ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ อยากทราบความแตกต่างด้านโครงสร้างของ GD ตัว WRX กับ 1.6 ครับ  (อ่าน 1802 ครั้ง)

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
ความแตกต่างของ BODY ในด้านความแข็งแรงระหว่างเหยี่ยว WRX กับ 1.6 มีมากน้อยขนาดไหนครับ
ผมเองเข้าใจว่าคงไม่เท่ากันในทุก BODY เนื่องจากในเรื่องของต้นทุนการผลิต ความจำเป็นด้านความแข็ง
แรงสำหรับตัวถัง 1.6    :confused:    และระหัสตัวถังเองก็ไม่เหมือนกันครับ
เคยอ่านในหนังสือทราบว่า IM เหมียวตัว Sti จะมีโครงสร้างทั้งด้านหน้าและด้านท้ายที่แตกต่างจากตัว WRX พอสมควร
มีการเสริมทั้งคานและแผ่นเหล็กตัวถังที่หนาขึ้น แต่ใน Body GD แต่ละตัว จะต่างกันไหมครับ :confused:

ต้องขออภัยที่อาจเป็นคำถามที่สงสัยมากไปนิดนึงนะครับ คือกำลังมองรถในหลาย Body อ่ะครับ :shy: :shy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2009, 11:24:57 AM โดย UDL »

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
 :sleepy: :sleepy: :sleepy:

ออฟไลน์ kai4444cc

• *
  • Popular Vote : 0
ไม่แตกต่างครับ ขนาดรูน๊อตมีให้เหมือนกันทุกรู