ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ new legacy 2.0R sedan หน่อยคับ  (อ่าน 2948 ครั้ง)

ออฟไลน์ chabuchi

• *
  • Popular Vote : 0
ขอคำแนะนำ new legacy 2.0R sedan หน่อยคับ
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 07:46:59 AM »
ขอคำแนะนำ new legacy 2.0R sedan หน่อยคับ ถ้าเทียบกับ accord,camry,teana

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: ขอคำแนะนำ new legacy 2.0R sedan หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 07:15:41 PM »
subaru เป็นรถที่มีเอกลักษณ์ในการขับขี่ที่ไม่เหมือนใครครับ ต้องทดลองขับดูว่าชอบความรู้สึกไหม

ให้ความมั่นคง นุ่มแน่น โดยเฉพาะในทางโค้ง ทางเปียก ลื่น ไม่มีหวั่น

ส่วนรูปโฉมใหม่นี้ ก็หรูหรา ใหม่ สด ไม่เป็นรองค่ายอื่นครับ เพราะเพิ่งเปลี่ยนโฉมมาสดๆ ร้อนๆ

ถ้ายอมรับราคาแบบรถนำเข้าได้ ก็น่ามีไว้ใช้สักคันครับ  :a116:

อย่างไรก็ตาม คู่แข่งที่น่าสนใจ ก็ยังมี Volvo S50 (sedan) และ V50 (wagon) ในราคาเร้าใจ 1.79 ล้านด้วยครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ขอคำแนะนำ new legacy 2.0R sedan หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:10:42 AM »
ถ้าไม่ติดเรื่องราคาผมว่า เป็นรถที่น่าใช้มากๆๆ ครับ

แต่ อย่างที่พี่ข้างบนบอกครับว่า

วอลโว่เองราคาก็น่าสนใจ โดยเฉพาะเครื่องดีเซล

แต่ถ้าจะเน้นขับสบาย นุ่มๆ เอาใจทั้งคนนั่งและคนขับ (ที่ต้องการความสบาย) ผมว่า เทียน่า กินขาดครับ

เบาะหลังของเลกาซี่ ก็ยังนั่งไม่สบายเท่าเทียน่าครับ
(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • Popular Vote : 11
  • New Power - Legacy
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 01:22:42 PM »
ต้องถามว่าอยากได้อะไรจากรถคันนี้ครับ

ถ้าต้องการความนิ่ม สบาย กว้าง ไม่ใช่คำตอบครับ เทียน่ากินขาด
ถ้าต้องการความแรง ในราคาเท่าๆกัน ผมว่ามีตัวเลือกเยอะ ที่ได้เครื่องใหญ่กว่า แรงกว่า

แต่ถ้าต้องการ นุ่ม หนึบ แบบ สุภาพ มั่นใจในการควบคุมรถ ที่สำคัญ เป็นคนขับเอง ผมว่าใช่เลยครับ เป็นรถนำเข้า ประกอบญี่ปุ่นที่ price/performance ดีที่สุดในความคิดผม

ยังมีแต่อีกครับ แต่ถ้าต้องการความมันส์ ดิบ ยังไงก็ต้องอิมครับ

ออฟไลน์ chabuchi

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 02:53:19 AM »
ขอบคุนคับสำหรับทุกคำตอบ

พอดีว่าผมอยากได้รถที่ performance ดี หน่อยคับ แล้วก้อเวลาคนนั่งข้างแล้วรู้สึกสบาย

ออฟไลน์ Jae

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 09:02:11 PM »
Camry Teana ผมไม่เคยขับ แต่ Accord 2.4EL เคยใช้ได้ซักพัก แล้วก็ขายไป

ส่วนตัวผมชอบ Feeling Legacy มากกว่าครับ ผมเทียบกับ Legacy โฉม BP นะครับ

พูดถึงในเรื่องการขับขี่ล้วนๆนะครับ ดีกว่า Accord ครับ

ความกว้าง นั่งสบาย Legacy คงสู้ Camry Teana Accord ไม่ได้แน่นอน

แต่ผมซื้อใช้คนเดียว เลยไม่ได้คำนึงถึงคนนั่งหลังเท่าไหร่ครับ

ตัวใหม่ตัวถัง BR,BM ยังไม่เคยลองเหมือนกัน แต่ Feeling ก็ไม่น่าจะหนีๆกันมาก ยกเว้นเรื่องระบบเกียร์ CVT

ผมว่าในราคานี้เทียบ V50 ตัวใหม่ไปเลยครับ ราคามันตั้งมาให้น่าใช้มากๆ ไม่ถึง 2 ล้าน ได้รถยุโรปอ่ะครับ

ไปลองขับดีกว่าครับ

รถอะไรเอ่ย? มีเงินอย่างเดียวแต่ซื้อไม่ได้นะคร้าบ! ประโยคนี้มันมีที่มา

ออฟไลน์ J31

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 08:25:19 AM »
เสียดายที่วอลโว่ไทย ไม่เอาเครื่องดีเซล D5 ตัวใหม่มาใส่ในS40 และก็ V50

ดีเซลทวินเทอร์โบคงขับมันส์พิลึก ขนาดS60ผม เป็นเทอร์โบเดี่ยวยังมันส์เลย  :a4:

ออฟไลน์ teng

• subaru family
  • *
  • Popular Vote : 7
  • subaru family
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 08:27:15 AM »
ขอบคุนคับสำหรับทุกคำตอบ

พอดีว่าผมอยากได้รถที่ performance ดี หน่อยคับ แล้วก้อเวลาคนนั่งข้างแล้วรู้สึกสบาย

เลกาซี่ตัวใหม่นี้ ผมว่าค่อนข้างดีครับ คอนโซลออกแบบได้สวยมากครับ นั่งสบาย ภายในกว้างกว่าเดิมครับ

แต่ผมติอยู่เรื่องเดียว คือ เครื่อง 2.0 มันเล็กไปหน่อยครับ