขวา รถก็ไม่ชนอะครับ แถมไม่มีรถเบรคเอี๊ยดอ๊าด บีบแตรไล่เหมือนบ้านเราด้วย งงเหมือนกันคร้าบบบบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version