ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรือ่งการใส่ อะแดปเตอร์กับ GCครับ  (อ่าน 4791 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ถ้า GC ใส่อะแดปเตอร์ 1นิ้ว โดยใช้ล้อลักยิ้มขอบ16 กับ โช้คกระบอกแดงสปริงดำ เวลาจังหวะยุบตัวมันจะติดซุ้มมั้ยครับ ขอบคุณครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
Re: ขอสอบถามเรือ่งการใส่ อะแดปเตอร์กับ GCครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 08:53:09 PM »
ติดซุ้มรึป่าวไม่รู้นะ

แต่สวยติดใจแน่ๆครับท่านโบ๊ตตตต....

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Popular Vote : 0
  • Good Job
Re: ขอสอบถามเรือ่งการใส่ อะแดปเตอร์กับ GCครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 11:02:01 PM »
ถ้า camber ไม่พับ นี่ ไม่น่ารอดน่ะน้อง

อีกอย่าง นี่ น่าจะเป็นแบบ ย้ายรูน๊อต ด้วยใช่ไมครับ  เดิมลองแบบนี้ไม่พอแน่ๆ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 11:13:26 PM »
ถ้า camber ไม่พับ นี่ ไม่น่ารอดน่ะน้อง

อีกอย่าง นี่ น่าจะเป็นแบบ ย้ายรูน๊อต ด้วยใช่ไมครับ  เดิมลองแบบนี้ไม่พอแน่ๆ

ใช่ครับพี่ แบบที่มีน๊อตติดมาด้วยอ่ะครับ กะจะใส่ให้มันล้นๆซุ้มออกมาสวยๆน่ะครับพี่หนึ่ง แต่ผมคิดว่ายังไงมันก็ต้องติดแน่ๆตอนยุบตัว
ส่วนแคมเบอร์ถ้าล้มไปนี่มันก้อกินยางด้านเดียวอ่ะพี่ เลยไม่อยากล้มอ่ะครับ
ติดซุ้มรึป่าวไม่รู้นะ

แต่สวยติดใจแน่ๆครับท่านโบ๊ตตตต....
แต่ยังสวยไม่เท่าของโจนะครับ อิอิ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Ace@Black-GF

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 09:38:52 AM »
น่าจะติดนะครับ.... อาจจะโดนตรง แก้มยางอ่ะคับ ไหนไหน ก้อจะยื่นแล้ว หาล้อหน้ากว้างๆ มาใส่เลยคับ โหดดีคับ คุณโบ๊ต

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 09:58:08 AM »
น่าจะติดนะครับ.... อาจจะโดนตรง แก้มยางอ่ะคับ ไหนไหน ก้อจะยื่นแล้ว หาล้อหน้ากว้างๆ มาใส่เลยคับ โหดดีคับ คุณโบ๊ต

เห็นด้วยครับ 

ผมว่าพี่โบ๊ตน่าจะหาล้อ 17 สวยๆซักชุดมาลงเลย ง่ายกว่าเยอะ เพราะเวลาเราใส่อะแดบเตอร์หนาๆมันเสี่ยงกับการสั่นมากเลยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 12:16:40 PM »
เห็นด้วยครับ 

ผมว่าพี่โบ๊ตน่าจะหาล้อ 17 สวยๆซักชุดมาลงเลย ง่ายกว่าเยอะ เพราะเวลาเราใส่อะแดบเตอร์หนาๆมันเสี่ยงกับการสั่นมากเลยนะครับ
วันไหนว่างๆหาเรือ่งไปถ่วงล้อแล้วแอบจิ๊กล้อแม็กซ์ร้านพี่อุ้ยมาใส่ท้ายรถดีกว่า ถ่วงล้อแถมแม็กซ์โปรโมชั่นใหม่จากพี่อุ้ย  :a16: :a24:

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 04:49:06 PM »
วันไหนว่างๆหาเรือ่งไปถ่วงล้อแล้วแอบจิ๊กล้อแม็กซ์ร้านพี่อุ้ยมาใส่ท้ายรถดีกว่า ถ่วงล้อแถมแม็กซ์โปรโมชั่นใหม่จากพี่อุ้ย  :a16: :a24:

ยินดีคร๊าบพี่โบ๊ต มาเลยเดี๋ยวจัดให้  :a114: :a114: :a114: :a114: :a114: :a122:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 04:51:48 PM »
ยินดีคร๊าบพี่โบ๊ต มาเลยเดี๋ยวจัดให้  :a114: :a114: :a114: :a114: :a114: :a122:
เดี๋ยวจัดให้ของอุ้ย ดูจากน้องหลินปิงแล้ว  :a103: :a103:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 07:29:46 PM »
พี่อุ้ยเด่วว่างๆผมจะเข้าไปใส่สเปเซอร์ร้านพี่อุ้ยนะครับ

ตอนนี้ใส่ 5 มมอยู่ล้อหลังนะครับรู้สึกว่ามันยังไม่โดนเท่าไหร่

ว่าจะใส่ซัก 1 นิ้ว ในล้อหลัง

และก้เอา 5 มมมาใส่ล้อหน้าแทน

รบกวนด้วยนะครับพี่อุ้ย......โจ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 10:21:47 PM »
พี่อุ้ยเด่วว่างๆผมจะเข้าไปใส่สเปเซอร์ร้านพี่อุ้ยนะครับ

ตอนนี้ใส่ 5 มมอยู่ล้อหลังนะครับรู้สึกว่ามันยังไม่โดนเท่าไหร่

ว่าจะใส่ซัก 1 นิ้ว ในล้อหลัง

และก้เอา 5 มมมาใส่ล้อหน้าแทน

รบกวนด้วยนะครับพี่อุ้ย......โจ
เอ่อ ไม่ดีม้างโจ โบ๊ตลองแล้วนะ มันไม่เวิร์คอ่ะ ถ้าใส่หลังกว้างกว่า แล้วล้อคู่หน้าแคบกว่า มันเลี้ยวไม่ค่อยเข้านะเวลาเข้าโค้งแรงๆอ่ะ
แต่ถ้าคู่หน้ากว้างกว่า เลี้ยวง่ายกว่าเดิมนะ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 11:02:08 PM »
เอ่อ ไม่ดีม้างโจ โบ๊ตลองแล้วนะ มันไม่เวิร์คอ่ะ ถ้าใส่หลังกว้างกว่า แล้วล้อคู่หน้าแคบกว่า มันเลี้ยวไม่ค่อยเข้านะเวลาเข้าโค้งแรงๆอ่ะ
แต่ถ้าคู่หน้ากว้างกว่า เลี้ยวง่ายกว่าเดิมนะ

งั้นใส่ 1 นิ้วทั้ง4ล้อเลย

ดีป่ะท่านโบ๊ต

ต้องรบกวนพี่อุ้ยด้วยแล้วครับ

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 11:17:52 AM »
ไงก็เช็คสภาพน๊อตล้อด้วยนะครับ หรือเตรียมน๊อตล้อชุดใหม่ไปเปลี่ยนด้วยยิ่งดีครับ
ยิ่งสเปเซอร์/adapter หนา ยิ่งเพิ่มภาระนะครับ ด้วยความปรารถนาดี อ้อถ้าใส่ก็อย่าซิ่งให้มากนะครับ

ปล. จากที่ทดสอบใส่มาห้าเดือน ใช้งานแบบทั่วไป ไปทำงาน กลับบ้าน แวะสังสรรค์บ้าง และมีออกทริป ตจว ยาวๆ 1300 กมไปกลับ
เข้าเดือนที่สี่เท่านั้น สภาพน๊อตล้อต้องเปลี่ยนใหม่ครับ (แต่น๊อตที่ใส่ เป็นน๊อตที่ใช้งานมาก่อนแล้วปีสองปีแล้วครับ) ดีนะล้อไม่แซงรถ อิอิ
ไม่ต้องกังวล ก่อนน๊อตจะไป จะมีอาการบ่งบอกครับ คนขับจะรู้สึกได้เอง รถจะมีอาการหวิวๆ แปลกๆ เร่งๆ แล้วรอบตก ดูมึนๆ

อ้อ ผมใส่หนึ่งนิ้วสี่ล้อนะครับ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 05:15:19 PM »
คุณอุ้ยที่ร้านมี spacer สัก 10 mm ใส่ล้อ C-class W203 มั้ยครับ ถ้ามีแล้วมีน๊อตยาวด้วยมั้ยครับ มันต้องใส่น๊อตยาวด้วยมั้ยเอ่ย???
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???