ผู้เขียน หัวข้อ: พลาสติกที่ขอบกระจกหน้ามันอ้าออกมาครับ  (อ่าน 1856 ครั้ง)

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • Popular Vote : 0
  • TIMPREZA
พลาสติกที่ขอบกระจกหน้ามันอ้าออกมาครับ (GC ครับ) เหมือนว่ากาวมันหมดสภาพ (มั้ง)
ตั้งแต่บริเวณฝากระโปรงหน้ามาถึงหลังคาเลยครับ

มีใครเคยแก้ไขเองหรือรู้วิธีแก้มั้ยครับ
ประมาณว่าใช้กาวแบบไหนติดแล้วก็หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: พลาสติกที่ขอบกระจกหน้ามันอ้าออกมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 08:15:45 PM »
พลาสติกตรงนั้นไม่ได้ยึดด้วยกาวครับ มันเป็นกิ๊ปล๊อคครับ ถ้าอ้าออกมาก็แปลว่ากิ๊ฟอาจจะหักหรือหลุดครับ ซึ่งกิ๊ปพวกนี้เข้าไปให้อู่ซูบารุที่ไหนทำก็ได้ครับ

รีบไปทำนะครับ ม่ายงั้นอาจจะเสียคิ้วหลังคาไปได้.....ผมเคยแล้วครับ หายไปแบบไร้ร่องรอยเลยครับ :grazy: วิ่งมาดีๆ บนทางด่วน ได้ยินเสียงกรึ๊ป :redface: :sunglasses: :laugh:

ลงมาดู 555 ....หายไปทั้งคิ้วเลย :embarass:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
Re: พลาสติกที่ขอบกระจกหน้ามันอ้าออกมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 09:33:28 PM »
ของผมคิ้วบุบ ไม่รู้หาซื้อใหม่ได้ที่ไหนบ้าง ราคาแพงปะคับ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport