ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าคับ  (อ่าน 13228 ครั้ง)

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Popular Vote : 0
  • Good Job
Re: งานเข้าคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 10:37:55 PM »
:agree: :agree: :agree: อยากจะแซวอ่ะนะพี่ ว่า รู้ดีจริงๆ เรื่อง.... เนี่ย  แต่แซวไม่ได้

เหรอท่าน  ยังไงก็ถือว่า ให้พรล่ะกัน

สาธุ :laugh: :lol: :laugh:

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 11:08:28 PM »
ขอบคุณครับพี่หนึ่ง ตอนแรกอ่านๆก็ชักลังเลว่าจะเปลี่ยนเป็นมิเนียมkoyorad
แต่ตอนนี้คิดว่าไม่เปลี่ยนดีก่า ทองแดง2ช่องแบบปัจจุบันก็พอละ ไว้ทำมาก
กว่านี้ค่อยเปลี่ยนละกัน หิหิ

ออฟไลน์ imp-poomee

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:10:45 AM »
ขอบคุณมากคับที่แนะนำ มีประโยชน์มากมายคับ แต่ผมยังงงว่าผมจาเอารถไปร้านที่พวกพี่บอกได้อย่างไรหน่ะสิคับ ถ้าร้านบางมดมันก้อใกล้บ้านผมม คงต้องลองโทรปายถามก่องดีก่า ขอบคุณมากคับ
 :smash:

ออฟไลน์ นุ้ย

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 01:16:01 PM »
จ๊ากกก.. จิงดิพี่ ของผมก็ใกล้แล้วอ่ะดิ อย่างนี้ให้บางมดเปลี่ยนฝาครอบเป็นมิเนียมเลยน่าจะเซพกว่ามั๊ยเนี่ย.. ทำไมมันพังเร็วจัง

ใจเย็นๆ อายุหม้อน้ำขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วย ถ้ามีการใช้งานหนักต่อเนื่องบ่อยๆ เช่นวิ่งเล่นในสนามบ่อย หรือปรกติไม่ค่อยใด้ขับแต่เอามาขับเมื่อไหร่ซัดตลอด อันนี้อายุการใช้งานสั้นลงเป็นธรรมดา ผมว่าวิ่งตุ่ยๆอย่างเต้อน่าจะใช้ได้เกิน40000โลไปอีกเยอะ อาจเปลี่ยนพร้อมๆกับสายพานราวลิ้น  :biggrin:

เออตาหนึ่งSleepเนี่ยมันรู้เยอะจิงๆ ว่างๆมาซ่อมไมโครเวฟให้หน่อยดิ  :smokin:

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • Popular Vote : 1
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 02:51:50 PM »
ซ่อมตู้เย็นให้ด้วยดิ
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 06:07:42 PM »

น้องโอ ชอบล้าง ตู้เย็น บ่อยๆอยู่แล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ aycarshop

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 06:19:14 PM »
ผมมีหม้อน้ำมิเนียมครับแบบสามช่องตรงรุ่นครับ มาจากเมืองจีนนะครับ เสนอไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกละกัน สนใจเข้ามาดูได้ผมลองดูก็ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนนะ :supergrin:

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 06:43:24 PM »

ขวนหาคนล้างตู้เย็นกลอางบอร์ดเลยเหรอ
เด๋วโบ๊ทก็มาช่วย  อิอิ

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 07:03:36 PM »
ไม่รู้เหมือนกันนะเต้อ แต่รถ andrew กับรถพี่พฤทธ์มันแตก 40000  ของผมโชคดี มันแตกหน้าอู่ PS พอดี  :laugh: :lol: :laugh: :lol:

:smokin:

เหยี่ยวผมก่อนขายให้เมย์ วิ่งไป 7 หมื่น ไม่เคยมีซึมหรือมีรอยน้ำยาหม้อน้ำไหลออกมาเเม้เเต่น้อยนะ...ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมครับ...

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:09:13 AM »
ใจเย็นๆ อายุหม้อน้ำขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วย ถ้ามีการใช้งานหนักต่อเนื่องบ่อยๆ เช่นวิ่งเล่นในสนามบ่อย หรือปรกติไม่ค่อยใด้ขับแต่เอามาขับเมื่อไหร่ซัดตลอด อันนี้อายุการใช้งานสั้นลงเป็นธรรมดา ผมว่าวิ่งตุ่ยๆอย่างเต้อน่าจะใช้ได้เกิน40000โลไปอีกเยอะ อาจเปลี่ยนพร้อมๆกับสายพานราวลิ้น  :biggrin:

เออตาหนึ่งSleepเนี่ยมันรู้เยอะจิงๆ ว่างๆมาซ่อมไมโครเวฟให้หน่อยดิ  :smokin:

อ่า.."วิ่งตุ่ยๆอย่างเต้อ".... สงสัยจะเป็นคนขับรถช้าจนออกอาการมากน๊ะเนี่ย แหะๆ... :dunce: :dunce:
ฟังแล้วสบายใจขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 12:27:29 AM »
น้ำบ้านเรามัน ห่วย ตระกลันมันเยอะ

แนะนำเลยนะครับ ว่าให้ไปหาน้ำยาหม้อน้ำ โดยเฉพาะมาใส่ซะ

แล้วอายุหม้อน้ำมันจะยืนยาวขึ้นกว่าเดิมเยอะครับ แบบที่มีสีๆ หน่ะ ของ TOYOTA ก็ได้ใช้ดีเหมือนกัน

ไม่ต้องของแต่งหรอก ผมว่าเอามาหลอกคนใช้รถมากกว่า ผมลองแล้ว ไม่เห็นมันจะเย็นต่างกัน

แล้วข้อสำคัญ มันช่วยรักษาชีวิตรถคุณได้เยอะเพราะมันมีสี เวลารั่วนิด รั่วหน่อย เราจะเห็นเป็นคราบได้ชัดเจนเลยครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:58:27 AM »
น้ำบ้านเรามัน ห่วย ตระกลันมันเยอะ

แนะนำเลยนะครับ ว่าให้ไปหาน้ำยาหม้อน้ำ โดยเฉพาะมาใส่ซะ

แล้วอายุหม้อน้ำมันจะยืนยาวขึ้นกว่าเดิมเยอะครับ แบบที่มีสีๆ หน่ะ ของ TOYOTA ก็ได้ใช้ดีเหมือนกัน

ไม่ต้องของแต่งหรอก ผมว่าเอามาหลอกคนใช้รถมากกว่า ผมลองแล้ว ไม่เห็นมันจะเย็นต่างกัน

แล้วข้อสำคัญ มันช่วยรักษาชีวิตรถคุณได้เยอะเพราะมันมีสี เวลารั่วนิด รั่วหน่อย เราจะเห็นเป็นคราบได้ชัดเจนเลยครับ
:agree:

ออฟไลน์ HSV

• *
  • K45
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:25:20 AM »
ระวังนะครับ  น้ำยาหม้อน้ำtopfuel เคยเอามาใส่  ตอนหลังงงๆว่าเครื่องทำไม เริ่มฮีต ความร้อนขึ้นเร็ว

ผลคือมันกัดกร่อนมากๆๆ  กัดจนเสื้อปั๊มน้ำ ละลาย แล้วก้อที่เสื้อสูบที่เป็นโพรงออยในเสื้อถูกกัดซะกร่อนมาก

(รถวิ่งเซอร์กิต เยอะมากนะครับ)  เป็นประสบการณ์ที่ผมเจอนะครับ  ตอนนี้ก็เลยใช้น้ำยาหม้อน้ำtoyotaพอ :sleepy:
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ Andrew

• *
  • Love SUBARU อย่างเดียว!!!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 06:34:59 PM »
เหยี่ยวผมก่อนขายให้เมย์ วิ่งไป 7 หมื่น ไม่เคยมีซึมหรือมีรอยน้ำยาหม้อน้ำไหลออกมาเเม้เเต่น้อยนะ...ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมครับ...

มันรอเปลี่ยนเจ้าของก่อนจะแตก  :laugh: :lol: :laugh:

:smokin:
"If in doubt, flat out!"

ออฟไลน์ imp-poomee

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 12:26:01 PM »
คืบหน้าคับพี่ หลังจากที่หม้อแตก :eek: ผมก้อได้ post ถามพวกพี่ ๆ แล้วได้ทำตามที่พวกพี่แนะนำคือ ไปที่บางมด เรคซิ่ง ถอดหม้อน้ำไปให้ ทางร้านก้อได้ทำการตีฝาบนล่างเป็นมีเนียม มองเผินก้อเหมือน koyo น่ะ หรือผมคิดไปเอง :laugh:เบ็ดเสร็จก้อเรียบร้อยดีคับ แต่ปัญหาตงที่ก้านเสียบฝาโปงมันเสียบที่เดิมไม่ได้ เพราะว่ามันติดฝาหม้อน้ำ สงสัยคงต้องไปดัดใหม่แน่ๆ แต่โดยรวมก้อ k คับ เป็นอันว่าเรื่องเงียบขอบคุณทุกท่านคับ :smash: