ผู้เขียน หัวข้อ: แมวใครมีเสียงกุ๊กๆแก๊กๆ ที่คอนโซล หรือ ช่องเก็บของด้านหน้าผู้โดยสารบ้างไหม  (อ่าน 4276 ครั้ง)

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
อยากรู้ว่ามีใครเป็นบ้างไหมอะครับ เสียงกุ๊กๆ กั๊กๆเวลาถนนไม่เรียบ เคยให้ช่างดูช่างบอกว่าเป็นที่ก้ามผู ของฝาช่องเก็บของ ซึ่งเป็นพลาสติก แก้ไขไม่ได้ ซ่อมไม่ได้ ต้องทำใจ เป็นมาตั้งแต่ออกใหม่ๆแล้วแต่เพราะขับรถ เปิดเพลงตลอดเลยไม่ได้ฟังได้ชัดเจยนแต่ถ้าไม่ได้เปิดเพลงมันชัดมาก 

แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจริงๆแล้วเป็นในคอนโซลหรือที่ฝาปิดกันแน่

ขอบคุณก๊าบ

ออฟไลน์ Zephyr

• *
  • Popular Vote : 2
  • Subaru.... i'm lovin' it
ของผมหน้าหมูก้อเป็นครับ คิดว่าน่าจะมาจากคอนโซล ตอนแรกๆ เครียดนิดหน่อย แต่ตอนนี้ชิดล่ะ  :smash:

ออฟไลน์ nn123

• *
  • Popular Vote : 0
ของผมเป็นที่ช่องแอร์ ทั้งด้านคนขับและคนนั่งเลยครับ
เป็นเหมือนมีพลาสติกหลุดอยู่ในช่องแอร์ เวลาเบรคทีไรดังทุกที
เป็นตั้งแต่ออกใหม่เลยครับ เคยไปให้แก้แล้วก็เป็นเหมือนเดิม
ผมว่าเป็นตอนทำ PDI แล้วช่างประกอบไม่ดีแน่เลย
เพราะตอนออกมาใหม่คอนโซลด้านคนขับบนหน้าปัทมันก็ไม่สนิทเหมือนกัน
ต้องรื้อมาใส่ใหม่

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
GCผมเวลาเจอถนนไม่เรียบนี่ยังกะมีคนคั่วเกาลัดในรถเลยครับ ทำใจละครับเปิดเพลงกลบเอา -*- :dead:
.

ออฟไลน์ Jae

• *
ฺLegacy BP รถแค่ 10 เดือนยังมีเสียงเลยครับ ตรงแถวๆหน้าปัทม์แถวๆช่องแอร์ด้านคนขับ

เวลาเจอถนนไม่เรียบจะชัดมาก
รถอะไรเอ่ย? มีเงินอย่างเดียวแต่ซื้อไม่ได้นะคร้าบ! ประโยคนี้มันมีที่มา

ออฟไลน์ Aliso

• *
แมวผมเป็นที่ คอนโซหน้ารถเหมือนกันครับ เวลาเจอถามไม่เลียบนี้ได้ยินจัดดีเลยครับ -_- ยิ่งเวลาเจอไอ้หมอนกันลื่นนี้ได้ยินจัดแจ๋วเลย  :grazy:

ออฟไลน์ boogaloo327

• *
ของผมไม่ค่อยมีนะ...เเต่พอเปิดที่ปัดน้ำฝน...ดังระเบิด

ออฟไลน์ RJT

• *
คอนโซลหน้ามีปัญหากันหลายท่านแบบนี้  ตอนที่ MIT เอารถเข้ามาประกอบแอร์และอุปกรณ์ต่างๆในไทยนี่น่าจะหาทีมที่มีฝีมือหน่อย  น่าจะดีนะครับ  เห็นใจคนซื้อที่จ่ายเงินเป็นล้านๆแล้วเจอแบบนี้ เซ็งแทนครับ  ตอนที่โดนกับตัวนี่ก็แทบแย่เหมือนกัน  ไอ้ทัศนคติที่คิดว่าลูกค้ามีแต่ซื้อรถไปม  เลยไม่เน้น warranty นี่ต้องเลิกได้แล้วครับ  ไม่งั้นแย่แน่ๆ  ลูกค้า GENERATION ใหม่ๆที่ MIT มาทำแย่ๆแล้วทำเฉยนี่อาจจะไม่คุ้มเหนื่อย ถ้าต้องไปขึ้นโรงขึ้นศาล ทำคดีความนะจะบอกให้  จุ๊บๆ

ออฟไลน์ Impreza Enthusiast

• *
  • Popular Vote : 1
เหยี่ยวผมก็เป็นคับโดยเฉพาะแถวๆ Console แต่ถ้าไปอ่านข้อความของผู้ใช้ในต่างประเทศเค้าก็เป็นกันหมดคับ  :supergrin:

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
แมวของผมมีเสียงเอี้ยดๆตรงข้างหลังที่เอาไว้ดึงมาปิดกันสะท้อนขึ้นกะจกอะครับเป็นบ้างหายบ้าง

ออฟไลน์ Horizontal

• *
ของผมไม่เป็นครับ

(แต่ไปดังตรงเสาบีฝั่งคนขับแทน  :crap: )

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
โรงงานนอกเค้าประกอบ ตาม ไลน์ ......? ? ?  ประกอบตาม สบาย.........  :dunce:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2009, 11:27:45 PM โดย wildstocks »

ออฟไลน์ nako

• *
  • Popular Vote : 5

ของผมดังในช่องแอร์ตรงกลางชัวร์

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 :smokin:

เรื่องเสียงในห้องโดยสาร กับรถช่วงล่าง(ค่อนข้าง)แข็งแบบซูบารุ ผมว่าไม่น่าแปลกใจตรงไหนครับ

รถบ้านๆที่ผมได้ลองเทสต์เกือบทุกยี่ห้อก็มีเหมือนกัน อยู่ที่เราจะตัั้้งใจ"เงี่ยหู"ฟังแค่ไหนมากกว่า

ไม่อยากให้ซีเรียสครับ   ดื่มด่ำกับสมรรถนะที่รถแบบเรามีให้ดีกว่า  :supergrin:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!