ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้าง รบกวนด้วย  (อ่าน 1567 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bk Lagacy

• *
  • Popular Vote : 0
ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้าง รบกวนด้วย
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 11:02:33 PM »
เพิ่งกลับจากร้อยเอ็ด นึกว่าไม่รอดซ่ะแล้ว คือว่าอาการช่วงตีนต้นวิ่งไม่ออกครับ บังเอิญยังไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องด้วย
ลองเอาน้ำมันมาวัดดูปรากฏว่าน้ำมันเครื่องก็หายไปเยอะมากๆ ไม่รู้ว่าส่งผลปัญหาเรื่องนี้หรือเปล่า ลองเติมเพิ่มไปก็ดีขึ้น
นิดหน่อย ไม่ค่อยได้วัดน้ำมันเครื่องด้วยงงเลยทำไมหายไปเยอะจัง ไม่ทราบว่าใครเคยเจอแบบนี้บ้าง
ผมใช้ New Lecagy twin turbo อยากเปลี่ยนเครื่องแล้วช่วยแนะนำร้านด้วย

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
Re: ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้าง รบกวนด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 11:34:44 AM »
ลองเช็คดูนะครับ ถ้าน้ำมันเครื่องไม่รั่ว ที่เทอร์โบไม่ซึมก็ดูตามท่อถ้าดูทั้งหมดแล้วไม่มีรอยรั่ว ก็อาจจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องมานานแล้ว ขับขี่รอบสูงบ่อย หรือค่าความหนืดไม่ได้ ความจริงไม่ใช่เรื่องแปลกสำหรับรถเทอร์โบสักเท่าไรที่น้ำมันเครื่องจะหายไปบางมันมีการระเหยออกอะครับรถมันร้อน รอบจัด ยังไงลองกลับไปเช็คดูก่อนนะครับ ไม่ก็ลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้หนืดขึ้นหน่อยคราวหน้าอะครับ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport