ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น forester vs RX  (อ่าน 5572 ครั้ง)

ออฟไลน์ vitssti

• *
  • Popular Vote : 0
ขอความคิดเห็น forester vs RX
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 11:32:59 PM »
คือว่าตอนนี้กำลังดูๆรถมือสองไว้ครับ มีสองตัวที่ดูไว้คือ
Lexus RX300 ปี 2005 เครื่องv6 3000cc เป็นรถเล็กซัสนะครับ ไม่ใช่ Harrier
Subaru Forester 2.5 turbo 2009
ทั้งสอง ราคาไกล้ๆกันที่ 2ล้าน อะครับ
เลยอยากถามว่ามีพี่ๆท่านใดใช้ ทั้งสองคันนี้มาบ้าง ข้อดี ข้อเสีย
คือจะเอามาใช้วิ่งทางไกล เดือนละ สาม สี่ครั้ง ที่เหลือในเมือง เพราะต้องทำงาน ตจว ด้วยครับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
Re: ขอความคิดเห็น forester vs RX
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 12:20:00 AM »
สูสีเลยครับคุ่นี้ น่าใช้ทั้ง 2 คันเลย

ถ้าเน้นสบายก้ RX ถ้าเอามันส์ ก้ Forester เลยคับ รับลองขับสนุกคับ

ออฟไลน์ J31

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ขอความคิดเห็น forester vs RX
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 09:12:35 AM »
RX เพราะดูแล้วส่วนมากใช้ในเมืองมากกว่า

ออฟไลน์ bk9191

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 11:13:56 AM »
เคยขับแต่ Harrier 300 พื้นฐานน่าจะใกล้เคียง RX ขับสบายไม่เคยป่วยเลย

ออฟไลน์ Jae

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 09:03:00 PM »
ที่บ้านใช้อยู่ครับ แต่เป็น Harrier 300G เครื่อง+ช่วงล่าง เหมือนกันกับ RX300

เครื่องเป็น 1MZ ม้า+แรงบิด ผมลืมไปแล้วว่าเท่าไหร่ แต่เชียร์ครับ

ส่วนตัวคิดว่า เป็น RX ที่สวยที่สุด ลงตัวที่สุด เทียบกับโฉมแรก และโฉมที่3 ที่เป็นตัวปัจจุบันซึ่งราคาโดดไปเยอะมากๆ

หาสภาพดีๆ ไม่จำเป็นต้อง Harrier หรือ RX300 ก็ได้ครับ จริงๆต่างกันแค่ Option ภายในนิดหน่อย

ตอนนี้ วิ่งไป 1แสน5หมื่นกว่าๆแล้วครับ ซ่อมแพงที่สุดคือ เปลี่ยนลูกปืนล้อหลัง ไม่จุกจิกกวนใจ น่าใช้ครับ ยิ่ง RX โฉมใหม่หน้าตา+ราคาเป็นแบบนี้แล้ว น่าจะตัดสินใจได้ง่าย

ส่วน For 09 2.5 โบ อันนี้ไม่เคยลองขับ แต่น่าจะขับมันส์กว่า และเนื่องด้วยศุนย์บริการอันมาตราฐานซะเหลือเกิน ผมว่าเล่น RX ดีกว่าครับ

รถอะไรเอ่ย? มีเงินอย่างเดียวแต่ซื้อไม่ได้นะคร้าบ! ประโยคนี้มันมีที่มา

ออฟไลน์ Horizontal

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 11:26:13 AM »
ที่บ้านใช้อยู่ครับ แต่เป็น Harrier 300G เครื่อง+ช่วงล่าง เหมือนกันกับ RX300

ส่วน For 09 2.5 โบ อันนี้ไม่เคยลองขับ แต่น่าจะขับมันส์กว่า และเนื่องด้วยศุนย์บริการอันมาตราฐานซะเหลือเกิน ผมว่าเล่น RX ดีกว่าครับ

เห็นว่าถ้าเป็นรถซื้อจาก เกร์ย โตโยต้าก็รับซ่อมเหรอครับ
แล้วเค้าซ่อมหนักได้มั๊ยอ่ะครับ

(สงสัยเฉยๆ หนะครับ)

ออฟไลน์ bk9191

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 01:30:51 PM »

เห็นว่าถ้าเป็นรถซื้อจาก เกร์ย โตโยต้าก็รับซ่อมเหรอครับ
แล้วเค้าซ่อมหนักได้มั๊ยอ่ะครับ

รับครับเบิกอะไหล่ได้เหมือนกันแต่ต้องรอนานหน่อยรถน้องผม IS250 กระจกร้าวก็เบิกที่โตโยต้า

ออฟไลน์ Jae

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 03:40:00 PM »

ผมซื้อจาก เกรย์ นะครับตอนที่ออก เคยเข้าไปซ่อมที่ Lexus รามอินทรา หนนึงเค้ารับซ่อมหมดครับโทรถามก่อนได้

ซ่อมเบาหรือหนัก ต้องลองโทรเช็คครับ เพราะตอนก่อนที่ผมเข้าไปก็ถามเค้าก่อนว่า อะไหล่ตัวที่เราต้องการมีหรือเปล่า
รถอะไรเอ่ย? มีเงินอย่างเดียวแต่ซื้อไม่ได้นะคร้าบ! ประโยคนี้มันมีที่มา

ออฟไลน์ Choosith

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 08:09:26 PM »
.

ทีแรก ก็นึกว่า RX-8 ซะอีก..........

.

ออฟไลน์ shadowless

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 09:59:29 PM »
คือว่าตอนนี้กำลังดูๆรถมือสองไว้ครับ มีสองตัวที่ดูไว้คือ
Lexus RX300 ปี 2005 เครื่องv6 3000cc เป็นรถเล็กซัสนะครับ ไม่ใช่ Harrier
Subaru Forester 2.5 turbo 2009
ทั้งสอง ราคาไกล้ๆกันที่ 2ล้าน อะครับ
เลยอยากถามว่ามีพี่ๆท่านใดใช้ ทั้งสองคันนี้มาบ้าง ข้อดี ข้อเสีย
คือจะเอามาใช้วิ่งทางไกล เดือนละ สาม สี่ครั้ง ที่เหลือในเมือง เพราะต้องทำงาน ตจว ด้วยครับ

ชุดแต่งทั้งสองคันสวยมากครับ  ใครทราบบ้างว่าสำนักไหนครับ

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 11:26:57 PM »
อยู่เมืองไทย ใช้รถอื่นๆที่ไม่ใช่ซูบารุ แล้วจะติดใจ option ความสะดวกสบายทั้งหลาย ที่มีมาให้มากกว่าซูบารุหลายขุม ต่อให้เป็นซูรุ่นใหม่ก็เหอะ option สู้ โตโยต้า ฮอนด้า นิสสัน รุ่นเก่ากว่ายังไม่ได้เลย