ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องนิดนึง ... พิพิธภัณฑ์ศิริราช จากพระราม9ไปยังไงครับ?  (อ่าน 3718 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
สนใจไปชมที่พิพิธภัณฑ์ศิริราช กายวิภาคศาสตร์ของมนุษย์ในวันหยุดครับ
ไม่ทราบว่าจากถนนพระราม9 จะไปยังไงดีครับ และวันหยุดเสาร์อาทิตย์
เปิดให้เข้าชมไหมครับ  ....................................... ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
จากพระราม9 เอาทางด่วนก่อนนะคับ

ขึ้นทางด่วนที่ หน้า RCA มาลงที่ยมราช เข้าหลานหลวง วิ่งตามป้าย ไปขึ้นสะพานพระราม8 ลงสะพานพระราม8 ที่ อรุนอมรินทร์ขับตรงขึ้น สะพานไป ลงสะพานก็จะถึง ศิริราชเลยคับ

จากพระราม9 ไม่ขึ้นทางด่วน วิ่ง พระราม9 ผ่านหน้า RCA เลี้ยวซ้ายไปทางราชปรารภ ผ่านแยกพญาไทย ตรงไป เลี้ยวซ้ายตรงทางรถไฟ แล้วก็ ตรงเข้าหลานหลวง แล้วก็ วิ่ง ทางเดิมตามที่บอกมาด้านบนคับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
ขอบคุณสำหรับเส้นทางครับ  :wavey: