ผู้เขียน หัวข้อ: AWD Hyper ณ.หาดบางแสน >>>Update หน้า6 >>> ตารางการแข่งขันครับผม>>>>>  (อ่าน 22982 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
Re: AWD Hyper ณ.หาดบางแสน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 10:00:00 PM »
เจ๋งกะเป๋งไปเลย ผมไม่วิ่งครับ แต่ไปเชียร์ด้วยคน   :agree: :beer:

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 10:57:26 PM »

หมายฟาม ว่า :confused:

:laugh: :lol: :laugh:

จัดปายยย ให้พี่พฤทธิ์เค้าเลยยยย อิอิ
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ aey555

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:55:06 PM »
ขอยืม roll bar หน่อยได้มั๊ยครับ อยากไปด้วยแต่รถไม่มี roll bar อะ :bawling: :bawling: ช่วยหาให้หน่อยดิพี่หนึ่ง :laugh: :lol:

ออฟไลน์ nood

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 12:12:46 AM »
สนใจลงด้วยคนครับ รุ่นเทอร์โบสแตนดาร์ด งานใหญ่แบบนี้ หายากครับ :agree:

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 12:51:56 AM »
ฝันมานานอยากขับรถเซฟตี้ นำขบวน AWD มีให้สมัครบ้างปะครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 02:02:59 AM »
ขอเป็นคนเชียร์ก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Gong Pista

• Y@H Track Cyclist
  • *
  • SSS FC / Shirt #23
    • The Forever Kids
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 03:51:52 AM »
ไม่มี Roll bar ง่า :bawling:

เดี๋ยวก็หมุนหน้ายับอีกอ่ะ คราวนี้รออะไหล่ครึ่งปี...  :grazy:
Y@H Cycling Club

ออฟไลน์ ทอม

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:40:44 AM »
หรือว่าไม่ขายตากลม แล้วจับทำเป็นรถแข่งเลยดีมั้ยเนี่ย :laugh: :lol:  เปิดให้เช่าขับมันซะเลย :smash:

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 11:05:47 AM »
 :smokin:

งานนี้ ถ้าจัดได้จริง คงต้องบอกว่าเจ๋งที่สุดในประเทศไปเลย แต่อย่าลืมอะไรหลายๆอย่างนะครับ

1. เรื่องความปลอดภัยของตัวรถ  ถึงแม้ว่าจะบังคับทั้งโรลล์บาร์ เบาะหลังแข็ง เบลท์4จุดแล้วก็ตาม ต้องไม่ลืมเรื่องถังดับเพลิง และสวิทช์ตัดไฟด้วยครับ

ผมมองว่าถ้าลงไปวิ่งกันขำๆ ก็คงไม่มีปัญหา  แต่ถ้าเริ่มเอาจริงกันเมื่อไหร่ Rail มันจะยิ่งใกล้ขึ้นเรื่อยๆ อย่าลืมนะครับว่าสนามนี้ไม่มีที่เหลือให้พลาด

อีกทั้งเป็นสนามที่มีทางตรงยาว สุดทางตรง รถพวกเราอาจจะทำได้ถึง200+++ ซึ่งถ้าคุมรถไม่ได้ หรือไม่ดีพอ ลำบากแน่ๆครับ

2. ความปลอดภัยของผู้ขับ   ชุดแข่งกันไฟ รวมไปถึงบาราคาว่า(ไอ้โม่งกันไฟ) ต้องมีทุกคน หมวกกันน๊อคต้องเป็นหมวกที่ FIA รับรอง ไม่ใช่หมวกมอเตอร์ไซค์

ถุงมือ รองเท้า ควรเป็นรุ่นที่กันไฟ หรืออย่างน้อย เป็นถุงมือและรองเท้าแข่ง  เราจะลงไปวิ่งในงานใหญ่ระดับประเทศทั้งที สิ่งเหล่านี้ควรมีให้เป็นมาตรฐานครับ

ผมมองว่า คนไทยแปลกอยู่อย่างนึง คือชอบประหยัดในเรื่องที่ไม่ควรประหยัด บางคนทำรถ โมฯรถทีละแสนสองแสน แต่พอเป็นอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับความปลอดภัย

กลับไม่ค่อยให้ความสำคัญ ทั้งที่จริงๆ มันสำคัญกว่าไอ้รถที่เราขับแบบไม่ต้องเอามาเทียบกันเลยครับ

3. ก่อนแข่งควรต้องเรียนรู้เรื่องกฏ กติกา และมารยาทในการแข่งให้แม่นยำ รวมไปถึงสัญญานธงต่างๆ ต้องรู้จักหมด ไม่ใช่พอแข่งไป กรรมการตีธง

แล้วพอมีปัญหาทีหลัง มาบอกว่า "อ้าว ก็ผมไม่รู้"  แบบนี้ไม่ดีแน่ครับ

ไม่อยากทำให้เสียบรรยากาศนะครับ แต่ถ้าจะลงทั้งที ควรลงไปแข่งแบบ "พร้อมที่สุด" ครับผม  :supergrin:

บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 11:14:20 AM »
เห็นด้วยกะพี่อั๋นครับ :agree: :agree:
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 01:02:16 PM »
ช่วงนี้ โรลบาร์ น่าจะขายดีนะ  :laugh: :lol:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 01:08:56 PM »
ตามไปเชียร์แน่นอนครับพ้มมม
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 06:49:27 PM »
ไม่กล้าลงอะครับ กลัวเอารถไปเเปะกับรั้วจังเลย สนามวิ่งสนุกครับ เเต่หน้ากลัวมากๆหลุดเป็นเจอรั้ว
เมื่อปีที่เเล้วตอนเที่ยงคืน ใครจำได้บ้างเราไปวิ่งเล่นขึ้นเขากันมาหลายคันเลย มันมากๆ เป็นช่วงที่สนุกมากๆครับช่วงทางตรงเเละขึ้นเขา
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 07:57:10 PM »
ไม่กล้าลงอะครับ กลัวเอารถไปเเปะกับรั้วจังเลย สนามวิ่งสนุกครับ เเต่หน้ากลัวมากๆหลุดเป็นเจอรั้ว
เมื่อปีที่เเล้วตอนเที่ยงคืน ใครจำได้บ้างเราไปวิ่งเล่นขึ้นเขากันมาหลายคันเลย มันมากๆ เป็นช่วงที่สนุกมากๆครับช่วงทางตรงเเละขึ้นเขา

จำได้ว่าอีตอนนั้นขับขึ้นเขาไปรอบแรก ต๊กกะใจอยู่ๆ เจอหักศอกลงเขา ตัวโก่งสิครับ

ถือว่าเป็นสนามที่อันตรายอยู่นะครับ ยิ่งสุดทางตรงเหยียบกันมาเต็มที่ มาเจอบีบเหลือสองเลนให้เลี้ยวซ้ายขึ้นเขา เอาไม่อยู่ล่ะก็...รั้วเลยนา...

แต่ก็เชียร์ให้ได้ไปวิ่งกันนะครับ จะไปเชียร์ทุกๆคน  :wavey:
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ kong

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 09:15:29 PM »
เห็นด้วยกับพี่อั๋นนะครับ สนามนี้ คนที่คิดจะลอง ต้องชัวร์ประมาณนึงนะผมว่า ถ้าคิดจะไปวิ่งเล่นๆนี่ผมว่าอย่าดีกว่า เพราะว่าถ้ามีคนอื่นที่จริงจัง มันก็จะอันตราย หลุดก็รั้ว ถ้าหมุน คันหลังวิ่งตามมา ก็หาที่หลบยากกว่า

ไม่ได้ตั้งใจจะขู่นะครับ แต่ก็อยากให้มุมมองเพิ่มเฉยๆครับ :wavey: