ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆอยากทราบข้อมูลชุดคันเกียร์ Quickshift Sti GDA 5MT  (อ่าน 3737 ครั้ง)

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
 :a24: ผมอยากจะลองเอามาใส่กับเหยี่ยว WRX อยากทราบว่าระยะมันชิดกว่าเดิมมากขนาดไหน
เข้ายากติดๆขัดๆบ้างไหมครับ เพื่อนๆบอกว่าบางทีเปลี่ยนแล้วทำให้บางครั้งเข้าเกียร์
หรือเชนเกียร์ยาก แล้วของ Sti เค้ามาทั้งชุดคันเกียร์เหมือนรูปใน Web หรือเปล่า
(ในwebเป็นรูปของตัว Sti 6MT) หรือมาแค่แท่งคันเกียร์เหมือนของแต่งทั่วไปอ่ะครับ
ไม่ทราบว่าจะซื้อหาได้จากไหนแล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนพี่ๆด้วยครับ
 :a24:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:26:02 AM โดย UDL »

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
Re: รบกวนพี่ๆอยากทราบข้อมูลชุดคันเกียร์ Quickshift Sti GDA 5MT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:29:29 AM »
ถ้าเป็นของ WRX ใส่เจ้าตัว QS ของ 5 Speed เข้าไป จะเร็วขึ้น และ ดีขึ้น 30-40 %

แต่ ถ้าเป็นตัว STI ใส่ตัว QS ของ 6 Speed จะดีขึ้นแค่ 10 %

ผมใส่ของ WRX อยู่ครับ เข้าก็ไม่ยากนะครับ ถึงแม้ว่า ระยะก่อนที่จะเข้ามันไม่ smooth เหมือนเกียร์ธรรมดาทั่วไป แต่ใช้ไปนานๆ ไม่รู้สึกอะไรเลย
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

• *
Re: รบกวนพี่ๆอยากทราบข้อมูลชุดคันเกียร์ Quickshift Sti GDA 5MT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 01:57:27 PM »
 good ขอบคุณมากครับคุณอัศ ผมโก้เองครับเพื่อนแนน พอดีสนใจอยากเปลี่ยนอยู่
เกียร์มันเข้าห่างยังกะรถเมล์  แต่ไม่รู้ว่ามันมาทั้งยวงเหมือนในรูปหรือเป็นแค่
แท่งๆมาเปลี่ยน โทรถามราคาที่ MIT มีของอยู่เลยประมาณ 12000  แน่ะ
สงสัยคงต้องไปเอามาเองแล้วครับ ราคาต่างกันเกือบเท่าตัว

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ good

ออฟไลน์ Aey

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 02:57:16 PM »
ไม่ทราบว่าเจ้า QS ของ WRX GDA เนี่ยมันหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ
สนใจจะเปลี่ยนเหมือนกัน ของเดิมเข้ายาวมากมาย :grazy:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 03:57:16 PM »
 :a1: ที่ MIT ตอนนี้ของ Sti สำหรับ GDA 5MT  มีของเลยครับ ผมเพิ่งเช็คมาเมื่อเช้า   
ราคาประมาณ 12000 บาท  ใส่มาแล้วช่วยส่งข่าวมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ  พอดีของผม
สั่งที่อื่นไว้ยังไม่ได้ของครับ

ออฟไลน์ Aey

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 04:06:29 PM »
12,000 ราคาแรงไปอ่ะครับ
มีที่ไหนซื้อได้ถูกกว่านี้มั้ยครับ feelgood

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 04:55:12 PM »
 :a16: ต้องลองถาม Shop Subaru ในบ้านเราดูครับราคาน่าจะดีกว่า MIT
พอดีผมไปสั่งเองแต่ยังไม่ได้ของครับ
 :a16:

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:04:27 PM »
รู้สึกจะเป็นแบบ ชุดนะพี่ แบบ ชิ้นเล็กๆ นั้นเป็นของแต่งของญี่ปุ่น
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:15:33 PM »
ขอบคุณครับคุณอัศ ผมอยากแน่ใจว่ามันจะหน้าตาเป็นอย่างไร  :a24:
พอดีวันก่อนไปทำงานแล้วเดินเล่นไปศูนย์ Subaru ที่ Osaka เลยเดินเข้าไปสั่งของเค้าดื้อๆเลย
เปิด Catalog  ชี้เอาเพราะคุยกันไม่รู้เรื่อง ของได้วันศุกร์นี้  ญี่ปุ่นเค้าไม่เอามัดจำเลย ได้ของแล้วค่อยจ่าย
ดีจัง ยิ่งได้ข้อมูลจากคุณอัศยิ่งอยากได้เร็วๆ  

ปล.ลืมบอกไป Hood ใส่meter ที่ได้จากคุณอัศไปชอบมากครับติดแล้วไม่สูงมากดูชัดดีมีนาฬิกาด้วย
    แต่ผมไม่ได้ติดเทปกับคอนโซลครับ วางไว้เฉยๆกลัวติดพลาด กะว่าจะติดแค่ด้านละนิดหน่อยพอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:23:09 PM โดย UDL »

ออฟไลน์ ble ช.ม.

• Ampere
  • *
  • Popular Vote : 1
  • .Ampere Ampere
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 04:20:28 AM »
สวัสดีครับคุณโก้ ไม่ทราบว่าคุณโก้นี่ใช่ทำงานอยู่การบินไทยเป็นเพื่อนคุณโป้งรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ SmileZ

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 06:01:08 PM »
ไปที่พี่เล็กprodriveเลยครับไทยทำ แต่ผลงานดีเยี่ยม
ไม่มีshort shift ตัวไหนสั้นเท่านี้ครับ

ข้อแม้ครับ
เป็นการเอาของเดิมมาทำนะครับบบ

ค่าใช้จ่าย ถูกครับถ้าเทียบกับการซื้อshortshift แต่งมากครับ

ลองดูครับบบ
SmileZ