ผู้เขียน หัวข้อ: ทำดีแล้วไม่ได้ดี มันเป็นแบบนี้นี่เอง  (อ่าน 10076 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
เจอคนเฮงซวยครับ พอดีผมขับอิมไปเติมน้ำมันแถวๆบ้าน(ปั๊มประจำ) เห็นกระบะวีโก้ ไปเบียดไปเกี่ยวกับกระบะอีกคันที่ผู้หญิงขับมาน่ะครับ(ประมาณว่าแม่ค้า)
จากนั้นเจ้าวีโก้ดำคันนั้นก็ขับซิ่งหนีไปเลย ผมก็พยายามเป็นพลเมืองดี ออกจากปั๊มมาปุ๊บ เห็นเหตุการณ์ ก็เลยซัดรถตามเจ้าวีโก้ไปเลย กะจะบอกให้จอด เพราะชนอีกคัน
แต่ดูแล้วท่าทางไม่จอดแน่ๆ เลยจดทะเบียนแล้ววนรถกลับมาเอาเลขทะเบียนเจ้าวีโก้มาให้คุณผู้หญิงเค้า แต่สิ่งที่ผมได้กลับมาคือโดนด่าครับ ด่าแบบถ้าผมไม่เกรงใจจะตบตรงนี้ซะทีดีมั้ยเนี่ย
บอกแบบนี้เลยครับ" โคตรพ่-โคตรแ- มรึงเค้าสั่งเค้าสอนให้สร้างความเดือนร้อนแบบนี้หรอ ขับรถเอี้ยๆแบบนี้ได้ยังไง มาแข่งกันบนถนนทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อน................................และอีกยาว"
จนกระทั่งเด็กปั๊มที่ผมรู้จักเค้าวิ่งมาบอกว่า พี่เค้าเพิ่งเติมน้ำมันออกไปเอง จะไปแข่งกันมาได้ยังไง ผมก็ยื่นให้ดูว่าผมจดทะเบียนมันมาให้นะ ป้าแกคว้ากระดาษไปขอโทษไม่มีสักคำ แล้วก้อขึ้นไปนั่ง
โทรศัพท์บนรถแก สรุป ผมก็เลยบอกเด็กปั๊มไปว่า"ช่างมันเหอะ เราคิดว่าทำดีแล้วก็พอ" เด็กปั๊มยังจะไปด่าให้แทนเลย  :a28: :a28:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
Re: ทำดีแล้วไม่ได้ดี มันเป็นแบบนี้นี่เอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 02:45:46 PM »
ทำดีแล้วครับโบ๊ท.......อย่าท้อครับ
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ T@o_Sang

• *
  • Popular Vote : 1
  • ...
Re: ทำดีแล้วไม่ได้ดี มันเป็นแบบนี้นี่เอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 03:22:15 PM »
เอาใจช่วยคนทำความดีครับ สักวันต้องมีคนเห็นแน่นอน  good

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 03:23:31 PM »
Do the right thing not always the easy thing  

คนมันโมโห อยู่นึกซะว่าอย่างนั้น  อารมณ์มันบังปัญญา

จะยกตัวอย่างที่เจอกับตัวละกัน

มีรถ ซูซูกิ วิทาร่า รุ่นเก่า จอดรถเสียอยู่ตรงโค้งบนสะพานข้ามแยกตรง จตุจักรที่จะมุ่งหน้าไปทางบางซื่อ ที่เป็นโค้งขวา เราทำเป็นใจดี จอดด้านหน้า พร้อมลงไปสอบถามว่าต้องการให้ช่วยลากลงไปข้างล่างก่อนหรือไม่ เพราะที่จอดอันตรายเหลือเกิน ทั้งบนสะพาน และ ก็โค้ง แต่กลับได้รับคำตอบอย่างไม่ไยดี ไม่ต้องช่วยและอย่ามายุ่ง นั้นคือคำตอบที่ได้

ถามว่าทุกวันนี้มีแต่คนเตือนว่าอย่าลงไปช่วยคนอื่น เวลาประสบอุบัติเหตุ ไม่โดนหาว่าเป็นผู้กระทำผิดเอง หรือ ถ้าเข้าไปช่วยผิดวิธีเค้าผู้ได้รับบาดเจ็บเค้าฟ้องเราอีก ทุกวันนี้ก่อนจะลงต้องถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอ

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 03:28:37 PM »
อ่านแล้วน่าโมโหแทน  :a127:

เราทำดีแล้ว อย่าไปใส่ใจครับ

คราวหน้าผมว่า จดทะเบียนยัยป้าปากปลาร้า เอามาลงเวบดีกว่า  :a20: :a20: :a20:
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 03:37:56 PM »
เป็นผมคงมีบ้องหูสักทีแล้วหละ............ hellboy

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 06:34:59 PM »
ถ้าเป็นผม อีป้านี่โดน...  :a114:

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 06:46:36 PM »

สู้ต่อไปครับโบ๊ท ลูกผู้ชายตัวจริง สู้ๆ

ออฟไลน์ pond_ll

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 06:53:35 PM »
 :a108: :a114:

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 07:27:25 PM »
สังคมจะแย่ลงนะครับ   ถ้าคนทำดีท้อแท้
เอาใจช่วยครับ   ทำดีต่อไปนะครับ
ถึงแม้ไม่เห็นผลทันที  แต่ผมเชื่อว่ากรรมดีต้องส่งผลช่วยเหลือคุณ
ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม   ทางโค้งทางซิกแซก
โชคดีครับ

ออฟไลน์ pikabom

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 09:25:26 PM »
สุด ยอดเลย พี่  good

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 10:16:43 PM »
 good  good  good

เอาใจช่วยอีกคนนึงครับ.. ทำดีแล้ว ใครไม่เห็น เราเห็นเองครับ

ออฟไลน์ Mix GC8

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 10:17:31 PM »
ลูกผู้ชายตัวจิงคับ  good

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 10:43:52 PM »
ยัยป้ามหาภัย :a108: :a108: :a108:

ลำพังน้องอิมตัวรถและเสียงท่อก็ผิดระเบียบอยู่แล้ว เข้าทางป้าแกเลย :a117: :a117:

ต้องจัดให้ป้าแกฟังสักหนึ่งบทเพลง :a127: :a127:

โบ๊ททำดีแล้วครับ สักวันฟ้าคงเข้าข้างเรา   จดทะเบียนรภป้ามาซื้อหวยซะโบ๊ท เผื่อป้าแกให้โชคลาภ:a115: :a115:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 10:50:56 PM »
ลูกผู้ชายตัวจิงคับ  good
สุ ย่อ ปายย เลย เพ่ :a115: :a115: