ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้แมวเวลาถอยหลัง ดูให้ถ้วนที ไม่งั้นจะถอยหลังชนคนแบบผม  (อ่าน 5658 ครั้ง)

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
ถอยหลังต้องระวังมากๆ ครับ โดยเฉพาะรถที่มีท้ายสูง หรือพวก SUV อย่าใจร้อนครับ
ผมก็เคยถอยทับเด็กมาแล้วครั้งนึง.... :a121:
[/quote

ทับเนี่ยรอดไหมครับ

ออฟไลน์ Poj

• *
  • Popular Vote : 0
ถอยหลังต้องระวังมากๆ ครับ โดยเฉพาะรถที่มีท้ายสูง หรือพวก SUV อย่าใจร้อนครับ
ผมก็เคยถอยทับเด็กมาแล้วครั้งนึง.... :a121:
[/quote

ทับเนี่ยรอดไหมครับ

วันนั้นต้องรีบไปธุระ เลยถอยหลังอย่างเร็วเลย มองไม่เห็นเด็กที่อยู่ข้างหลังเลย
โชคยังดีที่ทับโดนแค่ที่ขาครับ ไม่เป็นอะไรมาก ขาบวมแต่ไม่หักครับ
ตอนนั้นขับ Sport Rider ยางแก้มหนาเลยไม่รุนแรงมาก
หลังจากนั้นผมก็ขับระวังขึ้นมากๆ ค่อยๆ ถอยดีกว่า

ออฟไลน์ hunter

• *
  • Popular Vote : 0
สงสัยต้องเอารถไปติดเสียงเพลงเวลาถอยหลัง......  :a124:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
สงสัยต้องเอารถไปติดเสียงเพลงเวลาถอยหลัง......  :a124:
ขอทางหน่อยค่ะ ขอทางหน่อยค่ะ ขอทางหน่อยค่ะ

:a106: :a106: :a106: :a106: :a106:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ก้อดีครับ แต่อย่าเอาแบบเสียงรถกระบะนะ ไอ้ที่เสียงจรวดขึ้นอ่ะ

ก่อนหน้าผมจะรู้ว่ามันมีเสียงนี้ด้วย ผมนอนอยู่ที่ห้องนอน ตอนเช้าๆทุกๆวันจะมีเสียงจรวดขึ้นผมก้อง่วงๆงัวเงียๆ
คิดในใจ มันมีจรวดแถวนี้ด้วยหรอฟะ แล้วจรวดอะไรฟะขึ้นทุกวันๆ โง่อยุ่สองอาทิตย์กว่าจะถึงบางอ้อ  :a24: :a24:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ก้อดีครับ แต่อย่าเอาแบบเสียงรถกระบะนะ ไอ้ที่เสียงจรวดขึ้นอ่ะ

ก่อนหน้าผมจะรู้ว่ามันมีเสียงนี้ด้วย ผมนอนอยู่ที่ห้องนอน ตอนเช้าๆทุกๆวันจะมีเสียงจรวดขึ้นผมก้อง่วงๆงัวเงียๆ
คิดในใจ มันมีจรวดแถวนี้ด้วยหรอฟะ แล้วจรวดอะไรฟะขึ้นทุกวันๆ โง่อยุ่สองอาทิตย์กว่าจะถึงบางอ้อ  :a24: :a24:
โดยเฉพาะรถตู้  :a19:

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
        วันนี้หลังจากกลับจาก มอเตอร์ เอ็กโป แล้วไปธุระต่อเสร็จธุระเกือบสองทุ่ม ก็เลยจอดรถหาไรหม่ำข้างทาง :a30:  ก็จอดเป็นคันสุดท้ายก่อนจะถึง ปากทาง ( ท้ายรถหันไปทางปากทางเข้าอาคารๆหนึง ) พอเสร๊จก็จะถอยเพื่อจะได้ออกเลนขวาได้ง่ายแต่สิ่งที่ไม่คาดคิด ผมมองกระจกหลังอยู่ดีๆก็เห็นผู้หญิง ทำกริยาเหมือนจะกระโดดขึ้นบนฟุตบาท แล้วคนที่ทานอาหารข้างทางก็ โบกมือให้หยุด  ซึ่งเป็นโชคดีที่ผมถอยช้ามากๆค่อยๆถอย เพราะตอนแรกมีรถออกมาจะออกถนน ผมก็เข้าเกียร์ถอยค้างไว้ แล้วมองกระจกทุกบานทั้งกระจก ข้างซ้ายขวา กระจกมองหลัง แต่ไม่ได้เอี้ยวตัวไปดูเพราะเบาะมันมองอะไรไม่เห็นเลย ลงรถไปดู   :a110: .....โอ้ แม่เจ้าเด็กประมาณ 7-8 ขวบ อยู่กับผู้หญิงคนั้นด้วย เตี้ยกว่าประตูหลังอีกไม่มีทางเห็นได้  เลยถามไปก็ได้รับคำตอบว่าไม่เป็นไร แต่ตาค้อนแบบเหมือนไปปล้นบ้านเค้ามา แถมคนมองทั้งถนน

อยากจะเตือนทุกคนไม่ว่าจะแมวหรือรุ่นอื่น ว่าเวลากลางคืนถอยต้องดูให้ถ้วนจริงๆ เพราะจากกรณีผมสันนิษฐานได้ว่าผู้หญิงคนนั้นจะเรียกแท็กซี่ซึ่งจะยืนหลังรถบริเวณด้านหลังเบาะคนขับ บวกกับเด็กตัวเตี้ยกว่าากระจกหลังและน่าจะหันหลังให้รถผมเลยมองไม่เห็นเข้าไปใหญ่ ผมไม่อยากจะพูดว่าตัวเองไม่ผิดซะทีเดียวแต่  :a24:  ก็นะ อยู่ดีๆก็ลงจากฟุตบาทมาข้างหลังรถ ทั้งๆที่ไฟถอยติดอยู่ ผมก็รอจังหวะรถที่จะออกจากทางเข้าอาคาร และมองกระจกข้าง เพื่อจะหาจังหวะออก พอรถออกไปก็ถอยเลย

หวังว่าคนอื่นโชคดีไม่เจออุบัติเหตุใดๆเลยหละกัน ไม่ว่าจะกระทำคนอื่น หรือ โดนคนอื่นกระทำ

โอววว ขอบคุณค้าบ สำหรับข้อมูล
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...