ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ปกติเอารถไปวางเครื่องที่ MIT นี่ ใช้เวลาประมาณ กี่เดือนกันครับ  (อ่าน 13397 ครั้ง)

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
คือตอนนี้ พ่อเอารถไปเปลี่ยนเครื่องที่ MIT อยู่ เป็นเลกาซี่ น่ะครับ เห็นว่าจะ 4 เดือนหรือว่า 4เดือนกว่าๆ แล้ว

ปกติ พี่ๆ วางเครื่องกัน นานหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ปล. หรือว่าวางยากก็ไม่รู้นะครับ เพราะเห็นว่า เอาเครื่อง bp มาลง bd ครับ ตอนนี้ ติดปัญหาตรง abs อย่างเดียว ถ้าถอดออก อันตรายมั้ยครับ หรือว่า มีร้านข้างนอกที่ทำได้บ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
ผมวางอู่นอก ไม่เกินเดือนครับ
อันนี้คือลงทั้งเครื่อง ช่วงล่าง เปลี่ยนภายในพวกคอนโซล ทุกอย่างเลยนะครับ
ส่วน MIT ไม่เคยใช้บริการครับ ต้องรอท่านอื่นๆครับ

ปัญหา ABS นี่คืออะไรเหรอครับ?

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
.

ปกติ 3 สัปดาห์  + -  คร๊าบ.........

ถ้ามีแปลงเยอะๆ   ก็อาจจามีเดือนกว่าๆ คร๊าบ.........

4 เดือนกว่า เนี่ย แสดงว่าของขาดของไม่ครบ เค้าเลยรอสั่งของ รึเปล่าคร๊าบ........

มันมีปัจจัยหลายอย่าง........

:crap:      :crap:      :crap:

.

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
ผมทำที่ศูนย์ซูบารุที่บางแคไม่เห็นจะถึง 4 เดือนเลยนะ 2 เดือนกับอีกนิดเอง :confused:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

• *
ผมวางอู่นอก ไม่เกินเดือนครับ
อันนี้คือลงทั้งเครื่อง ช่วงล่าง เปลี่ยนภายในพวกคอนโซล ทุกอย่างเลยนะครับ
ส่วน MIT ไม่เคยใช้บริการครับ ต้องรอท่านอื่นๆครับ

ปัญหา ABS นี่คืออะไรเหรอครับ?

ไฟ ABS โชว์ตลอดครับ

ของ ได้มาครบๆ เลยนะครับ แต่ทำไมนานก็ไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ HoLYReX

• *
  • Popular Vote : 5
ไฟ ABS โชว์ตลอดครับ

ของ ได้มาครบๆ เลยนะครับ แต่ทำไมนานก็ไม่รู้ครับ

ลองขยับๆ ตัว G SENSOR ดูครับ บางทีไม่ได้ระนาบมัน ABS ก็โชว์ ผมเปลี่ยนดะมาเรื่อยเลยครับ สุดท้ายไอ้ที่เปลี่ยนไม่เกี่ยวเลย ซวยไป

• *
ตอนนี้จอดมา 6-7 เดือนแล้ว ไม่รู้ว่าเกิดปัญหาอะไรกับรถ

อาการตามที่ช่างบอก

ขับเร็วๆ แล้วอยู่ๆ ความเร็วตก

เวลาเหยียบเบรก แรงเครื่องตก

ไฟ ABS โชว์ตลอดเวลา

รถอยู่ที่ศูนย์ MIT เลยนะครับ เสียเวลาเข้าไปดูรถมาก รู้สึกตัดสินใจผิดยังไงไม่รู้ ที่ตัดสินใจวางเครื่องที่นี่

พี่ๆ ช่วยแนะนำอู่นอก ฝีมือดีๆ ได้มั้ยครับ ผมจะเอารถออกมาลุยเองละครับ รู้สึกว่านานเกินไป

ที่ตัดสินใจทำที่ MIT เพราะเห็นว่า หลังจากวางเสร็จ จะรับประกันการวางให้อีก 1 ปี

นี่ผมฝากพ่อผม ท่านเข้าไปเช็ครถให้ตลอด ก็บอกว่า ทำไม่เรียบร้อยสักอย่าง คอนโซลเอย อะไรเอย ไมได้ปรับให้ วางให้เนี้ยบๆ เลย

เหมือนรถโดนดองไว้ ยังไงก็ไม่รู้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รถที่เอาไปทำ เลกาซี่ BD7 ลงเครื่อง BL NA 165แรงม้า เนื่องจากตัวเก่า เวลาขับไปแม่ฮ่องสอน หม้อน้ำแตกประจำ หลังๆ รู้สึกชาร์ฟหัก เลยตัดสินใจเปลี่ยนเครื่อง กะได้เครื่องสดๆ ไม่นึกว่าจะได้รถดองมาแทน

เปลี่ยน เบรคหน้าของตัว BL ด้วย เบรคหลังใช้ตัวเดิม ครับ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
เห็น BD7 ลุงแก้ววางที่พี่ทวีแค่เดือนกว่าเองครับ วาง เครื่องเลตาโตปัญหาไม่มีเลย   :a116:
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Moo_GC8

• *
  • GC EJ20 500 HP Street Use Krub
ลองเข้าไปถามที่ Power Speed ดูคับ
Tuned& Modified by Por Motorsport

ออฟไลน์ hunter

• *
MIT เสียชื่อหมดเลยครับ งานนี้

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
อู่ พี่ทวี พระราม 2 ซอย วัดยายร่ม กับ Power speed สะดวกที่ไหนไปที่นั้น

ออฟไลน์ SNOWCAT

• *
  • BP 4 Throttles
แมวลงเครื่องเหยี่ยว STI วางที่พี่ทวี ไม่เกิน 2 เดือนเสร็จครับ จบแบบไม่ต้องกลับเข้าไปอีกเลย   :a115:

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
แมวลงเครื่องเหยี่ยว STI วางที่พี่ทวี ไม่เกิน 2 เดือนเสร็จครับ จบแบบไม่ต้องกลับเข้าไปอีกเลย   :a115:

หวัดดีครับ พี่จุ๊ป  ของผมเอาแมวอ้วนๆ สี นำ เงิน ไปวางเครื่องที่ mit วางตั้งแต่ปีที่แล้ว ถึงตอนนี้ 4 เดือนแล้ครับ  ยังไม่เสร็จเลยครับ  ไปทีไรไม่มีคนทำ ต่อให้ครึ่งปีก็ไม่เสร็จ น่าเศร้ามากๆ เข็ดอีกแล้ตู

ไม่รู้ว่าคุณอภิชัยจะรู้ริเปล่า การวางนานๆไม่อาจส่งผลดีกับ m i t เลย :a121:

ออฟไลน์ Choosith

• *

หวัดดีครับ พี่จุ๊ป  ของผมเอาแมวอ้วนๆ สี นำ เงิน ไปวางเครื่องที่ mit วางตั้งแต่ปีที่แล้ว ถึงตอนนี้ 4 เดือนแล้ครับ  ยังไม่เสร็จเลยครับ  ไปทีไรไม่มีคนทำ ต่อให้ครึ่งปีก็ไม่เสร็จ น่าเศร้ามากๆ เข็ดอีกแล้ตู

ไม่รู้ว่าคุณอภิชัยจะรู้ริเปล่า การวางนานๆไม่อาจส่งผลดีกับ m i t เลย :a121:

sick

.

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g