ผู้เขียน หัวข้อ: GCผู้ใดเบิ้ลในหมู่บ้านตอนตี 2  (อ่าน 13071 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
GCผู้ใดเบิ้ลในหมู่บ้านตอนตี 2
« เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 11:05:51 AM »
ก็ไม่มีอะไรมากเมื่อคืนตอน ตี 2 ผมกำลังไล่หวดสไน ( sf ) ในบ้านอยู่ ได้ยินเสียงท่อบุ๋งๆๆๆๆเข้ามาในซอยหมู่บ้าน รู้อยู๋แล้วว่าเป็นน้องบาซูแน่นอน ( ใจตอนแรกคิดว่าเป็นบักโบ๊ท CBS หมูแดงด้วยซ้ำ ) เลยเปิดม่านไปดูเท่นั้นแหละ พระเจ้าจอร์ทยืนทอดกล้วย  เป็น GC สีแดง หางสองชั้นสวยตามชุดแต่ง  วิ่งเข้าไปใหนหมู่บ้าน เบิ้ลเครื่องดังมาก ผมเลยวิง่ลงมายืนรอดูหน้าบ้านเผื่อเป็นใครใน sss มาเยี่ยม เพราะยังไงก็ต้องวิ่งวนออกมาถ้าไม่ใช่คนในหมู่บ้าน  มันเป็นซอยตัน  เป็นอย่างที่คาดคิดครับวิ่งออกมาจริงๆ แต่ถนนในซอยบ้านผมเป็นสองเลนใหญ่ เสียงดังมาแต่ไกลเห็นไฟหน้ายิบๆไม่นาน พี่ท่านซัดออกมาเลยครับเสียงดังมาก ผมยืนดูอยู๋หน้าบ้านพร้อมกับคนงานสี่คนคิดว่าคนขับน่าจะเห็นผมนะ  พอพี่ท่านวิ่งเบิ้ลผ่านหน้าผมไป ตบไฟเลี้ยวขวาออกไปได้ไม่นาน เพื่อนบ้านในหมู๋บ้านสุภาพสตรีที่อายุเยอะแต่สวยดูเด็กมาก ขับรถกอร์ฟมาเลยครับพร้อมกับลูกชายในคราบชุดนอน ใจก็จดจ้องมองมาที่ผม ในใจคิดแล้วว่างานเข้าแน่นอน เท่านั้นแหละครับแม่นางสวดก่อนเลย  หัดมีความเกรงอกเกรงใจกันมั่ง ดึกๆดื่นๆถ้าอยากซิ่งรถทำไมไม่ไปซิ่งที่อื่นทำไมต้องมาซิ่งในหมู่บ้านด้วย แล้วนี่มันตีอะไรรู้มั้ยหัดนึกถึงคนอื่นบ้างนะเกรงใจกันหน่อย ชั้นให้ลูกชายชั้นโทรแจ้ง รปภ ล่ะ พอสิ้นเสียงคำรามไป ผมเลยถามแม่นางไปว่าเมื่อกี้เห็นรถมั้ยครับว่าเป็นรถสีอะไร แม่นางตอบว่าไม่เห็นจะเห็นได้ไงวิ่งเร็วขนาดนั้นแล้วไฟมันก็สลัวด้วย ผมเลยตอบไปว่าโทรแจ้ง รปภ แล้วใช่มั้ย งั้นเดี๋ยวรอ รปภ มาเพระเค้าต้องรู้ว่ารถสีอะไรเข้ามาในหมู่บ้าน สักพัก รปภ ขี่พี่เต๋ามา ผมชิงถามเพื่อตัดความรำคาญว่า รถคันเมื่อกี้สีอะไร เท่านั้นแหละครับพอตอบว่าสีแดง ผมให้น้องวิ่งไปเอาคอมในบ้านซึ่งมีรูปถ่ายรถผมอยู๋มาให้ดู   แล้วส่งคอมให้ดูว่านี่รถของผมจำได้มั้ย ( คนในหมู่บ้านจะรู้ดีว่าในนี้มีรถยี่ห้อนี่คันเดียวในหมู่บ้าน ) ท่านั้นครับ สีหน้าเปลี่ยนไปทันที แต่ยังไม่วาย ถามมาอีกว่า อ้าวแล้วทำไมเอารูปมาให้ดู รถไปใหนล่ะไปเปลี่ยนสีมาเป็นสีแดงแล้วให้ลูกน้องไปซิ่งใช่มั้ย  ( โห้ กุจะบ้า ช่างกล้าคิดนะ )  ผมตอบไปคำเดียวสั้นๆว่าเดี๋ยวจะต่อสายกับช่างที่ทำรถผมตอนนี้ให้มั้ย ถามเค้าไปเลยว่ารถของผมอยู่ใหน ( ในใจก็คิดว่าโทรไปจริงๆน้าวีต้องสวดแน่นอน แต่ไงตอนนี้แกก็คงปิดเครื่องไปแล้วหล่ะ ) พอผมบอกให้คุยโทรศัพแม่นางก็วนรถกลับไปโดยที่ไม่พูดอะไรเลย

รถใครเอ่ยที่วิ่งเข้าไปหางานให้ผมเมื่อคืน ( เพรชกษม 3 ) ยังไงคราวหน้าช่วยวิง่เข้ามาแบบสงบหน่อยนะครับ มันดึกมากแล้ว แล้วหมู่บ้านผมมันเงียบสงบมากหลังเที่ยงคืน หรือจะเป้นหมู่บ้านอื่นก็ตามมีนไม่ควรนะครับ แล้วก็ไม่อยากรับงานแบบนี้ดึกๆดื่นๆด้วยครับ  :crap: :crap: :crap: :crap: :crap: :crap:

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
Re: GCผู้ใดเบิ้ลในหมู่บ้านตอนตี 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 11:29:53 AM »
ซวยจิง ทีหลังพี่ก็แกล้งตายจิครับ
 :agree:

ออฟไลน์ SSS_PAO

• *
  • Popular Vote : 0
Re: GCผู้ใดเบิ้ลในหมู่บ้านตอนตี 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 11:48:14 AM »
ฮ่วย  อ่านแล้วเซ็งจิต แทน
โชคดีบ้านผมอยู่ปากซอย ไม่งั้นคงมีโดนเหมือนกัน แหะๆ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 11:50:53 AM »
ซวยจิง ทีหลังพี่ก็แกล้งตายจิครับ
 :agree:

พี่เค้าไม่ใช่หมีนะ ถึงแม้ว่าพี่ต้นหุ่นจะเหมือนหมีก็เหอะ :laugh: :lol:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 11:52:56 AM »
รถมึงป่าวนังปอม เปลี่ยนสีมา 5 5 5  สีแดง....หาง2ชั้น....คุ้นๆหวะเหมือนเคยซัดไส่รถตรูที่พระราม5เมื่อนา่นมาแล้ว
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Choosith

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 12:03:39 PM »
.

ผมไม่มี GC น๊ะ  แต่อยู่ใกล้บ้านผมจัง หมู่บ้านผมก็มี ซูผมแค่ 2 คัน บ้านอื่นก็ไม่มี.........

:supergrin:      :supergrin:      :supergrin:

.

• ???
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 12:15:51 PM »
.

ผมไม่มี GC น๊ะ  แต่อยู่ใกล้บ้านผมจัง หมู่บ้านผมก็มี ซูผมแค่ 2 คัน บ้านอื่นก็ไม่มี.........

:supergrin:      :supergrin:      :supergrin:

.
อยู่แถวใหนเอ่ยใกล้กัน ไว้จะได้ทักทายได้ครับ
พี่เค้าไม่ใช่หมีนะ ถึงแม้ว่าพี่ต้นหุ่นจะเหมือนหมีก็เหอะ :laugh: :lol:
ลดแล้ววววว :redface: :redface:
รถ*ป่าวนังปอม เปลี่ยนสีมา 5 5 5  สีแดง....หาง2ชั้น....คุ้นๆหวะเหมือนเคยซัดไส่รถตรูที่พระราม5เมื่อนา่นมาแล้ว
ฝาหน้าดำครับ ใช่คันเดียวกันมั้ยเอ่ยยย :supergrin: :supergrin: :supergrin:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2009, 12:17:33 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 12:21:41 PM »
เกือบงานเข้าตอนตีสองแล้วมั้ยละ นี่ถ้าดันเปนสีน้ำเงินเหมือนกัน พูดไม่ออกแน่เลย...

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 12:28:02 PM »
น่าจะเกรงใจชาวบ้านแถวนั้นเค้าหน่อยนะครับ เพราะเวลานั้นเค้าคงนอนกันหมดแล้ว ท่อแต่ละคันก็น่าจะดังเอาเรื่องอยู่ (บางคนอาจจะบอกว่าท่อผมไม่ดัง แต่ยังงัยก็ดังกว่ารถสแตนดาร์ดทั่วๆไปแหล่ะครับ)  อย่างน้อยค่อยๆปล่อยไหลผ่านไปน่าจะดีกว่า :crap:

• ???
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 12:30:54 PM »
เกือบงานเข้าตอนตีสองแล้วมั้ยละ นี่ถ้าดันเปนสีน้ำเงินเหมือนกัน พูดไม่ออกแน่เลย...

ใช่พี่ ถ้าสีเดียวกันนี่สงสัยยาวเลยเพราะจะผิดสังเกตกว่าเดิมก็ตรงที่รถผมไม่อยู่นี่แหละ

ตอนแรกคิดว่าบักโบทมันถอดหาง จีทีออก แล้วใส่2 ชั้นวิ่งมาหาผมด้วยซ้ำเพราะห้องเชือดมันอยู๋แถวนี้ด้วยซิ :supergrin: :supergrin: :supergrin:

แต่เห็นชุดแต่งแล้วก็ไม่ใช่ :crap: :crap: :crap: :crap:

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:10:54 PM »
เพื่อนเราเกือบงานเข้าซะแร๊ว

น้องอิม เหมืียววๆ ผมท่อ ซูโบะ ยังดังน้อยกว่า ซีรี่ห้า E60 เดิมๆข้างบ้านเลยอะ

เวลาจะฟังเสียงท่อต้องปิดวิทยุ+เปิดกระจกวิ่งในหมู่บ้านใกล้ๆกำแพง

(ทำเสียชื่อ อิมไหมนี่)

• ???
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:25:47 PM »
เพื่อนเราเกือบงานเข้าซะแร๊ว

น้องอิม เหมืียววๆ ผมท่อ ซูโบะ ยังดังน้อยกว่า ซีรี่ห้า E60 เดิมๆข้างบ้านเลยอะ

เวลาจะฟังเสียงท่อต้องปิดวิทยุ+เปิดกระจกวิ่งในหมู่บ้านใกล้ๆกำแพง

(ทำเสียชื่อ อิมไหมนี่)
พี่ป๊อกครับ ผมนี่เสียเต็มๆเลยครับ

บ้านผมมีรถท่อที่เสียงดังสามคัน อีโวสอง น้องอิม และXJR แต่ทุกครั้งที่ผมขับเข้าหมู่บ้านนี่ผมเปิดกะจก วิ่งเลี้ยงเกียร์สองสามมาเรื่อยๆแทบจะคลานด้วยซ้ำ และทุกคนในหมู่บ้านก็มองว่าบ้านผมไม่เคยสร้างความรำคาญใจให้ใครมาเลยตลอดห้าปี จนมาเมื่อคืนถ้าตอนนั้นเป็นผมจริงๆก็สมควรที่จะโดนด่า หรือโดนมากกว่านั้น ธรรมดาก็มีอยู๋แล้วรถแต่งท่อดังวิ่งในหมู่บ้าน แต่มันไม่ใช่แบบนี้ครับ

ยังไงถ้าเจ้าของรถคันเมื่อคืนอ่านอยู่ ช่วยปรับปรุงการขับรถในชุมชนยามค่ำคืนด้วยนะครับ มันไม่ควรแน่นอนกับการที่คุณขับรถลากรอบสูงในหมู่บ้านยามดึกเช่นนี้  สุภาพชนเค้าไม่ทำกันครับ :crap: :crap: :crap: :crap: :crap:

ปล   ผมเดือดร้อนมากครับ เพราะอารมที่ผมโดนเพื่อนบ้านต่อว่าวาจาดุดันเสียงดังแปดหลอดและสีหน้าเค้านี่ ผมต้องพยายามเงียบเพราะบ้านเราก็มีรถท่อดังจริงๆ :disagree: :disagree:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2009, 01:26:29 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ Mitsuim

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:33:33 PM »
 :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:34:56 PM »
งานเข้าแล้วพี่ต้น  :supergrin: สงสัยต้องเปลี่ยนท่อแล้ว  :tasty:

• ???
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:39:47 PM »
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ท่านรองแก๊งแม่เบี้ยอารมดีจริ๊งงง  :supergrin: :supergrin:

งานเข้าแล้วพี่ต้น  :supergrin: สงสัยต้องเปลี่ยนท่อแล้ว  :tasty:
  นั่นซิ ไม่รู้ช่วงนี้จะโดนหมู่บ้านเตือนอะไรหรือปล่าว  :crap: :crap: :crap: :crap: