ผู้เขียน หัวข้อ: LEGACY ใหม่ เป็นไงบ้างครับ  (อ่าน 2802 ครั้ง)

ออฟไลน์ subarulover

• *
  • Popular Vote : 0
  • เสร็จตรูแน่....LEGACY 2009
LEGACY ใหม่ เป็นไงบ้างครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 09:13:16 PM »
ไม่ทราบว่ามีใครลองขับแล้วมั่ง ช่วยเล่าให้ฟังด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Aliso

• *
Re: LEGACY ใหม่ เป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 11:41:39 PM »
วานนี้ไป MIT มาครับ เห็นจอดโชว์อยู่ใครโชรูมคันนึงเลยเข้าไปเปิดดูถายในมาแล้ว บอกได้เลยว่าใช่วัดถุดีมากครับเรืองถายในรถเนียบมากครับดูดีมาก แต่รองมองตรง test drive แล้วรู้สึกยางไม่มีรถเลยอะครับ แต่จอดคู้ impreza แล้วดูใหญ่กว่าเยอะเลยหงะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2009, 11:43:41 PM โดย Aliso »

ออฟไลน์ teng

• subaru family
  • *
  • Popular Vote : 7
  • subaru family
Re: LEGACY ใหม่ เป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 07:57:59 AM »
ในสวย นอกสวย เงียบ นุ่ม :agree:

แต่อืด ไปหน่อยสำหรับคนที่เคยขับรถเทอร์โบ :clown:

ปล. มีรถจริงให้ลองขับด้วยครับ แต่ขับได้แต่ในศูนย์ครับ :supergrin:

ออฟไลน์ Aliso

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:09:31 AM »
มานยังไม่มีตัว turbo ใช่ไหมครับ ผมดูในใบราคาเห็นมีแค่ตัว 2.0 แฮตแบค กับ 2.0 ซีดาน

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 05:50:21 PM »
ยังไม่มีเทอร์โบครับ ล็อตล่าสุดที่มา 5 คันเป็นแวนก็จองเกลี้ยงแล้วครับ มาอีกทีประมาณ ธ.ค.52 เลยครับถึงปีใหม่โน่น ผมไปลองแวนสีขาวมาก็ฟีลลิ่งเหมือนขับพวกแอคคอร์ดอ่ะครับ โค้งก็โยนๆนิดนึง แต่ภายในสุดยอดครับหรูมาก ดูโอ่โถงขึ้นเยอะเลย เซลล์ขายบอกว่าเป็นลูกค้าใหม่หมดเลย 4 คัน (ไม่เคยขับซูฯ) มีคนขับซูฯ อยู่แล้วแค่คันเดียวน่ะครับ
ว่าแต่แวนนี่งามเจงๆ อ่ะครับ 2.05 ล้านครับ ไม่มีโปรโมชั่น  :sunglasses:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ apsara

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:22:58 PM »
JAPANESE CAR OF THE YEAR
รางวัลรถยนต์คุ้มค่าที่ประจำรอบปี 2008-2009 (Best Value) คือ

Subaru Legacy
เนื่องจากเป็นรถที่ติดตั้ง AWD ในราคาที่ไม่แพง
อีกทั้งติดตั้งเทคโนโลยีต่าง ๆ เกินราคาอีกด้วย

ออฟไลน์ subarulover

• *
  • เสร็จตรูแน่....LEGACY 2009
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 09:46:24 AM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prim

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 12:21:20 PM »
อยากได้อีกแล้ว
หรือว่าจะนอกใจฟอเรสเตอร์  ไปลองขับเลดูบ้างเนี่ย

:a8:

คิดหนักๆๆๆ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:04:39 PM »
ยังไม่เคยลองเคยแต่อ่านในบทความนะ เห็นก็มีแต่แง่บวกนะ แง่ลบที่ได้ยินก็แค่บางคนไม่ชอบรูปลักษ์ภายนอกและก็ความรู้สึกในการขับออกไปทางรถบ้าน(ดีๆ) มันคงนุ่มนวลขึ้นนะผมว่า ลองหาข้อมูลเพิ่มดูนะครับ
ส่วนตัวผมชอบนะเพราะตรงระบบขับสี่ของมันแหละครับ แต่ถ้ามันออกมาเป็นขับสองล้อหน้าและราคาระดับนี้ ผมคงเลือกพวกฮอนด้าแทน (ด้วยเหตุผมเดิมๆ เช่น 0 อะไหล่ ขายง่าย etc. ) 
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???