ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเเมว STI ครับ ผม  (อ่าน 2901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Keng_Kannasuth

• *
  • Popular Vote : 4
ถามเรื่องเเมว STI ครับ ผม
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 02:04:34 AM »
เมื่อก่อนผมเคยใช้หน้าหมู เเต่ขายไป 7-8 เดือนเเล้วครับ เเล้วไปขับ 370 อิอิ

เเต่กุมภานี้ผมจะไปเรียนต่อ ต่างประเทศ ไปเรียนที่ canada เมือง vancouver ครับ

คือ ตอนนี้ผมดเล็งๆไว้  เเมว  STI ที่นั่นเอาไว้ขี่ไป โรงเรียน หรือใช้ชีวิตประจำวันครับ
ที่นั่นคันละ 1.2 ล้านกว่าๆ คับ ถูกมากๆ

ตอนนี้ผม ยังพูดภาษาอังกิด ไม่เก่งเลย ไม่รุ้ว่าจะเอาตัวรอดไหม  cryy

คืออยากจะทราบว่า   เเมว STI 2.5 นี่กินน้ำมัน กว่าหมูคอเเดง 2.0 เยอะไหมครับ เมื่อก่อนใช้หมูเเฟชกล่องเดิมที่พี่เเบ้ง  บูส 1.5 เครื่องเดิมหมด ก็กินน้ำมันมากๆ 555  ขับ370 ประหยัดกว่าเยอะเลย เเต่ใจรัก Subaru มากๆครับ

เเล้วก็เรื่องความจุกจิก อะไรต่างๆครับครับ

ยังไงขอ ฝากเนื้อฝากตัวรอบ 2 นะครับ คงดูบอร์ดนี้ตลอด เพราะว่า บอร์ดของ vancouver ผมอ่านภาษาอังกฤษไม่ค่อยออก อิอิอิ

รถเก่าครับผม กำลังขายอยุ่ สนใจโทรมาได้เลย 555 http://www.siamspeed.com/index.php/topic,89886.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 02:17:38 AM โดย Keng_Kannasuth »

ออฟไลน์ Keng_Kannasuth

• *
  • Popular Vote : 4
Re: ถามเรื่องเเมว STI ครับ ผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 02:13:56 AM »
อันนี้คนเก่าผมนะครับ ตอนนี้ ไม่รู้เจ้าของอยู่ในนี้ป่าว ผมคิดถึงมันมากๆ

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • Popular Vote : 13
  • GVB STI ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:45:27 AM »
ไปเรียนยาวเลยนะเนี่ย

สู้ๆ น้อง

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:56:08 AM »
หน้าแมว STI ของผมกินเฉลี่ยอยู่ที่ 7.4-7.9 km/l ขับเรื่อยๆนะครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:44:33 AM »
Summerที่ผ่านมาได้ไปลองขับเจ้าแมวSTIที่Renick Subaru (Fullerton, CA)

ผมว่ามันยังดึงไม่เท่า 2,000ccคอแดงนะครับ

มาไม่เร็วเท่า แต่ดึงยาวกว่า ขับช่วงปลายๆลากยาวๆแล้วรู้สึกว่าไม่เครียด

ขับสบายกว่า ประมาณBMW 330iยังงั้น

แต่ขับtrack ตัว2,000ccน่าจะมันกว่า

ส่วนอัตรากินน้ำมัน ถึงspecเมกาจะเครื่องใหญ่กว่า แต่แรงม้าเท่ากับตัว2,000cc

เพราะฉนั้น ไม่น่าเป็นห่วงครับ สูสีๆ

salesมันบ่นครับ ว่ายอดSTIใหม่ไม่เดินเลย แย่กว่าเดิมมากๆ

WRXที่ปกติขายได้เยอะกว่าก็แย่

ไม่เอา370zไปเลยละครับ ราคาก็สูสี

ตัวNismoใหม่อย่างแจ่มเลย

Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2009, 11:18:32 PM »
spec c ไปเลยครับแหล่มไม่รู้ canada สั่งได้เปล่า
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 11:28:12 AM »
ไหนๆก็ไปละ ผมเพิ่งไปธุระกลับมาเมื่อเดือนก่อนเห็น sti กะ evo อยู่พอสมควร  ดูๆแล้ว  ผมว่าเล่น EVO X น่าจะดีนะ รู้สึกว่าแตนๆแล้ว Sti ตัวแมวนี้มันสู้Evoไม่ค่อยตาต่อตาฟันต่อฟันยังไงไม่รู้  ไม่เหมือนเมื่อก่อนนะ ช่วงล่างก็ย้วยกว่าหน่อย นอกจากจะซื้อมาทำเพิ่ม  ถ้าอยากได้ factory warranty ครบแบบว่าเปลี่ยนแต่ล้ออย่างเดียวผมว่า Evo ดีกว่าครับ เห็นแถว Richmond (เมื่องที่ติดกับ Vancouver ซึ่งมีคนเอเชียอยุ่เยอะ) มีสีดำล้อ Advan rs หรือ rz นี่แหละสีดำๆและใส่ลิ้นหน้าด้วย...โอออ ดูๆแล้ว แจ่มมากครับ  :a10:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???