ผู้เขียน หัวข้อ: โดนตบมาครับ  (อ่าน 4068 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
โดนตบมาครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 10:51:07 AM »
ประมาณ 7:30น 22 สค.2552  ฟ้าใสฝนไม่ตก ขับแมวสีขาวพาแม่ไปทำบุญที่สายสี่
มีรถบรรทุกใหญ่เปลี่ยนช่องซ้ายไปขวาตบแก้มแมวจนเกือบตกคูน้ำกึ่งกลางถนน
แล้วรถบรรทุกก็ขับต่อไปอย่างเร็ว  แม่ผมตกใจมาก ผมจำต้องเร่งแซงรถบรรทุก
อีกครั้งแล้วปาดให้เขาจอด คนขับรถบรรทุกจึงยอมจอด อ้างว่าไม่เห็นรถผม(ขับห่างจากท้ายรถเขาประมาณ20เมตร)
โดนรถผมก็ไม่รู้สึกอะไร....รถเราเตี้ยจนมองไม่เห็นหรือ...นุ่มเป็นก้อนขนมจนชนแล้วไม่รู้สึกเชียวหรือ
ไม่ยอมเสียเวลาจอดดูว่าเราเป็นอย่างไรบ้างเลย     :crying: :crap:
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ CBS_111

• *
  • Popular Vote : 3
Re: โดนตบมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 11:27:24 AM »
แย่จังครับ
เส้นไหนครับปิ่นเกล้า-นครชัยศรีป่ะครับ
ถ้าใช่บอกว่านิสัยรถบรรทุกเส้นนี้เป็นแบบนี้และครับเกือบทุกคัน
ผมเองจะใช้เส้นนี้ประจำทุกวันเช้าไปเย็นกลับผมต้องคอยมองรถบรรทุกเรื่อยๆ
แต่จะไม่อยู่ใกล้ถ้าจะแซงก็แซงให้ขาดไม่งั้นโดนเดี่ยวโดนเองอ่ะ

ปล.เค้าคิดจะออกก็ออก  จะเข้าก็เข้าเลย.....................แย่จัง :confused: :confused:

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • Popular Vote : 0
  • TIMPREZA
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 11:28:57 AM »
เสียใจด้วยนะครับ

เหตุการณ์จากพวกรถบรรทุกนี่น่า......จริงๆ

เป็นไปไม่ได้ครับ (หรือไม่ก็เป็นไปได้น้อยมาก) ที่มันจะไม่รู้เรื่อง

ว่าแต่
ตกลงกันได้ไหมครับ

เมื่อกี้ก่อนเข้าที่ทำงานก็มีรถนะครับแต่ไม่ใช่รถบรรทุก
เป็นว่าพวกรถ wagon นี่ละครับ
ออกมาอีกเลนแล้วไม่ให้สัณญาณไฟ
รถข้างหน้าก็เริ่มเบรค
เจ้า wagon มันก็ยังออกมาอีก :confused:
ทีนี้ล่ะครับ

เบรคกันจนควันโขมงเลย
 :eek:

อิอิ พอดีรถผมตามหลังมาอีกทีครับ
แต่ห่างๆ ก็เลยปลอดภัย
ไม่งั้นสงสัยควันขึ้นแน่ๆ :laugh: :laugh:

สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ ลูกเสธ.

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 11:31:17 AM »
 :disagree: :disagree: :disagree:

ไม่มีใครได้รับอันตรายก็ดีแล้วครับ

แต่ยังก็ต้องขับกันระวังๆครับ   
ส่วนไอ้คนที่มาเบียดมันตั้งใจหนีแน่นอน  :disagree:

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 11:55:47 AM »
เส้นพุทธสาคร มุ่งหน้าพุทธมณฑลครับ คนปลอดภัยดีครับ ขอบคุณครับ  :tasty:
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 12:50:22 PM »
เส้นนี้เพื่อนผมเคย โดนอย่างนี้เหมือนกัน รถพังยับประกันซื้อซากกันเลย
ยังดีคนขับไม่เป็นไร อันตรายมากๆครับ

รถบรรทุกอาจจะไม่เห็นจริงๆ หรือไม่ก็เพลินหลังจากวิ่งทางยาวๆมา พึ่งเข้ามาเจอรถเยอะๆในตัวเมืองเลยขาดความรอบครอบ...
เส้นเข้าเมืองใหม่ๆ ยังไงระวังให้เยอะๆครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:14:08 PM »
ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

ขับอย่างมีสติ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 02:22:58 PM »
อ่านหัวกะทู้นึกว่ามีเพื่อนซะล่ะ :supergrin: :supergrin: :supergrin:

สุดติ่งเลยครับ รถบรรทุกแทบทุกคันจะเป็นแบบนี้แหละ พอเจอแบบนี้แล้วโค ตะ ระ  หมั่นใส้เลย   :cranium: :cranium: :cranium: :cranium:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2009, 05:31:15 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ bk9191

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 02:27:27 PM »
พวกนี้มันนิสัย...ไม่มีความรับผิดชอบครับ

พวกที่บรรทุกทรายหินเหมือนกัน ทำไมมันไม่เอาอะไรมาคลุมกันฟ่ะ?
ล้างรถมาใหม่ๆแล้วโดนพวกนี้เซ็งสุดๆๆ

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 05:25:47 PM »
พวกนี้มันนิสัย...ไม่มีความรับผิดชอบครับ

พวกที่บรรทุกทรายหินเหมือนกัน ทำไมมันไม่เอาอะไรมาคลุมกันฟ่ะ?
ล้างรถมาใหม่ๆแล้วโดนพวกนี้เซ็งสุดๆๆ

ย่านนี้ยัน นครปฐม รถบรรทุกดิน หิน ทราย เป็นเกือบทุกคันเลยคร๊าบ

เห็นเมื่อไหร่ ก็หาที่จอดฉี่ได้เลยคร๊าบ ปล่อยให้มันไปก่อน  ไม่คุ้มคร๊าบ......

แต่ละคัน สุดตรีน ทั้งน้าน..........

:crap:      :crap:      :crap:

.

ออฟไลน์ Mix GC8

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 12:13:52 AM »
คนไม่เป็นไรดีละคับพี่...หดหู่แทนคับ   :crap: :crap: :crap:

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 01:15:05 PM »
เคยมีประสบการ คล้ายๆงี้ เหมือนกันคับแต่ไม่ใช่รถบรรทุก แต่เปน รถเมล์ มันออกมาแบบอุกอาจ ไอเราก้ไม่ยอม บดกันไปมันก้ไม่เบรก สุดท้ายโดนเบียดกระจกพับไปแต่ไม่เปนไร

ไอพวกนี้ เหลืออดจิงคับ โดยเฉพาะ รถเมล์  :reallymad: :reallymad: :reallymad:

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 11:22:32 AM »
คนปลอดภัยก็ดีครับ ไม่คุ้มครับ ไม่ควรแลกกับรถใหญ่พวกนี้  เสียเงินเสียเวลาทำมาหากินเรา
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???