ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความแตกต่างจุดยึดยางแท่นเกียร์ครับ  (อ่าน 2262 ครั้ง)

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
เกียร์ธรรมดากับเกียร์ออโต้นี่ นอกจากยางแท่นเกียร์ต่างกันแล้วจุดยึดยางแท่นเกียร์ก็ต่างกันมากจนงงครับ :confused:
ผมแปลงเกียร์ออโต้เป็นเกียร์ธรรมดาแล้วพบว่าจุดยึดห่างไปเป็นคืบเลยครับ เลยอยากทราบว่าหน้าตามันเป็นยังไงครับ
เพราะรู้มาว่า subaru นี่ใช้ร้อยน๊อตกันได้เลยถ้ามีของเพราะมีรูยึดจุดยึดมาให้หมดแล้ว พอเอาลูกเก่าลง เอาลูกใหม่ขึ้น งงครับงง
ถ้าใครมีรูปคานยึดยางแท่นเกียร์(เรียกถูกเปล่าไม่รู้ครับ :laugh:)ให้ดู รบกวนหน่อยครับ ตอนนี้มีปัญหาเรื่องยางแท่นเกียร์นี่ละครับ
จบเรื่องนี้ก็เสร็จ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
Re: อยากทราบความแตกต่างจุดยึดยางแท่นเกียร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:43:36 AM »
 8)ของผมจีซี..พอจะเป็นแนวทางได้เอารูปมาให้ดูครับ...

ออฟไลน์ sam

• *
Re: อยากทราบความแตกต่างจุดยึดยางแท่นเกียร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:50:33 AM »
 8)ดูต่อรูปอาจจะไม่ชัด เพื่อเป็นแนวทางได้ครับ..

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 09:51:38 AM »
 8)ยางแท่นเกียร์ลาโลกแล้ว..กำลังจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ...อย่างที่เห็น...