ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดการงาน track day รวมถึงรายละเอียดและคำแนะนำด้านต่างๆจากทีมงานครับ  (อ่าน 10267 ครั้ง)

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
นัดเจอกันที่ปั๊ม ปตท. ใหญ่ เลยพุทธมณทล สาย 5 ไปแล้วครับ ล้อหมุนเวลา 7.30 น.

ตามแผนที่ด้านล่างครับ

พิกัด GPS  ของสนามนครชัยศรี คือ :

N13 54.599’ E100 10.125’

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 03:20:03 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
รับทราบครับ

*** ของผมมีผู้ติดตาม 1 คนนะครับ จ่ายเงินไปแล้ว ***
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ toru_spuknic

• *
  • Popular Vote : 0
  • Think Feel Drive!!
ขออนุญาตินิดนึงนะครับคุณแบงค์พอดีบ้านอยู่แถวนั้นพอดี
ปั้มนี้น่าจะเลย สาย 5 ไปแล้วนะครับ (พอดีเห็นที่แผนที่ว่ามันถึงก่อน)

พอดีวันนั้นน้ำมันหมดตรงข้ามก่ะมหิดล ผมยังต้องเดินหิ้วแกลอลไปปั้ม Esso เลยสาย 5 ไปเกือบถึง Lotus น่ะครับ  :supergrin:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
เอากระทู้ในหน้า Article ที่เริ่มโดยพี่ก้องเรื่อง "การขับในสนามนครชัยศรี" มาให้อ่านกันก่อนไปครับ

จานอั๋นเขียนไว้ละเอียดมากครับ :agree: :agree:

http://www.siamsubaru.com/board/index.php?topic=24979.0

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ CBS_111

• *
  • Popular Vote : 3
รับทราบครับไว้เจอกันครับ

รบกวนไปกันเช้าหน่อยนะครับอย่าสาย
เพราะต้องมีประชุมนักแข่งตอนเช้าด้วย
ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 10:37:15 PM โดย CBS_111 »

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 :smokin:

เช้าวันอาทิตย์เจอกันคร๊าบ พี่น้อง  :supergrin:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ CBS_111

• *
  • Popular Vote : 3
ขอเสริมเรื่องการเดินทางนะครับเผื่อเป็นข้อมูลได้บ้างครับ

ท่านใดวิ่งจากปิ่นเกล้าแล้วขึ้นสะพานคู่ขนานลอยฟ้ายาวมาลงสุดทางจากนั้นวิ่งตรงไปอีก 12.6 kmก็จะถึงปั้มPTTเลยครับ
ส่วนท่านใดมาจากถนนทางด้านล่างหรือเลี้ยวมาจากวงแหวนให้นับจากแยกพุทธมณทล สาย4ไปอีก 7.6 kmจะถึงปั้มPTTเช่นกันครับ
ท่านใดจะเดินทางไปพร้อมกันตอนเช้าคือ7.00ก็กรุณาเตรียมน้ำมันให้พร้อมด้วยนะครับเพราะจากปั้มPTTไปก็จะไม่มีเบนซิน95เติมนะครับ
และถ้าท่านใดจะเติมเบนซิน95แถวนี้จะอยู่ก่อนถึงพุทธมณทล สาย2ก็คือผ่านจากวงแหวนมาจะมีปั้มคาลเท็กซ์ช้ายมือจะมีเบนซิน95ครับ

ส่วนท่านที่จะไปเองและไม่เคยไปมาก่อนผมจะแนะนำว่าตอนนี้สามแยกนครชัยศรีทำสะพานข้ามแยกอยู่จะเลี้ยวขวาไม่ได้ครับให้ตรงไปอีกประมาณ 2.7 km ก็จะมีที่กลับรถแล้วมาเลี้ยวซ้ายเข้านครชัยศรีแล้วขับตามแผนที่ของคุณแบงค์ WhiTeScooBY ได้เลยครับ

ไว้เจอกันเช้าวันอาทิตย์รถออกจากปั้มPTT 7.30ไม่มีรอนะครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 01:52:23 PM โดย CBS_111 »

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ขอเสริมเรื่องการเดินทางนะครับเผื่อเป็นข้อมูลได้บ้างครับ

ท่านใดวิ่งจากปิ่นเกล้าแล้วขึ้นสะพานคู่ขนานลอยฟ้ายาวมาลงสุดทางจากนั้นวิ่งตรงไปอีก 12.6 kmก็จะถึงปั้มPTTเลยครับ
ส่วนท่านใดมาจากถนนทางด้านล่างหรือเลี้ยวมาจากวงแหวนให้นับจากแยกพุทธมณทล สาย4ไปอีก 7.6 kmจะถึงปั้มPTTเช่นกันครับ
ท่านใดจะเดินทางไปพร้อมกันตอนเช้าคือ7.00ก็กรุณาเตรียมน้ำมันให้พร้อมด้วยนะครับเพราะจากปั้มPTTไปก็จะไม่มีเบนซิน95เติมนะครับ
และถ้าท่านใดจะเติมเบนซิน95แถวนี้จะอยู่ก่อนถึงพุทธมณทล สาย2ก็คือผ่านจากวงแหวนมาจะมีปั้มคาลเท็กซ์ช้ายมือจะมีเบนซิน95ครับ

ส่วนท่านที่จะไปเองและไม่เคยไปมาก่อนผมจะแนะนำว่าตอนนี้สามแยกนครชัยศรีทำสะพานข้ามแยกอยู่จะเลี้ยวขวาไม่ได้ครับให้ตรงไปอีกประมาณ 2.7 km ก็จะมีที่กลับรถแล้วมาเลี้ยวซ้ายเข้านครชัยศรีแล้วขับตามแผนที่ของคุณแบงค์ WhiTeScooBY ได้เลยครับ

ไว้เจอกันเช้าวันอาทิตย์รถออกจากปั้มPTT 7.30ไม่มีรอนะครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณโบทมาก.....ข้อมูลแน่นมาก ระยะทางยังมีจุดทศนิยมเลย :eek: :embarass:

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ เอ้อ

• *
วู้ อยากไปจริงๆเล้ยยยย...ถ้าแว่บได้เดี๋ยวแอบไปดูนะครับ

ออฟไลน์ N@n

• *
วู้ อยากไปจริงๆเล้ยยยย...ถ้าแว่บได้เดี๋ยวแอบไปดูนะครับ

อยากไปก็ไปดิ  ไม่มีใครว่า   :supergrin:

แล้วเจอกันคร้าบบบ พี่ น้อง  :spiny:

ออฟไลน์ เอ้อ

• *
ไม่มีรถเว้ย...ไอ้คุณแนนมารับหน่อย...ขี่มอเตอร์ไซค์ไปไม่ถึง

• Subaby!!!
  • *
เพิ่มเติมหน่อยนะครับ

สำหรับการเดินทางไปสนาม โดยเฉพาะกลุ่มที่จะไปเจอกันที่ปั๊ม ขอความกรุณาทุกท่าน ขับรถด้วยความสุภาพนะครับ เนื่องจากเราไปกันในนามของ Siam Subaru Society และรถยนต์ซูบารุครับ

ผมไม่อยากให้คนภายนอกมองว่าเราเป็นแก๊งรถซิ่งป่วนเมือง (ถึงแม้ว่าทรงแต่ละคันจะดูซิ่งมากก็ตามเถอะ).....ขับตามๆ กันไปด้วยความเรียบร้อย แล้วค่อยไปเต็มที่กันในสนามนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
มีรวมกัน แถวเรียบด่วนก่อนปะครับ เหนแถวนั้นก้มีกันหลายคันครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
เพิ่มเติมหน่อยนะครับ

สำหรับการเดินทางไปสนาม โดยเฉพาะกลุ่มที่จะไปเจอกันที่ปั๊ม ขอความกรุณาทุกท่าน ขับรถด้วยความสุภาพนะครับ เนื่องจากเราไปกันในนามของ Siam Subaru Society และรถยนต์ซูบารุครับ

ผมไม่อยากให้คนภายนอกมองว่าเราเป็นแก๊งรถซิ่งป่วนเมือง (ถึงแม้ว่าทรงแต่ละคันจะดูซิ่งมากก็ตามเถอะ).....ขับตามๆ กันไปด้วยความเรียบร้อย แล้วค่อยไปเต็มที่กันในสนามนะครับ

ขอบคุณครับ

ขับตามกันไปแบบประหยัดนะครับ จะได้เหลือน้ำมันไปวิ่งในสนามเยอะๆ

จากจุดนัดพบไปสนามก็หลายสิบกิโลเมตรอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 07:13:44 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
มีรวมกัน แถวเรียบด่วนก่อนปะครับ เหนแถวนั้นก้มีกันหลายคันครับ

อยากนัดเหมือนกันอ่ะ เอาไงดีครับชัย ไม่รู้ว่าจะมีใครนัดไปพร้อมๆกันแถวเลียบด่วนมั้ยอ่ะ ผมไม่ค่อยถนัดด้วยว่านัดเจอกันที่ไหนของเลียบด่วนอ่ะ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง