ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำการซื้อบอดี้ subaru ที่ชนมาหน่อยครับ  (อ่าน 4503 ครั้ง)

ออฟไลน์ GaPpi

• แ ก๊ ป
  • *
  • Popular Vote : 0
  • G u ' G a Pp i
พอดีว่ามีคนเสนอขาย เหยี่ยวที่ชนมาแล้วหนะครับ

เค้าบอกว่าเครื่องไม่เป็นอะไรเลย อินเตอร์หน้า กับ หม้อน้พเบี้ยวเฉยๆ แต่ว่าบอดี้นี่หนักหน่อยครับ ประมานว่า เสาเบี้ยวไปข้างอ่ะคับ แต่มองด้วยสายตาปล่าวมองไม่รู้ เค้าบอกว่ารถชน เอาข้างๆเข้ากำแพงหนะคับ แม็กแตกสามวง เอาหน้าขวาเข้า โครงรถคงต้องใช้ เครื่องจิ๊กดึง

คืออยากขอคำแนะนำหน่อยนะครับว่า รถชนมาขนาดไหนควรซื้อมาใช้ต่อได้ หรือไม่ควรซื้อมาใช้ต่อหนะครับ

ขอข้อมูลหน่อยครับ เผื่อจะทำเหยี่ยวอีกคันมาใช้งาน ละตัวที่ใช้เปนตัวเทพไปเยย

:supergrin: :supergrin:
Ur mama so Fat ! I ran around her twice and got lost =P

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
Re: ช่วยแนะนำการซื้อบอดี้ subaru ที่ชนมาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:00:29 PM »
ไม่แนะนำ ให้ซื้อคครับน้อง

แต่ถ้าซื้อแต่เครื่อง พี่ แนะนำได้ครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
Re: ช่วยแนะนำการซื้อบอดี้ subaru ที่ชนมาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:17:10 PM »
อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ แต่เอาคเรื่องไปใส่ GC ได้ครับ ก็ยังเป็นรถใช่ได้งานอย่างที่พี่ต้องการได้อยู่  :P
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:38:12 PM »
แก๊ป

จะมีโปรเจคใหม่อีกแล้วรึ

รถที่ชนมาพี่ว่าอย่าดีกว่านะ

แต่ถ้าจะซื้อเครื่องมาให้พี่ใส่ GC ของพี่ก็ได้นะ อันนี้ไม่ว่ากัน

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 06:56:56 PM »
รถที่ผ่านการชนมาอย่างไรก็ไม่น่าซื้อครับ เพราะลองถ้าตัวถังเบี้ยวแล้ว เป็นไปได้ยากครับที่จะให้องศาหรือ รอยต่ออะไรต่างๆ มันเหมือนเดิม อะครับ

ยิ่งขนาดแม็ค แตก สามวง ก็แสดงว่าแรงใช้ได้อยู่ครับ

แต่ถ้าจะเอาแค่ เครื่อง ก็น่าสนครับ

Think Feel Drive

ออฟไลน์ arm4176

• *
  • Popular Vote : 2
  • Born To Be Free
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 10:00:57 PM »
ไม่น่าสน ครับ

ออฟไลน์ marchman

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 10:30:33 PM »
หุๆ ซื้อไปสวมทะเบียนได้นะเนี่ย :smash:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 01:26:42 AM »
รถที่ผ่านการชนมาอย่างไรก็ไม่น่าซื้อครับ เพราะลองถ้าตัวถังเบี้ยวแล้ว เป็นไปได้ยากครับที่จะให้องศาหรือ รอยต่ออะไรต่างๆ มันเหมือนเดิม อะครับ

ยิ่งขนาดแม็ค แตก สามวง ก็แสดงว่าแรงใช้ได้อยู่ครับ

แต่ถ้าจะเอาแค่ เครื่อง ก็น่าสนครับ

เห็นด้วยกับพี่โหนกนะครับ  ส่วนตัวพี่ว่าถ้าหากว่ารถอ่ะชนด้านหน้าหรือว่าท้ายมายังพอไหว แต่ถ้าขนาดเสาเบี้ยวแล้วไม่ควรครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• แ ก๊ ป
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 10:35:23 AM »
ขอบคุนมากๆเลยค้าบ สรุปก้อผ่านดีกว่าคับ  :wavey:
Ur mama so Fat ! I ran around her twice and got lost =P

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 05:34:18 PM »
แม๊.. คันเดียวก็พอละมั๊งแก็บ เดี๋ยวดูแล้วไม่ทั่วถึง
เอาเวลาที่จะดูแล เหยี่ยวสอง ไปดูแลสาวๆ ดีก่ามั๊ง อิอิ..
ถนนแถวบ้านเสร็จ  ซิ่งมันส์ เลยอ่ะเด่ะ :supergrin:

Kaew 5045 :wavey:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

• แ ก๊ ป
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 05:50:07 PM »
แก๊ป

จะมีโปรเจคใหม่อีกแล้วรึ

รถที่ชนมาพี่ว่าอย่าดีกว่านะ

แต่ถ้าจะซื้อเครื่องมาให้พี่ใส่ GC ของพี่ก็ได้นะ อันนี้ไม่ว่ากัน

แฮ่ ก้อแค่คิดๆไว้คับ  :spiny:

แต่คงอีกนานหละคับ ถ้าคันนี้ไม่ผ่าน

• แ ก๊ ป
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 05:50:51 PM »
แม๊.. คันเดียวก็พอละมั๊งแก็บ เดี๋ยวดูแล้วไม่ทั่วถึง
เอาเวลาที่จะดูแล เหยี่ยวสอง ไปดูแลสาวๆ ดีก่ามั๊ง อิอิ..
ถนนแถวบ้านเสร็จ  ซิ่งมันส์ เลยอ่ะเด่ะ :supergrin:

Kaew 5045 :wavey:

มันส์คับ เปน 1/4 mile ได้เลยอ่ะ พาพี่เคนมาแซ๊ดมารอบนึงละคับ อิอิ  :supergrin:

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 11:23:31 PM »
รถแก๊ปนี่ถ้าเสร็จแล้วคงน่ากลัวโคตร :agree:

ออฟไลน์ big_cojones

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 01:36:19 AM »
ถ้าบอกผ่าน ผมสนใจครับ ไม่ทราบว่า รถ ยังอยู่มั้ยครับ :wavey:

ออฟไลน์ HSV

• *
  • K45
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 07:35:28 AM »
สับโครง เถอะครับ  โครงที่ไม่ชน  อย่าคลอดลูกล่ะครับ

จุ๊ จุ๊ :redface:
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.