ผู้เขียน หัวข้อ: Ball jointหัวโช๊คหน้าเสียงดังครับ แก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 6185 ครั้ง)

ออฟไลน์ PEPE

• *
  • Popular Vote : 0
Ball jointหัวโช๊คหน้าเสียงดังครับ แก้ไขยังไงครับ เวลาวิ่งดังน่ารำคาญอะครับ ป็นOhlins ปรับเกลียวครับ ไม่รู้ว่าเราสามารถเปลียนเป็นเบ้าแบบยางได้มั๊ยครับ ถ้าได้ ร้านไหนทำได้บ้างครับ

ออฟไลน์ kai4444cc

• *
Re: Ball jointหัวโช๊คหน้าเสียงดังครับ แก้ไขยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 08:57:52 AM »
ผมเป็นนะ ลุยน้ำ ลุยฝนแล้วก็ดัง มันฟืด เลยเอาน้ำมันหยอดที่ joint  หายสนิท
เงียบเหมือนโดนน้ำมนต์

แต่ข้อเสียก็คือถ้าหยอดมากไป น้ำมันจะไหลมีตัวโช๊ค เลยทำให้ดูเหมือนว่า โช๊กแตก
ตอนแรกได้มา ติดหัวตัดมา น้ำมันเหยิมมาเลยทั้งสี่ต้น ผมคิดว่า แตกแน่เลยโช๊คตู เลยใส่ไปก่อน
พอมีโอกาศได้ถอดล้อแล้วล้างช่วงล่าง เลยล้างที่โช๊คด้วย เอาให้เอี่ยมเลย แล้วใช่ไปสักพัก แล้วดูที่โช๊คใหม่
ปรากฏว่า โช๊คไม่แตก เลยได้ถึงบางอ้อว่า น้ำมันมันมาจากไหน

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
Re: Ball jointหัวโช๊คหน้าเสียงดังครับ แก้ไขยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 09:09:55 AM »
ถ้ามันสึกหรอมากคงต้องเปลี่ยนชุดบอลจ๊อยใหม่ครับ ที่เห็นอยู่เป็นของ cusco นำมาใช้ได้ หรือเปลี่ยนเป็นหัวยางไปเลยครับน่าจะทำทำได้ที่อู่ซูทุกอู่ละครับ ผมก็เพิ่งไปเปลี่ยนโช้คมาใช้ Ohlins ปรับเกลียวเช่นกันครับตัดสินใจใช้หัวยางไปเลยขี้เกียจมาลุ้นเสียงดังทีหลัง ผลงานออกมาไม่มีเสียงใดๆทั้งสิ้นครับ เสียงจากตัวโช้คที่มักจะมีใน โช้ก up side down ก็ไม่มีครับตอนนี้ลองใช้ไปแล้ว ประมาณ 800 กม ยังปกติอยู่  แต่ตอนได้โช้คมาผมส่งโช้คไปให้ร้านซ่อมโช้คที่ชำนาญด้านโช้คแต่งประเภทนี้เช็คและ maintenance ให้ก่อนใช้ครับ แนะนำเลยครับพวกโช้คมือสองถึงไม่แตกมาก็ควรส่งไป maitenance ก่อนใช้งานครับจะได้ไม่จุกจิกกวนใจ
 :spiny:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2009, 11:12:46 AM โดย POPEYE »
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ kai4444cc

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 09:13:24 AM »
คุณ POPEYE พอจะแนะนำร้านได้ไหมครับ
พอดีอยากได้ร้านที่ทำโช๊คพวกนี้อยุ่พอดีเลยครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 09:21:25 AM »
คุณ POPEYE พอจะแนะนำร้านได้ไหมครับ
พอดีอยากได้ร้านที่ทำโช๊คพวกนี้อยุ่พอดีเลยครับ

pm ไปแล้วครับ
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ PEPE

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 08:36:25 AM »
แนะนำด้วยครับ ร้านไหนดีเอ่ย

ออฟไลน์ oldle_lover

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 10:06:17 PM »
แนะนำผมด้วยนะครับว่าร้านไหนดีครับ

ขอบคุณมากๆครับ