ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเฉี่ยวแล้วหนีค้าบบ เซ็งงงง  (อ่าน 10236 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
โดนเฉี่ยวแล้วหนีค้าบบ เซ็งงงง
« เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:05:59 PM »
ขับมาจอดติดไฟแดงก็นั่งอยู่ดีๆในรถ สักพักมองกระจกหลังเห็นมอเตอร์ไซด์สองคันขี่สวี้ดสว้าดมากันปาดไปปาดมาทั้งๆที่รถติด
มุดกันมาอย่างเร็วเลยนะครับ ผมก็คิดในใจ มันไปปาดคันอื่นเค้าทำไมฟะ เกิดชนขึ้นมาก็มีปัญหาซะเปล่าๆ รถติดไฟแดงแทนที่จะวิ่งมาดีๆ
สักพัก มันก็มาถึงคันผม ปาดจากด้านซ้ายของรถผ่านด้านหน้าของรถ ทันในนั้นเสียงดังโครม มันไม่ล้ม ทะเบียนไม่ติดใส่หมวกกันน๊อค ชะลอหันมามองผม
แล้วมันก้อแว้นไปต่อ ส่วนตัวผมก็เฮ้อ..........ช่างมัน ทำไรไม่ได้ มันหนีไปแล้ว รถก็ติดไฟแดง ทะเบียนก็ไม่ติด ทำใจแล้วกัน ว่าแล้วก็หาซีดีเปลี่ยนเพลงต่อ
ใจเย็น ไม่อยากเครียด กลับมาบ้าน กะว่า เป็นรอยน่า เอาสีแต้มๆเอาหลอกตาไปก่อน :embarass: แต่สปอร์ตไลท์ 22Bแตกอ่ะ  :bawling: :bawling: :bawling:
เลยคิดอยู่ว่าเอาไงดี โคมมันจะหาเปลี่ยนได้หรือไม่ครับ? หรือว่าผมเปลีย่นเอาสปอร์ตไลท์ออก แล้วใส่ฝาครอบของ22Bแบบปิดไปแทนดีมั้ยครับ หาได้จากไหนเอ่ย? ขอบคุณครับ
 :bawling: :bawling:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2009, 06:22:47 PM โดย boatstd »
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
text
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:21:04 PM »
น่าฉงฉานจัง  :blue:   อย่าซีเรียสนะครับ ท่าน ใดมีอะไหล่เหลือ แบ่งให้คุณโบ๊สมั่งครับ

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
Re: โดนเฉี่ยวแล้วหนีค้าบบ เซ็งงงง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:25:47 PM »
ดีที่โดนเฉี่ยว หน้า ถ้าโดน เฉี่ยวตูด โบ๊ต คงไม่ยอม แน่  :laugh: :lol:
Think Feel Drive

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
Re: โดนเฉี่ยวแล้วหนีค้าบบ เซ็งงงง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:30:31 PM »
เส้าเเทนพี่โบ้ตเลย 

โดนแถวไหนหลอพี่

ขอหั้ยหาของได้ไวไวคับ  :beer: :beer:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:47:44 PM »
เสียใจด้วยครับ..................ถ้าหน้าไม่โหดพอ ไม่ลงไปเอาเรื่องมันหน่ะดีแล้ว...........ถือว่าฟาดเคราะห์ละกันครับ  :nolove:

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 02:49:32 PM »
เสียใจด้วยครับ ว่าแต่ว่าโดนแถวไหนเอ่ย ถ้าจับได้ต้องจัดการขั้นเด็ดขาด หายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Popular Vote : 0
  • Born To Drive Subaru
text
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 03:06:43 PM »
อย่างซวยเลยว่ะพี่เป็นผมนะอดลงไปดูไม่ได้แน่ๆ ต้องมีฉะกันซะหน่อย :reallymad:

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 04:02:31 PM »
ขอระบายบ้าง T.T

โดนมาสดๆเมื่อกี้เลยครับ ขับกลับขากมหาลัย บนเส้นพระราม4มุ่งหน้าหัวลำโพง
ผมขับความเร็ว60-70 ที่เลนสอง นับจากขวาสุด แต่อยู่ดีๆ ไอมอไซ2คันที่อยู่ด้านหน้าค่อนไปทางซ้ายของรถ อยู่ดีๆก็ขับแปลกๆ และเอี้ยวออกมาหารถผม
ไอเราก็มองขวา ว่างมั้ยหนอจะหักออก แต่มีแทกซี่คันนึงอยู่ ห่างๆ ก็เลยเบี่บงหลบมอไซ (เกือบไม่พ้น รถเค้าดิ้นกว้างมาก) ล้อขวาผมทับเส้นแบ่งเลนพอดี
ขณะนั้นเอง ได้บินเสียงเร่งเครื่องมาจากทางขวา มองไป ไม่ทันแล้ว โครมเต็มๆ แทกซี่คันที่ว่า เร่งขึ้นมาครับ แต่ดันเร่งแล้วไม่พ้น มาฟาดเอากระจกข้างปรับไฟฟ้าผมพับไปอีกด้านเลย  :frown:

