ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผลการแจ้ง เปลี่ยนสี+เปลี่ยนเครื่อง+จดขับ 2เป็นขับ4 พร้อมโอน(ไว้เป็นข้อมูล)  (อ่าน 10299 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakuak

• *
  • Popular Vote : 14
ตามหัวข้อเลยครับ วัน พุธที่ 16/09/52 ผมได้ไปดำเนินการดังกล่าวที่ สำนักงานขนส่งตรง จตุจักร มาครับง่ายและเร็วกว่าที่คิดไว้เยอะมากครับ ผมไปทำตอนประมาณ 13.30 น. เรื่องเสร็จเรียบร้อยประมาณ 16.00 น.
ค่าใช้จ่ายมีดังนี้
1.ค่าตรวจสภาพรถ 50 บาท
2.ค่าโอนทะเบียน 100 บาท(จากเจ้าของเกามาเป็นชื่อผม)
3.ค่าแก้ไขเพิ่มเติมราการในเล่มทะเบียน 50 บาท
4.ค่าอากร 1500 บาท(เจ้าหน้าที่บอกว่า 100000 ละ 500 น้องจะให้พี่ตีราคามูลค่ารถเท่าไหร่ดี ผมเลยบอกไป 300000 แล้วกัน)
5.ค่าภาษีรถยนต์นั่งส่วนบุคคลไม่เกิน 7 คน ปี 53 368.55 บาท
6.ค่าแผ่นป้ายทะเบียน 200 บาท(อันนี้ผมต้องการเองเนื่องจากแผ่นป้ายเดิมมันเก่าแล้ว และก็เป็นรุ่นตัวเลขกะตัวอักษร)
7.ค่าคำขอ 15 บาท
8.ค่าใบวิศวกรรับรอง 1500 บาท

รวมเป็นเงินทั้งหมด 3783.55 บาท

หมายเหตุ:ผมแอบได้ยินเจ้าหน้าที่เขาคุยกันว่าให้ส่องดูตามตะเข็บต่างๆดีว่ามันได้ตัดต่อมาป่าวทำไมมันเนียนจังเลย ผมเลยบอกไปว่าพี่อย่าว่าแต่ตัดต่อเลย แม้กระทั้งรูเล็กๆสักรูเดียวผมยังไม่ยอมให้อู่เจาะรูเลยผมควบคุมเองทุกขั้นตอน เจ้าหน้าที่เลยแกล้งพูดว่าทำที่อู่แถวไหนเดี๋ยวต้องสะกิตตำรวจให้เข้าไปตรวจสอบหน่อยแล้วเจ้าหน้าที่ยังบอกว่าทำเนียนขนาดนี้น่ากัวจะทำพวกรถผิดกฎหมาย ผมเลยท้าไปเลยว่าพี่จะลองเอารถผมไป x-ray รอยเชื่อมป่าวหละ เจ้าหน้าที่ก็เลยทำเสียงอ่อยๆว่าผมก็แค่สงสัยแค่นั้นเอง

• *
กำลังขึ้นฮ้อย

ออฟไลน์ jernt

• *
  • Popular Vote : 0
อยากรู้อยู่เหมือนกัน
ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ kee129

• *

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
เจ้าหน้าทีพวกนี้นี่ประสาทจริงๆ เห็นรถเราเป็นอีโวไปด้ายยยย  :supergrin:

• *
เจ้าหน้าทีพวกนี้นี่ประสาทจริงๆ เห็นรถเราเป็นอีโวไปด้ายยยย

ถูกใจจังเลยพี่ ด้วยเหตุนี้ที่มันสามารถขันน็อตได้เลยไม่ต้องตัดต่อเหมือนอีโวทำให้ผมเลือกมาเล่นซูบารุครับ

ออฟไลน์ sexysecret

• *
ค่าใบวิศวกรรับรอง นี่ไปหาจากไหนอ่ะครับ?
ที่นั่นเค้ามีเลยเหรอครับ??

• *
ค่าใบวิศวกรรับรอง นี่ไปหาจากไหนอ่ะครับ?
ที่นั่นเค้ามีเลยเหรอครับ??

ออกไปด้านหลังเลี้ยวซ้ายแล้วตรงไปอยู่ตรงโค้งที่จะเลี้ยวขาวอะครับ ชื่อร้าป้าอะไรสักอย่างจำชื่อไม่ได้ต้องขอโทษด้วย ถ้าไปไม่ถูกโทรมาถามได้ครับ 0859590101 (อธิบายเป็นตัวอักษรไม่เก่งครับ)