ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องคอแดง ใส่เกียร์ Auto ตัวไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 4040 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABO

• *
  • Popular Vote : 0
เครื่องคอแดง V4  อยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ AUTO ครับ ไม่ทราบว่ามีเกียร์ของตัวไหนที่ใส่ได้บ้างครับ อยากได้เกียร์แบบที่เป็น + -  ไม่ทราบว่าจะมีปะครับ

ออฟไลน์ Bc94

• *
  • Popular Vote : 8
Re: เครื่องคอแดง ใส่เกียร์ Auto ตัวไหนได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:44:56 AM »
ของผม ใส้ในคอแดง v4 เค้าชนเกียร์ฟอร์เรสเตอร์ ไม่มี +- คอไอดีฟอร์เรสเตอร์ คอยล์กลาง ใช้ร่วมกับกล่องฟอร์เรสเตอร์ ทำจากอู่ พี่พนม (บีวา) ครับ
Wencum Matha Fukaaaaa

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
Re: เครื่องคอแดง ใส่เกียร์ Auto ตัวไหนได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 11:50:08 AM »
.

เอาเกียร์มี + -  ด้วย คงต้องเป็น เกียร์ตากลมขึ้นไปอ่ะคร๊าบ........

:smokin:      :smokin:      :smokin:

.

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 05:31:27 PM »
ครับ ตามพี่ชูเขาเรยครับ  auto triptronic ขั้นบรรลัย เอ้ยยยย ขั้นบรรได แล้วจะรู้ว่า ขับสบาย+แรงแบบเรื่อยๆ
เป็นยังไงครับ
 :wavey:

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 12:54:55 AM »
วันก่อนไปที่พี่เล็กวัชรพล เห็น GC คันนึงเป็นเครื่องคอแดง V.4 แต่เกียร์ Auto ครับ
ผมเลยถามพี่เล็กว่า ชนกันได้ด้วยเหรอพี่ พี่เล็กบอกว่าชนได้ครับ

แต่ ... ผมไม่ทราบว่าเอาเกียร์ของรุ่นไหนมาชนเหมือนกันนะครับ
ถ้าสนใจยังไงลองสอบถามที่พี่เล็กดูได้นะครับ

^_^

• SSS
  • *
  • BeNatural
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 07:43:50 AM »
ขอเสริมนิดนะครับ รู้สึกว่าเกียร์ออโต้นี่จะเป็น 4.1 นะครับ ลองศึกษาดูด้วยนะครับ ผมว่าชนได้หมดครับ ถ้าเป็นเกียร์ของเทอร์โบ สายไฟ+กล่องครบๆ

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 12:38:44 PM »
 :a2: :a2:
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ Gc-Bugeye

• *
  • Popular Vote : 0
  • Face-off
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 11:02:14 PM »
ครับ ตามพี่ชูเขาเรยครับ  auto triptronic ขั้นบรรลัย เอ้ยยยย ขั้นบรรได แล้วจะรู้ว่า ขับสบาย+แรงแบบเรื่อยๆ
เป็นยังไงครับ
 :wavey:

เป็นไงบ้างล่ะครับ......แมวจอดยาวเลยล่ะซิ.....

• SSS
  • *
  • BeNatural
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 05:01:26 PM »
:a2: :a2:

หึๆๆ พี่เบนซ์ ทำท่ามีเลศนัยแฮะ     

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 06:41:20 PM »
.

คอแดงเกียร์ออโต้ ก็ต้องเป็น A-Line ของแมวคร๊าบ.......

.