ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณ Motorimage และทีมงานผู้จัด Trackday ทุกท่าน  (อ่าน 21463 ครั้ง)

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ขอบคุณ Motorimage และทีมงานผู้จัด Trackday ทุกท่าน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 04:33:48 PM »
นี่ขนาดยังเหยียบไม่เต็มที่ น้ำก็แตกซะละ (ท่อน้ำมันแตก)  ถ้าแตกเร็วกว่านี้ตอนยังวิ่งในแทร็ก รับรองหมุนกันทั้งสนามแน่ ก็ไหลออกเยอะขนาดนั้นอะ    :lol: :lol:

(วิ่งสนาม) ครั้งแรกเลยตื่นเต้น แป๊บเดียว(ท่อน้ำมัน) แตกเลย  :lol: :lol: :lol:
งานนี้แก๊สโซฮอล์นั่นแหละผิด ย๊าง..ง
คือผมเริ่มเติมมันมาได้ประมาณเดือนกว่า แต่ท่อมันก็ไม่ได้เปื่อยนะครับ เลยไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันไหม
แต่ที่แน่ๆคือขอบคุณ
- คุณโบ๊ท CBS_111 สำหรับท่อยางน้ำมันแรงดันสูง ซึ่งเป็นของที่ไม่น่ามีใครพกติดรถ แต่คุณโบ๊ทมี :agree: :agree: :agree:
- พี่หนึ่ง Sleep ที่ช่วยมาดูให้ (ชื่อน่าจะถูกนะ ที่ขับ GC สีดำและเป็น Staff อ่ะครับ)
- พี่จุ๊บ SNOWCAT ที่แนะนำเรื่องท่อยางและเรียกเจ้าหน้าที่มาโรยปูนขาวเพื่อความปลอดภัย
- ประธานเคน ที่ช่วยตามช่าง MIT ให้
- ช่าง MIT ที่ช่วยเปลี่ยนท่อยางให้
และท่านอื่นๆที่ช่วยแต่ผมไม่ทราบชื่อนะครับ

พูดถึงเรื่องนี้แล้วผมขอติทางช่างของ MIT นิดนึงนะครับ ผมติเพื่อก่อนะครับ
แต่ขอเล่าเหตุการณ์ให้ท่านอื่นๆทราบก่อนละกันนะครับ

หลังจากที่ขับกลับเข้าพิทมาแล้ว จอดรถเสร็จ ผมก็เดินสำรวจความเรียบร้อยรอบๆรถ เช่นดูตามท่อยาง ดมกลิ่นว่ามีอะไรไหม้ไหม เดินดูนี่นั่นไปเรื่อย
ก็ปกติดีไม่มีอะไร เลยล๊อครถแล้วจะเดินไปรวมกลุ่มกับพี่ๆเพื่อนๆที่วิ่งเสร็จแล้ว เดินไปได้สองก้าว ก็ได้ยินเสียงดังปุ๊มาจากรถ พร้อมกับเสียงน้ำไหล
มองกลับไปเห็นน้ำมันกำลังไหลออกมาทางด้านหลังซ้าย ลองก้มดูกลิ่นเป็นเบนซินโชยมา เลยหน้าตาตื่นวิ่งไปเรียกพี่จุ๊บ SNOWCAT และพี่หนึ่ง Sleep มาช่วยดู
เสร็จก็วิ่งไปบอกประธานเคน ให้ช่วยตามช่าง MIT ให้ โชคดีช่างยังไม่กลับเลยมาดูที่รถ ผมคิดในใจว่า track day ครั้งนั้ MIT และผู้จัดทำได้ดีมาก มีช่างมาพร้อมเลย แอบประทับใจ
ช่างมาถึงรถ ก้มดูเห็นท่อยางน้ำมันแตก พี่หนึ่งถามช่างว่าเป็นท่อไปหรือท่อกลับ ช่างบอกไม่รู้  :crap: :crap: :crap:
พี่หนึ่งบอกให้บิดกุญแจไป on แต่อย่า start นะ ถ้าน้ำมันพุ่งแสดงว่าไปท่อไป เพราะปั๊มทำงาน ผมงี้ยืนอึ้งเลย :dead: :dead: :dead: พี่หนึ่งรู้มากกว่าช่างอีก
คือพี่เค้าอาจจะเก่ง รู้อะไรเยอะเพราะประสบการณ์เยอะ แต่พี่เค้าก็เป็นผู้ใช้รถไม่ใช่ช่าง คือช่างไม่รู้นี่ผมอึ้งนะครับ   
แล้วพี่หนึ่งเค้าก็เดินไปหาท่อยางให้
ผมถามช่างว่าทำไรได้ไหม ช่างบอกอะไหล่ไม่มี ไม่ได้เอามา เพราะไม่รู้ว่าอะไรจะเสียบ้าง คงต้องลากรถกลับ ระหว่างที่คุยน้ำมันก็ไหลนองพื้นไปเรื่อยๆโดยไม่มีใครทำอะไร ผมเลยพล่านเลยทีนี้ เดินขอความช่วยเหลือคนไปทั่ว
พอไม่เจอใครมีท่อยางผมก็เดินกลับมาที่รถที่ช่างยืนดูอยู่เหมือนเดิม ผมบอกให้ช่างเอา cable tie รัดท่อไว้ เพราะไม่งั้นน้ำมันผมไหลทิ้งหมดถังแน่ ช่างบอกรัดไม่ได้ เพราะมันแตกเยอะ แตกตรงกลางเลย ผมเลยบอกให้รัดหัวท้ายเอา
ช่างก็บอกไม่ได้ เถียงกันแป๊บนึงช่างเลยบอก เดี๋ยวผมถอดมาให้พี่ดูดีกว่า แล้วพี่เค้าก็ถอดออกมาให้ผมดู ซึ่งปรากฎว่ามันสามารถรัดหัว ท้ายอย่างที่ผมบอกได้ ช่างก็นิ่ง
แล้วก็บอกว่าไม่ต้องรัดแล้ว เพราะน้ำมันไม่ไหลแล้ว  :crap: :crap: :crap:
ผมงงเลยทีนี้ ไม่แน่ใจว่าช่างรู้หรือไม่ว่าเวลาดึงท่อออกแล้วน้ำมันมันจะหยุด หรือว่าก็ไม่รู้อีก
บอกตรงๆว่ามาถึงตรงนี้ผมเซ็งมาก ถ้ารู้แล้วทำไมถึงไม่ทำตั้งแต่แรก หรือถ้าไม่รู้ทำไมถึงยืนมองเฉยๆ ไม่แม้แต่ที่จะพยายามทำให้มันหยุดไหล :reallymad: กว่าสิบนาทีที่มีช่างอยู่ตรงรถผมตอนที่ผมวื่งพล่าน แต่กลับปล่อยให้น้ำมันไหลไปเรื่อยๆ :crap: :crap: :crap:
พอน้ำมันหยุดไหล ก็กำลังจะให้คนไปหาซื้อท่อมาเปลี่ยน แต่ผมถอดใจแล้วคิดว่าไงๆต้องขึ้น slide on กลับแน่ๆ
ปรากฎมีเทพบุตรท่านนึงเดินมาอย่างเท่ แล้วบอกมา ไหนเอาท่อที่แตกมาซิ เผื่อผมมีติดรถไว้  เดินตามเค้าไปที่รถ ปรากฎว่ามีด้วยอ่ะครับ
เค้าผู้นั้นก็คือคุณโบ๊ท CBS_111 นั่นเอง :agree: :agree: :agree:

สรุปว่าเหตุการณ์ครั้งนี้จบลงด้วยดีเพราะความช่วยเหลือของพี่ๆเพื่อนๆใน SSS เป็นส่วนใหญ่ ขอบคุณครับ
ผมขอบคุณที่ทาง MIT มีช่างมาประจำการ คอยดูแลให้พวกเรา เข้าใจว่าต้องจ่ายค่าล่วงเวลาให้ทางช่างไม่น้อยเพราะเป็นวันอาทิตย์
แต่มันจะมีประโยชน์อะไรหล่ะครับ ถ้าช่างไม่มีอะไหล่อะไรมาเลย หรือถ้ามีแล้วผมไม่ทราบ อันนี้ผมต้องขอโทษด้วยครับ เพราะที่ผมมองไปในรถช่าง ผมไม่เห็นอะไรเลยนอกจากล่องเครื่องมือพวกไขควงกับกรรไกร 1 กล่อง
และอีกอย่างคือความรู้และความกระตือรือล้นของช่างครับ ผมพูดไปแล้วด้านบน ไม่ขอพูดซ้ำแล้วนะครับ
จริงอยู่ท่อยางอาจจะเป็นอะไหล่ที่ไม่มีใครคาดคิด แต่การมาวิ่งกันในสนามที่มีการเค้นรถ ถ้าไม่ท่อยางน้ำมันแตก รั่ว, ท่อน้ำมันเบรคบวมแตก, ผ้าเบรคไหม้ หม้อน้ำรั่ว อันนี้ผมว่ามันเป็นอาการที่คาดได้ว่าน่าจะเกิดหรือเปล่าครับ?
ถ้าช่างทาง MIT ไม่ทราบ พี่ๆในนี้ที่มีประสบการณ์หลายๆท่าน น่าจะพอแนะนำได้ว่าควรมีอะไหล่อะไรติดไปบ้างนะครับผมว่า 
ผมอยากให้ทาง MIT ปรับปรุงนะครับเลยติแบบนี้ เพราะถ้าจะบอกว่ามีช่างไปด้วยเนี่ย มันควรเตรียมตัวและพร้อมมากกว่านี้ครับ แต่ถ้าคิดว่าอุตส่าห์เอาช่างไปแล้ว ยังโดนติคราวหน้าไม่เอาไปให้แล้ว อันนี้ก็แล้วแต่นะครับ
เพราะถ้ามีงานอย่างนี้อีก ผมก็อยากให้ทางผู้จัดจ้างช่างไปด้วยนะครับ

ขออภัยที่ต้องพูดออกอากาศอย่างนี้ เพราะอยากให้ท่านอื่นๆได้แสดงความคิดเห็นด้วยครับ ไม่ได้มีเจตนาจะติหรือด่าให้เสียหาย เพราะผมคิดว่าติเพื่อก่อครับ
แต่ถ้าคิดว่าไม่เหมาะสมจะลบก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JoDHonda

• *
Re: ขอบคุณ Motorimage และทีมงานผู้จัด Trackday ทุกท่าน
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 04:49:31 PM »
ขอบคุณงานนี้ครับที่ให้ Accord ธรรมดาร่วมด้วย แต่เนื่องจากท่อไอเสียรั่วระหว่างเดินทางไปสนามจึงทำให้วิ่งไม่เต็มที่   

งานนี้ทำให้ผมได้เจอพี่ตุ้ยที่พลัดพรากจากกันไปหลายปี ได้พบกันอีกครั้ง แล้วก็เจอพี่ๆหลายท่านที่รู้จักข้างนอก มาเจอที่งานนี้เหมือนกัน      :bawling: :bawling: :bawling:

ได้ลองสมรรถภาพขับหน้า VTEC แบบสมใจเลยครับ อยากมานานมากๆแล้ววิ่งเซอกิตแต่ไม่มีโอกาสซักที มีแต่ Drag ๆๆๆๆ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเท่าไร

แล้วก็ได้รู้การขับขี่อย่างถูกวิธี ขอบคุณพี่อั๋นด้วยนะครับ

และก็ขอขอบคุณทาง SSS จากใจจริงครับ       :wavey: :wavey: :wavey:

ออฟไลน์ TaZZillA

• *
  • รักซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนทรยศ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 04:50:18 PM »
งานแก่งกระจานหลายๆ คนรอดได้ก้อเพราะโบ็ท นี่แหละ ผมก้อคนนึงด้วย ที่เอารถกลับมาเปลี่ยนเครื่องที่กทม. ได้ โดยไม่ต้องยกกลับ
Gauge :: OiL CooLeR :: Fuel Pump :: Bucket Seat :: Shock Absorber :: Programmable ECU

Too many things to buy:: SaDZillA

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 04:58:19 PM »
เพิ่มเติม

ผมป๊อกครับ ขับแมว Sgt พอดีอยู่ในเหตุการณ์
ผมยืนเมาท์กับพี่Snowcat จุ๊บ อยู่ว่า เวลาเป็นไง พอดี ได้ยินว่า มีรถน้ำมันรั่ว
เลยเดินไปดู แรก เดาว่า น้ำมันเบรค พอเดินมาถึง เห็นเลยว่า ไหลจ๊อกๆๆ
เบนซินแน่ๆ กลิ่นโชยเลย พี่ จุ๊บบอกว่า เดี่ยวไปตามช่าง ให้ เฝ้าระวังไม่ให้ใครมาจุดบุหรี่

ผมก็เลยเฝ้าจนรถทีม Service มาแล้วเดินกลับ แต่ พอดี หันมาเห็นท้ายรถทีม service ว่า มีแต่
ตะเข้ กะขาตั้งเลย สงสัยว่า จะทำไงหว่า

ในหัวคิดได้ถึง ที่พี่ MARUKO มีปัญหาที่แก่งกระจานแล้ว ตาโบ๊ท ช่วยไว้โดยมีอะไหล่เทพ :agree:ให้
ด้วยคำง่ายๆว่า พอดีติดรถมา

เลยรีบเดินหาตาโบ๊ทแดง แล้วรีบเดินไปหาทันที
แล้ว โบ๊ทก็ เดินไปที่รถGC ด้วยกัน ปากก็ บอกว่า น่าจะมีนะ
แล้วเดินกลับมาที่รถแก เปิดหีบสมบัติ :eek: แล้วหยิบ สายแรงดันน้ำมัน อย่างดีออกมา ฟุตกว่าๆ

เท่านั้นแหละ จบด้วยความสุขกันทั่วหน้า  งานนี้ Super Boat แดง ช่วยไว้อีกครั้ง :beer: :beer:

ออฟไลน์ noon_za

• SSS.FC no.22
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 04:58:39 PM »
ขอบคุณมากครับที่จัดกิจกรรมดีๆแบบนี้  และขอบคุณ (อาจารย์อั๋นที่ช่วยสอนเทคนิคที่ดีในการขับด้วยครับ)

และก็ขอบคุณ (พี่เอ๋ที่พานั่งรถสอนการเข้าออกโค้งด้วยครับ)และก็ขอบคุณ (พี่เคนดูแลกันเป็นอย่างดี)

รวมทั้งพี่ๆที่ช่วยดูแลเรื่องความปลอดภัยต่างๆ ขอบคุณมากๆครับ :agree: :agree: :agree:

ออฟไลน์ deeauto

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:01:17 PM »

เอารูปไปดูกันเล่นๆ จากกล้องเน่าๆของผม... :supergrin:

SUBARU TRACKDAY #1 @THAILAND CIRCUIT NAKONCHAISRI - SUN OCT11, 2009

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:03:11 PM »
ขอบคุณงานนี้ครับที่ให้ Accord ธรรมดาร่วมด้วย แต่เนื่องจากท่อไอเสียรั่วระหว่างเดินทางไปสนามจึงทำให้วิ่งไม่เต็มที่   

งานนี้ทำให้ผมได้เจอพี่ตุ้ยที่พลัดพรากจากกันไปหลายปี ได้พบกันอีกครั้ง แล้วก็เจอพี่ๆหลายท่านที่รู้จักข้างนอก มาเจอที่งานนี้เหมือนกัน      :bawling: :bawling: :bawling:

ได้ลองสมรรถภาพขับหน้า VTEC แบบสมใจเลยครับ อยากมานานมากๆแล้ววิ่งเซอกิตแต่ไม่มีโอกาสซักที มีแต่ Drag ๆๆๆๆ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเท่าไร

แล้วก็ได้รู้การขับขี่อย่างถูกวิธี ขอบคุณพี่อั๋นด้วยนะครับ

และก็ขอขอบคุณทาง SSS จากใจจริงครับ       :wavey: :wavey: :wavey:

K. JODHONDA ผม ปีอก Sgt lover ที่ขับตามท่านในช่วงซ้อม Wrx Rookie
หากสนในวีดีโอรถท่านวิ่งย่องๆ ตาม แมว STi ติดต่อมาได้นะครับ
พอดีผมติดกล้องไว้ด้านหน้าครับ

ออฟไลน์ aey555

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:08:49 PM »
ขอบคุณกันไปก็หมดแล้ว  ผมก็เห็นควรกับเพื่อนๆทุกๆคนครับ

ขอแจ้งแบบคล้าวๆก่อนเลยว่า SSS Track แทบจะเป็นอันเดียวที่มีการแบบ สนามเพื่อทำการสอนแบบนี้  ถึงจะเวลาน้อยไปหน่อย แต่ก็แน่ใจว่าทุกๆคนก็ต้องได้อะไรไปไม่มากก็น้อยครับ

Track Day ครั้งต่อไปสิ้นปี  อย่างที่พี่อั๋นบอกไป น่าจะไม่มีการสอนแล้วน่ะครับ  ครั้งหน้าจะได้วิ่งกันเต็มๆวันเลย  แล้วก็ใครอยากได้คำแนะนำจากใครก็บอกกันเป็นคนๆไปครับ  ถ้าจะเรียน คงจะแยกออกมาเรียนวันอื่น เหมือนกันที่เราไป เรียนกับพี่อั๋นที่ สนาม บริตสโตน ครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาร่วมงานน่ะครับ  คนเยอะมากมายจริงๆ   ครั้งหน้าเจอกันใหม่ครับ

ปล............อันนี้ เสธเอ๋ ฝากมาครับ   ขอบคุณรอง Kazama มากๆครั้งนี้จัดพริ๊ตตี้ มากถูกใจ พี่เขามากๆ   ถ้าน้องเขากลับไปแล้วมีอาการไม่สบาย เสธเอ๋ ยินดีรับผิดชอบเต็มที่ครับ :agree:
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ mit และผู้สนับสนุนทุกท่านที่จัดงานให้พวกเราได้มาสนุกกันนะครับ หวังว่าคงจะจัดกิจกรรมแบบนี้อีกเร็ว ๆนี้นะครับ :smash: :smash:
ขอขอบคุณทีมงานทุกท่านที่ทำงานกันอย่างเต็มที่ ทนแดดทนฝนกันสุด ๆไปเลย ขอยกนิ้วให้ :agree: :agree: :agree:

ที่นี้ขอใช้สิทธิพาดพิงนิดนึงนะครับ คิดว่าคงไม่ใช่ผมคนเดียวนะครับที่ชื้นชมน้องพริตตี๊มีอีกหลายท่านมาก อย่าให้ผมเอ่ยนามเลยนะเด๋วเรื่องมันจะบานปลาย :laugh: :laugh: :laugh:แต่ขอชมน้องที้งสองคนเลยว่ามีความเป็นมืออาชีพมาก อยู่กันเกือบ 10 ชมก็ยังมีแรง entertain พวกเราได้เรื่อย ๆ  จริงไหมท่านประธาน :laugh: :lol:ขนาดพาไปมอมเอ๊ยยพาไปนั่งรถลงมามึนตึบบยังลุยงานต่อได้เยี่ยมจริง ๆครับ  :agree: :agree:

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:12:50 PM »
ขอบคุณ   คุณ deeauto นะครับ  มีภาพสวยๆ  สาวสวยๆ  มาให้ดู

ออฟไลน์ noon_za

• SSS.FC no.22
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:15:58 PM »
ขอบคุณคุณ deeauto  เช่นกันครับ ภาพสวยครับ :agree: :agree: :agree:

(ขอบคุณครับ)

ออฟไลน์ aof_impz

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:33:59 PM »
รูปสวยครับ มีรูปรถผมตั้งหลายรูปขอบคุณคร๊าบบ
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Popular Vote : 1
  • Big Boy's Toy
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:37:51 PM »
โบ๊ทแดง ดังไปเลยงานนี้

หล่อมากๆ  :agree:

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:41:57 PM »
โบ๊ทแดง ดังไปเลยงานนี้

หล่อมากๆ  :agree:

รถแกอย่างกะอู่ อะไหล่ที่ไม่เคยคิดว่าจะมี แกก็พกติดไป ถ้าที่แก่งกระจานผมไม่ได้น้องโบ๊ทช่วยชีวิต คงได้กลับด้วยสไลด์ออนแล้วว....

ขอบคุณ Super Boat อีกครั้งครับ ...  :agree: :agree: :beer: :beer:

ออฟไลน์ art_narak

• *
  • ...หล่อลากไส้ "กวนTeeN" กระชากวัย
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 06:00:52 PM »
เสียดายมากมาย แบบว่าตื่นไม่ทัน ไม่ได้ไปเลย เพราะไปไม่ถูก เหอๆๆ โอกาสหน้าแน่นอน ว่าแต่มีใกล้กว่านี้ไหมคับ เหอๆๆ น้องใหม่คับ ฝากตัวด้วยนะคับ

ออฟไลน์ deeauto

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 06:03:52 PM »

เมื่อวานรถผมวิ่งดีคับ 1.43
ไม่พังด้วย (อย่างเหนียว)

ถึงแม้จะไม่ได้ถ้วยรางวัลกลับบ้าน แต่ก็พอใจกะอีส้มครับ
แค่ผมเห็นพริตตี้ ... ก็รู้สึกเหมือนได้รางวัลที่หนึ่งแล้วครับ  
สุดท้าย ผมก็ขี่มันกลับบ้านอย่างสบายใจ ลื่นปรื๊ดๆ

ขอแสดงความยินดีกะผู้ชนะทุกๆท่าน และก็ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่รถพังด้วยครับ คราวหน้าแก้ตัวใหม่

งานนี้สนุกดีจริงๆครับ จัดอีกๆ  :agree: