ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมาชิกท่านใดเคยเอา subaru ของเราไปซัดกะพวก Porsche Ferrari Lambo บ้าง?  (อ่าน 10892 ครั้ง)

ออฟไลน์ ble ช.ม.

• Ampere
  • *
  • Popular Vote : 1
  • .Ampere Ampere
มีสมาชิกท่านใดเคยเอา subaru ของเราไปซัดกะพวก Porsche Ferrari Lambo หรือพวก supercar ทั้งหลายบ้างครับ ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ  :a21: ท่านผู้ใดเคยกรุณาเล่าให้ฟังหน่อยครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
เคยขับ S203 , S204 เจอกับ 911 ก็ตามติดกันไปได้ตลอด แบบเพื่อนร่วมทางครับ

ตอนนี้ลอง RA-R แรงกว่า S ทั้งสอง แถมเสียงหวานซะขนาด  :a14: ก็น่าจะยิ่งสนุก
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ M94

• *
  • Popular Vote : 0
ถ้าเป็น ej20 sti เทียบกับ Carrera 4s ไม่เกินสองเกียร์ปอร์ชทิ้งซูครับ ถ้า ej25sti ก็สูสีสักสามเกียร์แล้วปอร์ชก็ทิ้งไปครับเพราะเครื่องใหญ่กว่าไหลดีกว่าครับ แต่ถ้าej25stiจูนกล่องมา(ผมจูนECUTEK คุณ Zep) ปอร์ชโดนครับลองมาด้วยตัวเองครับ แต่อยากบอกว่าถ้าขับไม่เกิน140-150 ผมชอบซูมากกว่าครับขับสนุกกว่าครับ. ถ้าความเร็วสัก180ขึ้นไปก็ต้องยกให้ปอร์ชครับเพราะทำมาเพื่อความเร็วสูงจริงๆ

• Ampere
  • *
ถ้าเป็น ej20 sti เทียบกับ Carrera 4s ไม่เกินสองเกียร์ปอร์ชทิ้งซูครับ ถ้า ej25sti ก็สูสีสักสามเกียร์แล้วปอร์ชก็ทิ้งไปครับเพราะเครื่องใหญ่กว่าไหลดีกว่าครับ แต่ถ้าej25stiจูนกล่องมา(ผมจูนECUTEK คุณ Zep) ปอร์ชโดนครับลองมาด้วยตัวเองครับ แต่อยากบอกว่าถ้าขับไม่เกิน140-150 ผมชอบซูมากกว่าครับขับสนุกกว่าครับ. ถ้าความเร็วสัก180ขึ้นไปก็ต้องยกให้ปอร์ชครับเพราะทำมาเพื่อความเร็วสูงจริงๆ
carrera 4s นี่เป็นตัว 997 ใช่รึเปล่าครับ เกียร์เป็น PDK  รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ M94

• *
996  Tiptronic ครับถ้าเป็น997 4s PDK ยิ่งไปกันใหญ่เลย

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
เคยโดนน้อง เฟอร์จี้ตูดครับ เขาคงเข้าใจว่ารถผมแรง ที่ไหนได้  :a119: :a119: :a119: :a119:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
มีครับ ฉายา "The Supercar Killer" :a114: อย่าให้ได้เจอเชียว ไม่ว่าจะปอร์ช, เฟอร์, ลัมโบ พี่แกเล่นหมดครับ  ไว้เดี๋ยวรอเจ้าตัวเค้ามาเฉลยเอง ใบ้ให้ว่ารถสีดำ แต่เจ้าของข๊าว ขาว นับถือใจจริงๆ :a8: 

• Ampere
  • *
มีครับ ฉายา "The Supercar Killer" :a114: อย่าให้ได้เจอเชียว ไม่ว่าจะปอร์ช, เฟอร์, ลัมโบ พี่แกเล่นหมดครับ  ไว้เดี๋ยวรอเจ้าตัวเค้ามาเฉลยเอง ใบ้ให้ว่ารถสีดำ แต่เจ้าของข๊าว ขาว นับถือใจจริงๆ :a8: 
อื่ม.....อยากรู้จริงๆครับถ้าท่านเจ้าของรถคันดังกล่าวเข้ามาเเล้วเล่าให้ฟังหน่อยครับ ว่าปะทะ มากี่ยี่ห้อกี่รุ่น ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ good

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
หมูดำใช่มะพี่ อิอิ :a109: :a109:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
ผมว่าเป็น SUPER CAR KILLED มากกว่า เห็นลองก็โดนมาทุกที
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ pittawatmo

• *
ผมเคยแต่โดนครับไม่เคยลอง

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
เคยแต่ แต่ C63 AMG ครับ หลังเกียร์ 3 โดนเยยๆๆๆ :a110:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2009, 09:18:54 PM โดย sweet99 »

ออฟไลน์ nitnoi

• *
ไม่เคยใช่ Su เล่นกะ Por หรือ Fer อะคับ เอาแต่ Triton เล่นก ะFord GT โดนนนนนสิคับ 180 แล้วมันไปอ้าววววเลย แต่ไปไม่ไกลมากนัก แบบว่า ทางมันแคบ แต่ก็มอง กท.ไม่รู้เรื่องแล้ว :a121: :a121: :a121:

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
เคยลองกับ BMW M6 ครับ 3 เกียแรงเรากินขาดครับ พอทางตรงยาวๆ ได้แค่ตาม แต่ไม่ห่างมาก

วันนั้นกดไป 200+ ประมาน 15 นาที ผลที่ได้คือ ท่อยางหม้อน้ำแตก  :a124: :a124:

ซุบารุอย่างเราก้พอสุ้ได้นะครับ ถ้าทำมาเต็มๆ Super Car ก้มีโดนกันมั้งหละครับ

แต่ถ้าแช่ยาวๆ สงสัยเราจะไม่รอด  :a122:

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6

แหมมมมพี่เคน ก็แค่อยากลองว่า รถอย่างเราจะไปสู้เค้าได้กี่น้ำเท่านั้นเอง

ผมว่าเป็น SUPER CAR KILLED มากกว่า เห็นลองก็โดนมาทุกที

โดนแต่ก็ยังโดนแบบอมยิ้มนะคับพี่ ระทึกสุดๆ

ครั้งแรกเลย เจอม้าป่ารุ่นเก๋า ferrari512 ที่เอกมัย ตอนนั้นคอขาว2500โบเดิม(td04L)แฟลชกล่อง ตอนแรกคิดว่าเจ้าของม้าป่าจะไม่เล่นกับผม พอถึงหน้าร้าน กลู็ป แกกดไปเสียหวานมาก ส่วนต้นนั้นผมก็รออยู่ที่เกียร์1 2500รอบกดตามไปทันที  เกียร์หนึ่ง ร่นระยะห่างได้นิหน่อย หมดเกียร์สองเข้าไปอีกนิดนึง พอถึงเกียร์สาม ถึงตรงกลางบนสะพานข้ามไปพระรามเก้าพอดี ก็ยังรักษาระยะห่างเท่าเดิม ก็เลยยก สรุปว่า ต้นๆ หมูคอขาวเดิมๆยังพอไหวแต่ถ้าเจ้าม้าป่ารุ่นเก๋าอยู่ช่งกลางเกียร์สามผมคงโดนแน่ๆ

ครั้งที่สองRS6 vanตัวใหม่เส้นทางจากเลี่ยงเมืองชลจะขึ้นบูรพาวิถี ขากลับมาจากดู awd hiper track day ที่พีระตอนนั้นโบเดิมแฟลชกล่อง  ก็ขับเรื่อยๆกำลังจะกลับบ้าน มองกระจกหลังเห็นไฟมุดซ้ายมุดขวามาแต่ไกล ซักพักไฟท้ายก็มาจ่ออยู่ที่ท้ายรถ ให้น้องหันไปดูว่าเป็นรถอะไร น้องบอกออดี้ๆ  คิดในใจหวานหมูแล้วออดี้ ก็เลยกดออกตัวไปก่อน แต่เจ้าออดี้ค้นนั้นก็จี้ตูดเกาะมาตลอดจะแซงก็ไม่แซง พอถึงช่วงรถเยอะก็เบรคเค้านำมาอยู่ข้างหน้าเห็นป้ายRS6 อยู่ตรงท้ายรถ (ในใจคิดว่าของแปะป้ายหลอก )เลยตามไปแช่รอที่เกียร์สองพอเค้ากด ผมก็กดตามทันที แต่... เค้าทิ้งผมเหมือนรถผมเหยียบเบรคหยุดอยู่กับที่ เจอของจริงเข้าแล้วว ไฟท้ายของเค้าพุ่งนำไปอย่างเร็ว หมดเกียร์สองต่อเกียร์สาม เกียร์สามนี่ เป็นช่วงที่ผมคิดว่าเป็นช่วงกำลังที่มันสุดๆของรถผมแล้ว แต่ผลก้คือไฟท้ายของเค้าพุ่งออกไปเหมือนเดิม จนต้องก้มมามองที่เท้าว่าเราเหยียบเบรคหรือค้นเร่งอยู่ รถเราเป็นอะไรหรือเปล่าทำไมรถเราถึงโดนออดี้แบบขาดลอยขนาดนี้ มาถึงบ้านรีบกดหาสเปคทันที มาเจอกับ rs6 5000cc twinturbo เลยถึงบางอ้อว่าคันนั้นของจริง... แซงผมแบบไม่เห็นไฟท้ายจนต้องถอดใจไปเลย ความมั่นใจเหลือ 0 ทันที  :a129:
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา