ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีลงรูปใน GALLERY  (อ่าน 1776 ครั้ง)

ออฟไลน์ lek bp

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามวิธีลงรูปใน GALLERY
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:16:24 AM »
ใครทราบวิธีลงรูปใน GALLERY บ้างครับ
รบกวนช่วยบอกหน่อยครับ
ติดปัญหาที่ ATTACH รูปแล้ว
post ไป ไม่ได้ครับ  ขอบคุณล่วงหน้า...

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: สอบถามวิธีลงรูปใน GALLERY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:35:22 AM »
ตอนที่กด postไปแล้วมันไม่ไปน่ะครับ มันจะมีคำเตือนบางอย่างขึ้นมา ลองอ่านดูนะครับว่ามันบอกว่าอะไรจะได้แก้ไข
แต่ถ้าผมเดาไม่ผิด คุณน่าจะตั้งชื่อภาพแต่ละภาพที่จะลงซ้ำกับของที่เคยมีอยู่แล้วน่ะครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 12:35:04 PM »
ขอบคุณครับ คุณ boatstd พอดีลูกชายส่งรูปงาน ford mustang show มาให้ดูแล้วบอกให้

post ลง board เดี่ยวจะพยายามลงใหม่ครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 01:45:19 PM »
พี่เล็กครับ

บอร์ดของเราเวลาลงรูปจะต้องมีชื่อไฟล์ที่จะ Attach มาไม่ซ้ำกับ File ที่มีอยู่ในบอร์ดอยู่แล้วครับ เช่น File ของกล้อง Digital เมื่อถ่ายมาจะเป็น DSC_xxxx ซึ่งหากมี File ชื่อดังกล่าวอยู่ในเว็บแล้ว ระบบมันจะฟ้องว่าเป็นการลงซ้ำ ทำให้ลงรูปไม่ได้ครับ

ทางที่ดีคือให้เปลี่ยนชื่อ File เป็นแบบของเราก่อนเลยครับ เช่น อาจจะเปลี่ยนเป็น Ford Mustang Show_xx แล้วค่อยเอามา Attach ครับ

ลองดูครับพี่ ถ้าติดขัดยังงัย pm มาถามผมก็ได้ครับ :biggrin: :biggrin:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 01:48:51 PM »
ขอบคุณมากครับ เดี่ยวจะรีบลงให้ดูครับ