ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูSUBARUในwebเพื่อนบ้านครับ  (อ่าน 4257 ครั้ง)

ออฟไลน์ boodoo

• *
  • Popular Vote : 0
  • ช่วงนี้อากาศร้อนจัด......เนอะ
มาดูSUBARUในwebเพื่อนบ้านครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 06:30:49 PM »
ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนนะครับว่า ผมเองเป็นสมาชิกSSSมาเป็นปีแว้ววว :a115:(แต่แบบซุ่มๆครับ :a24:) เพราะซูเป็นรถในฝันคันนึงเลยครับ(ในฝันมี2 คันคือ SUPRA&SUBARU) แต่ปัจจุบันเพิ่งถอยเจ้า Captiva2.0 LT มาได้ประมาณ 4 เดือนแล้วครับ ทีแรกตั้งใจว่าจะเอามาถอยหน้าหมูซ๊ากกกคัน แต่โดนเบรคโดยผบทบ. hellboy เลยจำเป็นค้าบบ แต่ตั้งใจว่าซักวันต้องมีน้องซูในครอบครองซักคันให้ได้...แต่คงต้องลดspecลงนิ๊สสนึงครับ อาจเป็นGC8 สภาพดีๆซักคันเอามาปี๊ดดดให้adrenalineหลั่ง คืออยากจะบอกว่าในcaptiva-club มีสมาชิกหลายท่านที่ชื่อนชอบsuabaruคับ ก้อเลยมีการเก็บภาพน้องซูมาแปะในCCT(Captiva Club Thailand)...(ตามไปดูเลยครับ......http://www.captiva-club.com/forum/YaBB.pl?num=1260529431  )เห็นแล้วดีใจมากมายว่ามีน้องซูที่ชื่นชอบของเราโดนCCTถ่ายไปแปะไว้แล้วที่บ้านโน้น haha อย่าง
น้อยแวะเข้าไปทักทายเยี่ยมเยียนกันบ้างนะครับ  ยังงัยคงต้องรบกวนเข้ามาหาข้อมูลในSSSเรื่อยๆนะครับ เพราะอยู่บ้านนี้จนรู้สึกผูกพันในความอบอุ่นของSSSไปซะแล้ว good good
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 08:03:07 PM โดย boodoo »

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
Re: มาดูSUBARUในwebเพื่อนบ้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 07:27:23 PM »
ผมเชื่อว่า มีหลายๆคนที่ตกที่นั่งอย่างคุณครับ

ที่บ้านไม่ชอบบ้าง เมียไม่ชอบบ้าง ฯลฯ

ผมเองตอนจะซื้อก็ต้องอ้อนแม่คุณเป็นเดือนๆ

เอาใจช่วยให้ได้ขับซูครับ  :a6:
Z Z Z Z Z Z

• *
  • ช่วงนี้อากาศร้อนจัด......เนอะ
Re: มาดูSUBARUในwebเพื่อนบ้านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 08:15:04 PM »
ผมเชื่อว่า มีหลายๆคนที่ตกที่นั่งอย่างคุณครับ

ที่บ้านไม่ชอบบ้าง เมียไม่ชอบบ้าง ฯลฯ

ผมเองตอนจะซื้อก็ต้องอ้อนแม่คุณเป็นเดือนๆ

เอาใจช่วยให้ได้ขับซูครับ  :a6:

ขอบคุณมากครับ  :a111: ตอนนี้เลยต้องทำตัวสงบเงี่ยมตามใจผบทบ.สุดฤทธิ์ครับ :a117: หากตื๊อ+อ้อนขนาดนี้แล้วยังไม่ใจอ่อนละก้อ.... :a21:   :a114: 

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 09:23:40 PM »
ผมก้อต้องขายไปเพราะแฟนคับ

ออฟไลน์ Le Zaa

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 11:53:40 AM »
ผมโอนรถให้ภรรยาเลยครับและบอกภรรยาว่าถ้าจะขายรถแล้วออกใหม่ก็ต้องผ่อนเอง....เท่านั้นจบ sing

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 07:58:00 PM »
ผมโอนรถให้ภรรยาเลยครับและบอกภรรยาว่าถ้าจะขายรถแล้วออกใหม่ก็ต้องผ่อนเอง....เท่านั้นจบ sing

ขอบคุณครับ จะเอาวิธีนี้ไปลองวันพรุ่งนี้เลยครับ กลัวอย่างเดียว........ :a108: :a108:

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 10:51:27 PM »

ได้ fairlady z มาใหม่อยากเห็นจังครับ   :a111:
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:30:11 AM »
ผมกว่าจะอ้อนให้คุณภรรยา ยาอมรับได้นี่เล่นเอาเหนื่อยมากๆ เพราะโชคดีที่หน้าแมวเสียงเครื่อง เสียงท่อไม่ดัง

เนื่องจากภรรยาผมเขาคลุกคลีอยู่กะรถ vw เต่า ที่บางคันวางเครื่อง ej แล้วสนั่นอู่ เลยเอือมระอากะเสียงสูบนอนยัน

ต้องขอบคุณหน้าแมวที่เสียงออกมาน่ารัก ไม่ดังมาก แต่ไม่นานคงได้เปลี่ยนท่อให้เสียงดุดันขึ้นมาอีกนิดนึง

...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 06:06:53 PM »
แล้วใครจะเป็นคนที่ได้ซื้อ เจ้าตัว WRX ยกล้อไปน้อ...มันจะมีข้อเสียอะไรกับรถบ่างเนี่ย   :a114:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:04:41 PM »
ได้ fairlady z มาใหม่อยากเห็นจังครับ   :a111:

แหม... เดิมๆไม่มีอะไรหวือหวาครับ

ของแต่งต้องรอก่อน

เมียให้ซื้อก็บุญแล้ว  :a24:
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ phantom

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 05:19:13 PM »
ของผมนี่เขากลับชอบครับ
หลังๆ นั่งรถคันอื่น บอกว่าไม่เกาะเหมือน อิมฯเราเลย
รับซ่อม Ohlin's ทุกรุ่น
098-989-5251 กานต์ FB: Karn Zrace