ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำเรื่องกล่องแต่งสำหรับรถ GC + ผ้าเบรค ครับผม  (อ่าน 6213 ครั้ง)

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
รบกวนถามต่อครับ

แล้วถ้าเป็นเครื่องคอขาวver2อินเอร์เฉียง อยากต่อกล่อง เพื่อจุดประสงค์ประหยัดน้ำมันตอนไม่ติดบูส จะเป็นตัวไหนได้บ้างเหรอครับ ไม่มีครวามรู้เรื่อง ECUเลย ของตัวเองกี่ปลั๊กังไม่รู้เลยอะครับ

รู้แต่ตอนนี้7กิโลลิตร  เติมแต่95 เครียดนิดๆเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ winman1394

• *
  • Popular Vote : 0
  • Standard Use Car
รบกวนถามต่อครับ

แล้วถ้าเป็นเครื่องคอขาวver2อินเอร์เฉียง อยากต่อกล่อง เพื่อจุดประสงค์ประหยัดน้ำมันตอนไม่ติดบูส จะเป็นตัวไหนได้บ้างเหรอครับ ไม่มีครวามรู้เรื่อง ECUเลย ของตัวเองกี่ปลั๊กังไม่รู้เลยอะครับ

รู้แต่ตอนนี้7กิโลลิตร  เติมแต่95 เครียดนิดๆเหมือนกันครับ

Power FC สถานเดียวเลยครับ
Tune By
STi
Sunoco
Nong V-Pro
Power Speed
Dixcel by P'S Narasak

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Power FC สถานเดียวเลยครับ

โอ ขอบคุณมากครับ

ถามอีกนิด  ตามฉบับคนความรู้น้อย* *

เห็นpower FCที่ขายๆกันนี่มีราคาตั้งแต่17000-22000 (มือสอง) และ 30000(มือหนึ่งของใหม่)
ไม่ทราบว่าไอตัวcommanderที่มันมาด้วยนี่หน้าตาเป็นอย่างไรและมีไว้ทำอะไรครับ ???
แล้วมันมีแบบเดียวใช่ไหมครับ ที่ใช้กับGC8 ? เพราะเห็นGC8มีทั้ง3ปลั๊กและ4ปลั๊ก ผมงงมากๆเลย  :a16:

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคร้าบบบ

• *

โอ ขอบคุณมากครับ

ถามอีกนิด  ตามฉบับคนความรู้น้อย* *

เห็นpower FCที่ขายๆกันนี่มีราคาตั้งแต่17000-22000 (มือสอง) และ 30000(มือหนึ่งของใหม่)
ไม่ทราบว่าไอตัวcommanderที่มันมาด้วยนี่หน้าตาเป็นอย่างไรและมีไว้ทำอะไรครับ *?
แล้วมันมีแบบเดียวใช่ไหมครับ ที่ใช้กับGC8 ? เพราะเห็นGC8มีทั้ง3ปลั๊กและ4ปลั๊ก ผมงงมากๆเลย  :a16:

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคร้าบบบ

ของมือ 2 ก็ ok เลยครับประหยัดไปหลายตังเลย เอาตังที่เหลือไปเสียค่าจูนดีกว่า มือ 2 เผลอได้ commander ติดมาด้วยในราคา ประมาณที่คุณบอก หน้าตาของมันเป็นเหมือน โทรศัพย์มีปุ่ม 4-5 ปุ่มเอาไว้ปรับจูนและ แสดงผลในระดับไม่ละเอียดนัก ส่วนเรื่อง 3 ปลั๊ก หรือ 4 ปลั๊ฃกนั้น ต้องดูเครื่องครับ ถ้าเป็นคอแดง ก็ 3 ปลั๊ก คอขาวพวก 260 ก็ 4 ปลั๊ก ตัวกล่อง Power FC มันเป็นกล่องที่ใช้เฉพาะรถแต่ละรุ่นครับต้องซื้อให้ตรงรุ่นของเราด้วย ไม่งั้นใช้ไม่ได้ มันจะไม่เหมือนพวก F-Con ที่แค่เปลี่ยน Harness ก็เอาไปใช้กับรถคันอื่นได้
ส่วนคนที่ใช้ใน SSS มีพี่ๆ หลายคนใช้อยู่ครับ เอาที่ผมรู้คือ พี่เดียร์ ลองสอบถามแกดูครับ แต่ผมใช้ F-Con หนะ ตอบตามที่รู้มานะครับ
Tune By
STi
Sunoco
Nong V-Pro
Power Speed

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
สอบถามเพิ่มเติมครับ ระหว่าง Bendix Ultimate กับ National brake ตัว NA-P นี่แตกต่างกันมากมั้ยครับ

แล้วทั้งสองตัวนี้ซื้อที่ไหนได้ราคาถูกครับ

• *
สอบถามเพิ่มเติมครับ ระหว่าง Bendix Ultimate กับ National brake ตัว NA-P นี่แตกต่างกันมากมั้ยครับ

แล้วทั้งสองตัวนี้ซื้อที่ไหนได้ราคาถูกครับ

Dixcel Only krub
Tune By
STi
Sunoco
Nong V-Pro
Power Speed