ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องตั้งไฟหน้าหน่อยครับ  (อ่าน 1662 ครั้ง)

ออฟไลน์ I @m Boo !!

• *
  • Popular Vote : 0
  • Very Insane Prople
ถามเรื่องตั้งไฟหน้าหน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 11:50:33 PM »
ตอนนี้ระดับความสูงของไฟหน้ามันสูงไม่เท่ากันอ่ะครับ

ใครพอทราบวิธีตั้งมั่งครับ ของนิวเลนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  :supergrin:
มื อ ใ ห ม่ หั ด ขั บ ^_^

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
Re: ถามเรื่องตั้งไฟหน้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 01:44:36 AM »
มันเหมือน im หรึป่าวไม่แน่ใจนะครับ แต่ตรงโคมไฟด้านในใกล้ๆกับหลอดมันจามีน๊อตเบอร์8 ที่มีรู 4 แฉกครับ เราก็หาไขควง4 แฉกตัวยาวๆๆจิ้มลงไปแล้วก็หมุนๆครับ ลองเปิดไฟแล้วหันรถเข้ากำแพงหรือถนนก็ได้ครับ ปรับซ้ายขวาให้เท่ากันไม่ยากครับลองดู...
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ kom_GTB

• *
Re: ถามเรื่องตั้งไฟหน้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 09:03:27 AM »
มันเหมือน im หรึป่าวไม่แน่ใจนะครับ แต่ตรงโคมไฟด้านในใกล้ๆกับหลอดมันจามีน๊อตเบอร์8 ที่มีรู 4 แฉกครับ เราก็หาไขควง4 แฉกตัวยาวๆๆจิ้มลงไปแล้วก็หมุนๆครับ ลองเปิดไฟแล้วหันรถเข้ากำแพงหรือถนนก็ได้ครับ ปรับซ้ายขวาให้เท่ากันไม่ยากครับลองดู...

ใช่ครับแต่เสริมนิดนึง ถ้าเป็นโคมโปรเจคเตอร์ จะมีน๊อตสามตัว

1.ปรับความสูง-ต่ำ ไฟปกติ
2.ปรับความสูง-ต่ำ ไฟใหญ่
3.ปรับซ้าย-ขวา

ต้องลองปรับดูครับ ผมจำไม่ได้เหมือนกันว่าตัวไหนปรับอะไร เวลาปรับก็ต้องลองหมุนดูครับ แนะนำให้หาปากตาย (ประมาณเบอร์ 8-9)ไว้ด้วย เพราะจำได้ว่าไขขวงล้วงไปขันไม่ได้เพราะไม่มีที่ให้มือล้วงลงไปครับ

ออฟไลน์ Aliso

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 11:38:31 AM »
GC ผมก็ไปเปลียนซีนอนมาเหมือนกันครับ ตอนนี้สูงเกิน(เปิดแล้วสูงกว่าไปสูงเดิมของรถอีก) ต้องทำไงดีครับ  :confused:

ออฟไลน์ musu

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 08:09:39 PM »
อาจจะไม่ได้สูงก็ได้ครับ  แต่อาจจะเป็นการฟุ้งของแสงก็ต้องไปหาโคมกันแสงฟุ้งมาใส่ครับ :a115: