ผู้เขียน หัวข้อ: สำเร็จแร้วคร้าบ GC ที่รอคอยมานาน  (อ่าน 7215 ครั้ง)

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
สำเร็จแร้วคร้าบ GC ที่รอคอยมานาน
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 05:35:02 PM »
หลังจากได้รับ GC มาประมาณ 5 เดือนที่แล้ว ผ่านไปพักนึง ก็ได้มาเจอ กระทู้ขายของ แห่งปี  พี่โกะ ครับ ขายเครื่อง
คอขาว 260 ราคาแบบ ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไร กันเอง บ้านๆ มิตรภาพ งงๆ เออ บลาๆ  สรุป พี่เค้าขายมาให้แบบสุดๆครับ
ได้เกียร์ออโต้เทอร์โบ มาแบบไม่แพง (พร้อมเฟืองท้าย) แต่มีงงนิดนึง เดี๋ยวเฉลยตอนท้ายว่างงยังไง

หลังจากไปรับเครื่องมาจาก พี่ทวี ไปรับเกียร์มาจาก อู่ Boxer  ก็เริ่มลงมือรื้อเละรถตัวเองครับ

• SSS
  • *
  • BeNatural
Re: สำเร็จแร้วคร้าบ GC ที่รอคอยมานาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 05:35:58 PM »
สภาพเครื่อง+เกียร์ที่ได้รับมา นี่ถือว่า แจ๋วอยู่นะครับ

• SSS
  • *
  • BeNatural
Re: สำเร็จแร้วคร้าบ GC ที่รอคอยมานาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 05:53:53 PM »
แต่ แต่ แต่........... ด้วยความรีบเร่งของกระผมเอง ทำให้ รถที่กะว่าจะเสร็จตั้งแต่ 2-3 อาทิตย์แรก ยืดไปเป็น 3 เดือน
อยู่ตรงที่ สายไฟครับ  พอดีสายไฟที่ได้มานั้น ตัดมาแล้ว อู่ที่วางกันก็เป้น พรรคพวกกันเองครับ เค้าเก่ง แต่เค้ายอมรับว่า
เรื่องสายไฟ ซูบารุนี่ ไม่รู้จริงๆว่ะ
 ผมเจออย่างนี้ถึงกะอึ้งเลยครับ สุดท้าย ไปขวนขวายหาสายไฟแบบครบๆมาได้ 1 ชุดในราคา ถูกๆๆๆๆๆ อีกแร้วครับแต่...
เป้นของเกียร์ธรรมดา ก็เลยต้อง วิ่งเข้า กทม.อีกครั้ง ไปหาพี่เอก AY ครับ สุดท้ายพี่แกก็วายริ่งสายไฟเกียร์ออโต้ จากเครื่อง
เดิมของผม (EJ18) เข้ากับชุดสายไฟใหม่ที่ผมได้มาสำเร็จ แหร่ม มั่กๆ
(สายไฟเกียร์ออโต้ผมนั่งเลาะออกจากชุดสายไฟเมนของเครื่องเดิมกันเองกะช่างที่วางเครื่องน่ะครับ เลยเสียเวลามาก)

ทีนี้ เครื่อง ครบ สายไฟครบ เสียบสิครับ โป๊ะๆๆๆๆ จนลองติดเครื่อง บรึ้มๆๆๆๆๆ โอ้ว ใช้ได้แหล่มๆ แต่......(อีกแล้ว)

พอไปลองวิ่ง เกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนครับท่าน เกียร์ 1 ปาไป 4500-5000 รอบถึงเปลี่ยนไป2  แถมกระตุกซะ ยอยกลางนี่แทบขาด
แต่เกียร์ 2-3-4 ปกติ แถมพอวิ่งไม่เกิน 120 จะวิ่งอยู่ 3 เกียร์อีก งง สิครับ มันคืออะไร เหงื่อตก คิดไปต่างๆนาๆ
เกียร์พัง  ทอร์กเจ๊ง  สายไฟไม่ครบ สุดท้าย ตัดสินใจ วิ่งเข้า กทม. อีกครั้ง พร้อมรถที่ต้องเหยียบคันเร่งให้จม ถึงจะเปลี่ยนเกียร์
และแล้ว........... 55555555+  ผมขออณุญาตินะครับ ไปเจอ พี่เอก + อากมล เขาบอกว่า กล่องเกียร์คุณนี่ รหัสอะไร
ผมก็มุดดูใต้พวงมาลัยทันที  นั่นแน่ รหัส LG ครับ (ในใจว่าจะเล่นมุขว่า ขอกล่องรหัส PANASONIC ได้ไหมครับ)
คำตอบคือ ......... อ้าว นั่นมันกล่องของพวกเครื่อง ขับ 2 นี่หน่า เท่านั้นล่ะ ผมถึงบางอ้อ ทันทีครับ รีบกลับบ้านทันที
(ผมอยู่ จ.ปราจีนบุรีนะครับ) ไปเปลี่ยนกล่องโดยไว และแล้ว .................. สำเร็จครับ GC ของผมเป็นรูปเป็นร่างและวิ่งปกติ
เหมือนชาวบ้านแล้วครับ

• SSS
  • *
  • BeNatural
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 06:01:38 PM »
ตอนนี้ผมขับ GC turbo สมใจอยากแล้วครับ สนุกมาก และถ้ามีโอกาส จะไป meeting วันที่ 31 นี้ให้ได้ครับ

Spacial Thanks.
พี่ทวี สำหรับ คำแนะนำที่ดีตลอดมา+หม้อน้ำราคาไม่แพงครับ
พี่เอก AY  สำหรับ ค่าบริการที่มิตรภาพ+คำแนะนำเช่นกันครับ มีโอกาสจะไปอุดหนุนครับ
อากมล คำแนะนำบ้านๆ แต่ได้ใจไปเต็มๆ 555+
พี่โกะ ตั้งกระทู้ได้ตรงเวลาผมเข้าเวบพอดีเลย ได้เครื่องตามพิกัด
คุณชิว เกียร์พร้อมเฟืองท้ายราคามิตรภาพ
น้าแอม พี่ปิ๊ก คุณกอล์ฟ GC-bugeye สำหรับ คำแนะนำและการช่วยเหลือที่สุดยอดครับ

และ  สังคม SSS ที่ดีเยี่ยมและหาไม่ได้จากที่ไหนจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2009, 06:05:03 PM โดย mallzaa »

ออฟไลน์ Gc-Bugeye

• *
  • Popular Vote : 0
  • Face-off
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 06:27:05 PM »
โอว....เสร็จซะทีแอบช่วยลุ้นอยู่ตลอด...ยังก็อย่าลืมเรื่องท่อล่ะกันน่ะมันสำคัญพอควรทีเดียวรับรองได้ท่อใหม่วิ่งดีขึ้นแน่นอน ที่เหลือแค่ทำสีแต่งหล่อแล้ว...เท่านี้ก็งาม.....ว่าแต่หันมาปล้ำแต่น้องGC แล้วน้องแมวขาวไม่น้อยใจบ้างเหรอ....

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • TIMPREZA
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 06:28:11 PM »
ยินดีด้วยครับ

รถสวยครับ เกียร์ออโต้ซะด้วย

ที่สำคัญรูปลักษณ์ค่อนข้างเดิมๆ ทรงเสน่ห์จริงๆ :beer: :beer:
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 08:05:05 PM »
 :smash:

สุดดดดดดยอดดดดดดดดดดดดดดมากครับ!!!!

ยินดีด้วยครับ เก่งมากๆ และรถสวยมากครับ

อิมฯ นี่เดิมๆ ก็หล่อแล้ว

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 09:49:12 PM »
ยินดีด้วยครับผม ^_^

GC Turbo เกียร์ Auto นี่แรงใช้ได้ + ขับสบายจริงๆ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2009, 09:49:39 PM โดย Terr_Impreza »

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 11:59:32 PM »
ยินดีด้วยครับผม....ขอให้มีความสุขกับการใช้อิมโบร์.... :biggrin: :supergrin:

P.S. อย่าลืมน้องแมวน๊า :lol: :laugh:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Aliso

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 01:31:26 AM »
สวยครับ

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 11:00:36 PM »
ยินดีด้วยครับน้อง.. สำเร็จๆ

จะเข้ามาเอาเอกสารมะไหร่โทรได้เลยนะคร๊าบบ....

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 11:10:19 PM »
ยินดีด้วยนะครับพ่อหนุ่ม ในที่สุดก็สมในซะทีนะครับกุ่ย ไว้ถ้า31นี้มาได้ เจอกันนะครับ :agree:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 08:41:35 AM »
ยินดีด้วยนะครับกุ่ย  :wavey:  สำเร็จสักที

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:05:14 PM »
มีสมาชิด Retro เพิ่มอีก 1 :sunglasses: :smokin:

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:35:19 AM »
ดีใจกับคนที่ทำรถเสร๊จด้วยครับ รถผมยังไม่เสร๊จเลย......

ยังไม่มีวีแวว

:nolove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2009, 11:36:04 AM โดย จิ๊กโก๋อกหัก »