ไอผมก็ เฮ้ย อะไรวะ !!!! แล้วไม่จอดด้วย เร่งความเร็วต่อ ผมก็ฉุนสิครับ ขับจี้แล้วบีบแตรแหลกเลย กว่าจะจอดโน่น ห่างกับที่เกิดเหตุเกือบ100เมตร
พอเค้าลงมา หาว่าผมผิดอีก ขับมากินเลนผม

สุดท้าย ไม่ได้อะไรเลยแม้แต่คำขอโทษ T T  แถมให้ผมโทรเรียกประกันมาจ่ายค่าเสียหายให้เค้าอีก บ้าหรือ ผมไม่ได้ผิดซะหน่อยนะ ???
แต่โชคยังดีครับ ซูบารุทำรถแข็งแรง กระจกข้างเฟีองไม่หัก กรอบไม่ร้าว กระจกไม่แตก แต่มีรอยโดยข่วน(หนักๆ)อยู่
เสียสภาพจิตเล็กน้อย(ถึงปายกลาง) เพราะถึ่งออกจากอู่มาหมาดๆไม่ถึงสัปดาห์.....

เซงครับ  กว่าจะสงบอารมณ์ลงได้ เป็นชั่วโมงสองชั่วโมง เฮ้ออออ .... เข้าใจพี่โบ๊ตนะครับ แต่ของพี่หนักกว่าผม -*-

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 04:22:58 PM »
ใจเย็นดีครับพี่โบ๊ต เป็นผมถ้าเสียงโครมจะจอดทิ้งไว้กลางถนนแล้ววิ่งตามมันไปเลย
ยังไงซะมันน่าจะอยู่หัวแถว เบื่อจริงๆแมงหวี่แมงวันเนี่ย ไม่ไหวจะเคลียร์  :disagree:

แต่... ก็ได้แค่คิด เพราะทุกทีที่โดนเกี่ยว ผมขี้เกียจไปวิ่งตามมัน เลยช่างมัน เห้อ  :clown:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2009, 04:25:51 PM โดย ready..GO!!! »

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 04:37:44 PM »
ใจเย็นดีครับพี่โบ๊ต เป็นผมถ้าเสียงโครมจะจอดทิ้งไว้กลางถนนแล้ววิ่งตามมันไปเลย
ยังไงซะมันน่าจะอยู่หัวแถว เบื่อจริงๆแมงหวี่แมงวันเนี่ย ไม่ไหวจะเคลียร์  :disagree:
เจ้าถิ่นศรีปะทุมคิดเช่นเดียวกันเลยครับ :supergrin: :supergrin: :supergrin:

จับได้ไม่ขออะไร ขอตบแม่งซักที ( ยอมเสียค่าปรับ )เห็นขับกันนี่ประมาณว่ามั่นใจกุเก่งหลบทันผ่านมาหลายสนาม  เคยเห้นเส้นสาทรไม่กี่เดือนที่ผ่านมา รถติดๆมอไซร์กอล์ฟไมล์ปาดมาแต่ไกล กำลังหันไปมองกะจกข้าง พี่ท่านขับด้วยความมั่นใจเหมือนว่ากำลังถ่ายโฆษณาอยู่ พอพ้นหน้าผมไป ไปเฉี่ยวกะจกมองข้างรถกะบะพี่แอ๊ด หักหลบไปโดนรถอีกฝั่ง แล้วก็เสียหลักชิ่งซ้ายชิ่งขวาไปสี่คันรวดล้มไปจูบถนนซะ สรุปโดนเจ้าของกะบะพี่แอ๊ดวิ่งตามลงมากะชากคอยืนขึ้นมาจับถอดหมวกตบไปทีนึง เด็กอายุดูแล้วไม่ถึง ยี่สิบด้วยซ้ำ  :crap: :crap: :crap: :crap: :crap:

