ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอจาทราบ เรื่องที่ หุ่ม พวกสายไฟ กันความร้อนใหม ครับ??  (อ่าน 3438 ครั้ง)

ออฟไลน์ tavmylord

• *
  • Popular Vote : 0
พอดี อยาก เอามาใส่แทนอันเดิม ไม่รู้ พอ จาหาซื้อที่ไหนได้บ้างคับ??
 :wavey:

• *
ที่เป็นคลายๆตัวหนอน อะคับ อยากได้ อะคับ :blue: :blue:

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • Popular Vote : 10
  • มากันยกแก๊ง
แบบที่เป็นพลาสติก สีดำ ยืดๆได้ ป่ะหนุ่ย

ถ้าใช่ ผมพอ มีนะ ลองโทรมาละกันครับ แบ่งๆกันปาย
อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

• *
แบบที่เป็นพลาสติก สีดำ ยืดๆได้ ป่ะหนุ่ย

ถ้าใช่ ผมพอ มีนะ ลองโทรมาละกันครับ แบ่งๆกันปาย
กันความร้อนป่ะพี่? ท่ากันเดียวโทรไปเลย :clown: :clown:

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
ถ้าเป็นปลอกพลาสติกแข็ง เป็นปล้องๆ ภาษาช่างเรียกว่ากระดูกงูครับ มันช่วยกันความร้อนได้ระดับนึงครับ

แต่ถ้าโดนความร้อนสูง เช่น ใกล้ท่อไอเสีย หรือ เฮดเดอร์ ตรงๆ ก็ละลายเหมือนกันครับ ถ้าใช้เยอะก็หาซื้อได้

ตามร้านอะไหล่รถ หรือห้าง homework homepro ทั่วไปครับ ซึ่งถ้าต้องการกันความร้อนอีกชั้น ให้ใช้ท่อหด ใส่ไว้อีกชั้น

และพันด้วยฉนวนกันความร้อนอีกทีครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
ถ้าเป็นปลอกพลาสติกแข็ง เป็นปล้องๆ ภาษาช่างเรียกว่ากระดูกงูครับ มันช่วยกันความร้อนได้ระดับนึงครับ

แต่ถ้าโดนความร้อนสูง เช่น ใกล้ท่อไอเสีย หรือ เฮดเดอร์ ตรงๆ ก็ละลายเหมือนกันครับ ถ้าใช้เยอะก็หาซื้อได้

ตามร้านอะไหล่รถ หรือห้าง homework homepro ทั่วไปครับ ซึ่งถ้าต้องการกันความร้อนอีกชั้น ให้ใช้ท่อหด ใส่ไว้อีกชั้น

และพันด้วยฉนวนกันความร้อนอีกทีครับ
ขอบคุนครับๆ :smash:

• *
อีกเรื่องขึงคับ เรื่องท่อ นํ้ามันbrake ที่มันอยู่ใกล้ๆ เทอโบอะคับมันมีท่ออาไร ครอบ กันความร้อนอีกทีได้ป่าวคับ?? :sarcblink: