ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ impreza 1.5 hatchback แต่อยากจะแปลงเป็น wrx sti แปลงได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 7842 ครั้ง)

ออฟไลน์ korny111

• *
  • Popular Vote : 0
คือว่าจะไปซื้อ 1.5r hatchback แต่อยากจะแปลง part ภายนอกรอบคันเป้น wrx sti นี่สามารถแปลงได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วค่าแปลงราวๆเท่าไหร่ ครับ ขอคำปรึกษาที่ครับ กำลังมือใหม่อยู่ ^^

ขอบคุณครับ

ปล : แล้วแปลง มันจะเหมือนมากไหมครับ

ออฟไลน์ apsara

• *
อู่ ศ.ชัยยนต์
แถวพระราม3 ครับ

ออฟไลน์ SUBARU BANGKOK

• *
  • Popular Vote : 1
โทรมาหาข้อมูล หรือปรึกษากันได้ครับ ที่ศูนย์ซูบารุกรุงเทพ 081-459-0507

ดูผลงานที่เพิ่งทำไปได้ที่ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=57351.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2009, 06:31:35 PM โดย SUBARU BANGKOK »

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
ที่อู่ power speed ก็ทําไปแล้วครับ โทรหาน้าพนมได้ที่ 0816579574  good
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ Moo_GC8

• *
  • GC EJ20 500 HP Street Use Krub
power speed คับ   :a116:
Tuned& Modified by Por Motorsport

ออฟไลน์ Choosith

• *
โทรมาหาข้อมูล หรือปรึกษากันได้ครับ ที่ศูนย์ซูบารุกรุงเทพ 081-459-0507

ดูผลงานที่เพิ่งทำไปได้ที่ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=57351.0

เชียร์อีกเสียงคร๊าบ ออกป้ายแดงที่นี่แล้วก็ทำที่นี่ เนี๊ยบมากๆ อย่าว่าแต่ภายนอกเลย ทำได้หมดจรดทั้งคัน.......

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2009, 10:18:35 PM โดย Choosith »

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
power speed คับ   :a116:

ที่นี่เลยครับ

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
แต่ชอบเข้าไปคุยก่อนเลย ดูการเอาใจใส่รถของลูกค้าอื่น ดูการให้ข้อมูลของอู่ และที่สำคัญราคาและข้อตกลงในเรื่องการตามเก็บงานหลังจากแปลงเสร็จ ต้องจบจริง

ส่วนตัวผมชอบสนทนากับน้าที่ PS

ออฟไลน์ toru_spuknic

• *
  • Think Feel Drive!!
ขอราคาเป็นความรู้นิสนึงครับ
ว่าใช้งบกันกี่หลักอ่ะครับ

ออฟไลน์ Icezy

• *
  • Popular Vote : 12
  • Power Speed
Re: ¨Ð«×éÍ impreza 1.5 hatchback áµèÍÂÒ¡¨Ðá»Å§à»ç¹ wrx sti á»Å§ä´é·Õèä˹
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 02:26:38 PM »
power speed

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
power speed  good :a20:

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • Popular Vote : 11
  • New Power - Legacy
อยากทราบราคาเหมือนกันครับ ถ้าทำครบๆเนี่ย ไม่รวมตัวรถ เท่าไหร่เหรอ หัวตัดอย่างเดียวเนี่ย ถึงล้านหรือเปล่าครับ

แปลกใจอย่างครับ ทำไมรถแปลง ราคาแรงๆกันทั้งนั้นเลย ยังไงๆมันก็เป็นอะไหล่เก่า แล้วก็นำมาแปลงอยู่ดี ไม่ได้จากโรงงานเนี่ย

แค่อยากรู้ครับ ว่าท่านอื่นๆคิดยังไง

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
จากคำบอกเล่าซึ่งไม่ได้รับข้อมูลโดยตรง เครื่องและอุปกรณ์ต้องได้ครบจริง ไม่งั้นมีปัญหาเรื่องไฟและอิเล็กทรอนิคส์ได้  600,000 บาท ตัวถังที่ตัดต่อด้านท้าย ตั้งแต่ขอบประตูหลังไปจนถึงท้ายแล้วเชื่อมติดกับตัวถังรถเราไม่ได้แค่เอาโป่งมาติด 400,000 บาท

ราคาที่โพสต์เป็นราคาคร่าวๆที่ได้จากการสนทนาเท่านั้นครับ ราคาอาจแตกต่างไปจากนี้ได้

เพราะฉนั้น จะเห็นได้ว่ารถที่ขายแบบแปลงจะขาย ราคา ประมาณ 2,200,000 - 2,400,000 บาท เพราะ รถ 1.5 ประมาณ 1,200,000  บวก ราคาค่าทำ ประมาณ 1,000,000 บาท