ปล.เจ้าของกะบะวันนั้นเห้นแล้วเลือดร้อนจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2009, 04:56:45 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: text
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 05:05:22 PM »
น่าฉงฉานจัง  :blue:   อย่าซีเรียสนะครับ ท่าน ใดมีอะไหล่เหลือ แบ่งให้คุณโบ๊สมั่งครับ
เด๋วลองๆหาอะไหล่โคมก่อนครับ ขอบคุณครับกุ่ย
เส้าเเทนพี่โบ้ตเลย 

โดนแถวไหนหลอพี่

ขอหั้ยหาของได้ไวไวคับ  :beer: :beer:

แยกอุดมสุขเลยครับมุ่งหน้าเข้ากทม.
เสียใจด้วยครับ..................ถ้าหน้าไม่โหดพอ ไม่ลงไปเอาเรื่องมันหน่ะดีแล้ว...........ถือว่าฟาดเคราะห์ละกันครับ  :nolove:
ผมมีสเปรย์พริกไทนะพี่ หุหุ แต่ช่างมันดีแล้วครับ ถือว่าฟาดเคระห์ไปแล้วกัน  แต่ผมก็หน้าไม่โหดจริงๆละพี่โต ผมน่ารัก  :embarass: :embarass:
เสียใจด้วยครับ ว่าแต่ว่าโดนแถวไหนเอ่ย ถ้าจับได้ต้องจัดการขั้นเด็ดขาด หายไวๆนะครับ
เลยร้านพี่มาหน่อยเดียวเองครับ
อย่างซวยเลยว่ะพี่เป็นผมนะอดลงไปดูไม่ได้แน่ๆ ต้องมีฉะกันซะหน่อย :reallymad:
คิดซะว่าลงไปก็ทำอะไรไม่ได้น่ะครับ เลยกลับมาดูที่บ้านดีกว่า

แต่... ก็ได้แค่คิด เพราะทุกทีที่โดนเกี่ยว ผมขี้เกียจไปวิ่งตามมัน เลยช่างมัน เห้อ  :clown:
เอ่อ พี่ก้อคันหน้าๆที่ติดไฟแดงเลยนะเดียร์ มันพ้นพี่ไปมันก็ไม่ได้ติดไฟแดงอ่ะ มันแหกไฟแดงวิ่งไปทางขวาเลย

เด๋วอัพรูปที่ผมเอาสีไปแต้มมาให้ดู ดูผ่านๆก็เนียนดีเหมือนกันนะเนี่ย  :embarass: :embarass:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2009, 06:42:05 PM โดย boatstd »
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 05:13:37 PM »
เจ้าถิ่นศรีปะทุมคิดเช่นเดียวกันเลยครับ :supergrin: :supergrin: :supergrin:

จับได้ไม่ขออะไร ขอตบแม่งซักที ( ยอมเสียค่าปรับ )เห็นขับกันนี่ประมาณว่ามั่นใจกุเก่งหลบทันผ่านมาหลายสนาม  เคยเห้นเส้นสาทรไม่กี่เดือนที่ผ่านมา รถติดๆมอไซร์กอล์ฟไมล์ปาดมาแต่ไกล กำลังหันไปมองกะจกข้าง พี่ท่านขับด้วยความมั่นใจเหมือนว่ากำลังถ่ายโฆษณาอยู่ พอพ้นหน้าผมไป ไปเฉี่ยวกะจกมองข้างรถกะบะพี่แอ๊ด หักหลบไปโดนรถอีกฝั่ง แล้วก็เสียหลักชิ่งซ้ายชิ่งขวาไปสี่คันรวดล้มไปจูบถนนซะ สรุปโดนเจ้าของกะบะพี่แอ๊ดวิ่งตามลงมากะชากคอยืนขึ้นมาจับถอดหมวกตบไปทีนึง เด็กอายุดูแล้วไม่ถึง ยี่สิบด้วยซ้ำ  :crap: :crap: :crap: :crap: :crap:

ปล.เจ้าของกะบะวันนั้นเห้นแล้วเลือดร้อนจริงๆ
:agree: ขอสักทีด้วย   
ยังไงขอให้หายเร็วๆนะครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 05:22:52 PM »
ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกันครับโบ๊ต

รถซ่อมได้ คนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้ว
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ I @m Boo !!

• *
  • Popular Vote : 0
  • Very Insane Prople
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 05:25:59 PM »
เคยโดนเหมือนกันครับ มอไซด์ชนแล้วหนีเนี่ย หงุดหงิดจริงๆ เลย

ขอให้หายไวๆ นะคร้าบ  :supergrin:
มื อ ใ ห ม่ หั ด ขั บ ^_^

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 05:27:04 PM »
นึกว่าไปโดนแถวบางเขนซะอีกพี่ชาย กร๊ากกกกกกกกกกกกกก  :supergrin: