ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ท่อใต้อินเตอร์แตกครับ.. T-T  (อ่าน 1611 ครั้ง)

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
  วันนี้เกือบคลานกลับมาบ้านไม่ได้ครับ เครื่องเป็นคอขาวปี97อินเตอร์เฉียงน่ะครับ รื้อมาเจอ ท่อย่นๆกลางท่อพลาสติกสีดำข้างใต้อินเตอร์ฯมันแตกอะครับ บูสท์หายตลอดขับแล้วเครื่องชอบจะดับครับ
ผมไม่รู้ว่าจะหาอะไหล่เก่าแบบนี้ได้ที่ไหน คิดว่าถ้าสั่งMITไปคงต้องมี2เดือนแหงๆเลย  หรือว่าใช้ของเก่ามาแก้ไขดีครับ ตัดตรงช่วงท่อย่นที่แตกออกแล้วหาท่อซิลิโคนมาใส่คั่นกลางแล้วรัดแคลมป์เอา มันจะอยู่ถาวรมั๊ยครับ? โทรไปถามร้านทำงานอลูมิเนียมเค้าก้บอกว่าทำไม่ได้เพราะว่าหน้าแปลนที่ยึดกับอินเตอร์ทรงมันทำยากมากๆ คือท่อมันเล็กด้วยอะครับไม่รู้จะหาท่อซิลิโคน หรืออะไหล่ทั้งชิ้นจากไหนด้วยครับ ใครพอมีอะไหล่ หรือช่วยชี้เป้าได้ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ  081-446-0736 ตั้มครับ  ขอบพระคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2009, 09:25:36 PM โดย alpachino »
.

• *
  • Life's too short to drive boring cars.
ขอบคุณพี่ต้นTaZZillA มากๆครับ  :yawn:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2009, 04:33:49 PM โดย alpachino »
.

ออฟไลน์ TaZZillA

• *
  • Popular Vote : 0
  • รักซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนทรยศ
บ่ายๆ เน้อ พี่ตื่นสาย
Gauge :: OiL CooLeR :: Fuel Pump :: Bucket Seat :: Shock Absorber :: Programmable ECU

Too many things to buy:: SaDZillA

• *
เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับพี่ นับถือน้ำใจชาวสยามซูบารุมากๆครับ :agree:
.

ออฟไลน์ TaZZillA

• *
  • Popular Vote : 0
  • รักซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนทรยศ
จากที่เราทำรถ.. พี่ว่าให้ร้านท่อทำท่อให้ใหม่ดีกว่า พันนิดๆ เอง จะได้ทนๆ
Gauge :: OiL CooLeR :: Fuel Pump :: Bucket Seat :: Shock Absorber :: Programmable ECU

Too many things to buy:: SaDZillA