ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อแท้ VS ล้อใต้หวัน....  (อ่าน 12679 ครั้ง)

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
Re: ล้อแท้ VS ล้อใต้หวัน....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 04:54:53 PM »
เข้าไปดูใน web ของ lenso เห็น PD-1 มีสีดำด้านทั้งวง  น่าโดนมากครับ....
ใส่น้องขาวผม น่าจะดูดิบดี 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2009, 04:56:06 PM โดย JC »

ออฟไลน์ subie

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 05:09:59 PM »
Thank you krub K'Pong.

That's the one! PD-1 that one of me mate got it on his Rex.

can you export a set of wheels? what do i have to do? I'd love to purchase a set of Matt black PD-1

Thanks

ออฟไลน์ Aliso

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:42:32 PM »
ผมใช่หมดละครับถ้าชอบแล้วถูกใจราคา

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 01:21:59 PM »
เห็นมีท่านนึงบอกว่าท่าจะเอาลงสนามให้ใช้ล้อไต้หวันเพราะล้อจิงกัวพังแล้วเสียดาย  ผมว่าลองไปคิดดูใหม่ดีกว่านะคับ ขับรถแรงๆแบบนี้ความปลอดภัยน่าจะมาก่อนนะคับ  :smash: 
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 01:26:20 PM »
เห็นมีท่านนึงบอกว่าท่าจะเอาลงสนามให้ใช้ล้อไต้หวันเพราะล้อจิงกัวพังแล้วเสียดาย  ผมว่าลองไปคิดดูใหม่ดีกว่านะคับ ขับรถแรงๆแบบนี้ความปลอดภัยน่าจะมาก่อนนะคับ  :smash: 
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ.....
งั้นถามต่อเลย  ถ้าผมจะใส่ lenso made in thailand จริงๆเนี่ย
พี่ๆมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ ที่บริการดี  ไว้ใจได้  รับturn ล้อ+ยางเก่า ราคาดี
(ถ้าได้ประสบการณ์ตรงยิ่งดีครับ)....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 03:06:36 PM โดย JC »

ออฟไลน์ pong BH5

• เมื่อก่อนชื่อ Pong GC8 ตอนนี้กลายเป็น Pong BH5
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 03:09:22 PM »
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ.....
งั้นถามต่อเลย  ถ้าผมจะใส่ lenso made in thailand จริงๆเนี่ย
พี่ๆมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ ที่บริการดี  ไว้ใจได้  รับturn ล้อ+ยางเก่า ราคาดี
(ถ้าได้ประสบการณ์ตรงยิ่งดีครับ)....

ก็เห็นร้านเฮียยักษ์ RPTtire ตรงข้ามกับเสรีเซ็นเตอร์ คนเค้าก็โอกันนะครับ  บอกว่าอาจารย์ป้อง จาก Lenso แนะนำมาก็น่าจะโอครับ

ออฟไลน์ JC

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 03:12:48 PM »
ก็เห็นร้านเฮียยักษ์ RPTtire ตรงข้ามกับเสรีเซ็นเตอร์ คนเค้าก็โอกันนะครับ  บอกว่าอาจารย์ป้อง จาก Lenso แนะนำมาก็น่าจะโอครับ

โอ้...ดีเลย  ใกล้บ้านด้วย
ขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ :sunglasses:

• เมื่อก่อนชื่อ Pong GC8 ตอนนี้กลายเป็น Pong BH5
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 03:15:30 PM »
Thank you krub K'Pong.

That's the one! PD-1 that one of me mate got it on his Rex.

can you export a set of wheels? what do i have to do? I'd love to purchase a set of Matt black PD-1

Thanks

I found out the importer in Australia for you, at the moment we have 2 campanies

1)     ROLLENSO WHEELS AUSTRALIA P.T.Y.LTD.

new address
  3/332 Hoxton Park road

Prestons NSW 2170

CONTACT PERSON
 :
 MR. GEORGE MARRAS

MS. TRACEI MARRAS

TEL (OFFICE)
 :
 001-614-1621-8684

FAX
 :
 001-612-873-37944

2)    STARCORP HOLDINGS PTY LTDT/A LENSOWHEELS

856-868 PRINCES HWY

TEMPY NSW AUTSRALIA 2044

CONTACT PERSON
 :
 MR. JOHN TALEB

TEL (OFFICE)
 :
 001-61-2-9573-1010

TEL (MOBILE)
 :
 001-61-413-999-005

FAX
 :
 001-61-2-9573-1003

:
 tempetyres@gmail.com

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 03:17:42 PM »
จริงๆของที่ผลิตในบ้านเราคุณภาพสูงๆมีอีกมากนะครับ ใครจะเชื่อว่า พาร์ท Carbon Fiber ของ เฟอร์รารี่ และ KTM นั้นผลิตที่โรงงาน Cobra ที่บางปะกง?

ออฟไลน์ subie

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 03:22:40 PM »
Thank you krub K'Pong

ออฟไลน์ marchman

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 03:52:40 PM »
มีร้านอยุ่ แถวๆ central ลาดพร้าวไหมครับ ผมขี้เกียจไปไกลๆๆนะครับ

ออฟไลน์ J:DiM

• SUPER
  • *
  • นำevoอยู่เห็นๆ กั่กๆๆ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 06:20:10 AM »
อย่าว่าแต่ล้อไต้หวันเลยครับ..ล้อ AVS ญี่ปุ่นแท้ๆ ใส่ลงพีระไม่กี่รอบ...ผมยังเห็นมันร้าวคาตาเลยครับ...(พีระแม่มกินทั้งล้อทั้งยาง..... ไม่ปีนBank ก็ตามใครไม่ค่อยทัน...เว้นแต่ถ่ายน้ำหนักดีๆล้อก็จะไม่เหนื่อยมาก)

อาจเป็นเพราะว่าล้อมือสองพวกนี้ อาจถูกใช้งานมามากมายก่อนมาถึงมือเราครับ... ของใหม่ยังงัยก็ดีกว่าอยู่แล้ว...

แต่ถ้าเอาหล่ออย่างเดียว...ผมว่าล้อแท้มือสองก็เป็นตัวเลือกที่ดีกว่าล้อไต้หวันเยอะครับ

อีอวบขาววววว resurrection!!!

ออฟไลน์ JC

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 08:31:06 AM »
อย่าว่าแต่ล้อไต้หวันเลยครับ..ล้อ AVS ญี่ปุ่นแท้ๆ ใส่ลงพีระไม่กี่รอบ...ผมยังเห็นมันร้าวคาตาเลยครับ...(พีระแม่มกินทั้งล้อทั้งยาง..... ไม่ปีนBank ก็ตามใครไม่ค่อยทัน...เว้นแต่ถ่ายน้ำหนักดีๆล้อก็จะไม่เหนื่อยมาก)

อาจเป็นเพราะว่าล้อมือสองพวกนี้ อาจถูกใช้งานมามากมายก่อนมาถึงมือเราครับ... ของใหม่ยังงัยก็ดีกว่าอยู่แล้ว...

แต่ถ้าเอาหล่ออย่างเดียว...ผมว่าล้อแท้มือสองก็เป็นตัวเลือกที่ดีกว่าล้อไต้หวันเยอะครับ

หวัดดีครับ พี่ชาย หายหน้าไปนานเลย 55+
เรื่องของเรื่องคือ จะหาล้อใหม่ ที่คุณภาพดีหน่อย ราคาไม่แรงมาก ใส่ใช้งานปกติครับ
เพราะว่าประมาณต้น - กลางปีหน้า เพื่อนจะเอา Prodive ใหม่เอี่ยมมาให้...เลยต้องเก็บตังไว้น่ะครับ
ปล.ยังไงก็ไม่อยากให้น้องขาวเรา เจอสิ่งไม่ดี เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 11:05:07 PM »
หวัดดีครับ พี่ชาย หายหน้าไปนานเลย 55+
เรื่องของเรื่องคือ จะหาล้อใหม่ ที่คุณภาพดีหน่อย ราคาไม่แรงมาก ใส่ใช้งานปกติครับ
เพราะว่าประมาณต้น - กลางปีหน้า เพื่อนจะเอา Prodive ใหม่เอี่ยมมาให้...เลยต้องเก็บตังไว้น่ะครับ
ปล.ยังไงก็ไม่อยากให้น้องขาวเรา เจอสิ่งไม่ดี เหมือนกันครับ
แฟนเก่ากับแฟนใหม่ของเจ้าขาวมาคุยกัน :supergrin: :supergrin:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ JC

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:32:33 AM »
แฟนเก่ากับแฟนใหม่ของเจ้าขาวมาคุยกัน :supergrin: :supergrin:

555+