ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมาชิกท่านใดเคยเอา subaru ของเราไปซัดกะพวก Porsche Ferrari Lambo บ้าง?  (อ่าน 10893 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ไม่เคยไปกดกะรุ่นใหญ่ครับ เคยแต่เจอบนทางด่วนประมาณสัก 5 ทุ่มกว่าวันธรรมดา กำลังวิ่งจากบางนามุ่งหน้าแคราย เป็น Cayman สีเหลือง S รึป่าวมองไม่ชัดครับฟิล์มผมมึดมาก แต่คิดว่าน่าจะเป็น Cayman S นะ ที่จำได้แน่ๆคือผมเรื่อยๆประมาณ 90 อยู่เลนซ้ายเค้ามาขวาเร็วเหมือนกันเลยกดตามแต่เค้านำตลอดเลยครับประมาณ 2-3 คันรถอย่างน้อย ผมกดของตัวเองไปถึงประมาณ 200 ก็ถอนละครับเพราะรู้ชะตาว่าไม่มีประโยชน์ละ และเค้าก็หายแว้บไป..รถเค้าทำมาให้วิ่งความเร็วสูงๆ และไม่รู้ว่าเค้ากดสุดรึยังแต่ผมสุดแล้วค้าบบบบ  เดี๋ยวเครื่องลุงซูจะไปซะก่อน    :a8:
ผมV5 คอแดงใส้ในเดิมๆแปะกล่องกะทำท่อนิดหน่อยเองคับ 
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
แพ้ ชนะ เป็นของธรรมดา แค่อ๊อฟกล้าไปลองกับรถพวกนี้พี่ก็ว่าใจแล้ว วันก่อนโดน Lotus มาเบิ้ลเครื่องใส่พี่ยังได้แต่ทำตาปริบๆ  :a16:

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
แพ้ ชนะ เป็นของธรรมดา แค่อ๊อฟกล้าไปลองกับรถพวกนี้พี่ก็ว่าใจแล้ว วันก่อนโดน Lotus มาเบิ้ลเครื่องใส่พี่ยังได้แต่ทำตาปริบๆ  :a16:
ปริบๆสองทีแล้วแฟ๊ดหายเลยป่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2009, 02:25:34 PM โดย aof_impz »
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
RS6 นี่สี ปรอส อม ฟ้าๆ หน่อยหรือเปล่า

ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ hunter

• *
  • Popular Vote : 0
ผมไม่แข่งด้วยหล่ะครับ ..... แต่อยากได้

ออฟไลน์ shiki

• *
  • ZEON Alive!
เหมือนเอาลุงไปวิ่งแข่งกับหนุ่มๆ แต่ผมว่าลุงๆรักสงบที่นี้บางคันฟิตกว่าหนุ่มๆซะอีก อิอิ :a119:

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
เคยลองกับ Z4 ตัวใหม่อะครับ  ( ป้ายแดงแปร๊ดเลย )
บนทางด่วนบางนา ไปรามอินทราครับ
พอดีจ่ายเงินพร้อมกัน คนขับเธอ( ผู้หญิง) :a4:หันมาพยักหน้า เหมือนกับว่า " ลองกันหน่อยมั้ย " :a106:
แต่ดูท่าทางแล้วน่าจะเป็นมิตร ก็เลยลองกะเค้าหน่อยครับ.....
2-3 เกียร์แรกเค้าจี๊ดมากครับ  ปลายๆตอน180+ ก็พอพัดพอเหวี่ยงกันครับ
เรียกว่าขับไปมองหน้ากันไปครับ  :a27:  555+
แล้วก็โบกมือทักทาย แยกทางกันด้วยดีครับ
ปล. รถผม GC เครื่องคอแดง V.4 ครับ

ออฟไลน์ HSV

• *
  • K45
RS4 MTM มันส์ๆ พอดีไมล์มี180 อ่ะ  เลยไม่รู้ความเร็ว

ฝรั่งคนขับ  ขับได้สุดยอดมาก :a21:
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
เคยแต่ขี่มอไซแข่งกับแลมโบอะครับที่คลอง 5 สะใจมาก

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
ผมเคยแต่เอาน้องโต้ ไปไล่สอยชาวบ้านที่กล่าวมาข้างต้นหมดแล้วอ่ะครับ

ส่วน subie ยังไม่เคยอ่ะครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
เคยแต่ขี่มอไซแข่งกับแลมโบอะครับที่คลอง 5 สะใจมาก

โหพี่ ไม่ต้องสืบ มอไซค์เครื่อง1000CC+ผมว่าlamboกินฝุ่นแหงเลย  :a21:

ชอบมอไซค์เหมือนกันนะครับ พวกบิ้กไบค์ แต่หลังจากบิดไถลบนดอยเกือบตกเขามารอบนึงก็ไม่ค่อยจะกล้าแล้วกับเจ้าสองล้อแรงม้า200++ทั้งหลายนี่ ..... น่ากลัวครับ  :a129:

เพื่อนผมขับDC5 เจอR1 ตบเกียร์ลงยังไม่ทันจะเปิดvtecเลยเค้าก็หายไปแล้วหนะ เร็วจริงๆเลยครับ  :a124:

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ผมเคยแต่เอาน้องโต้ ไปไล่สอยชาวบ้านที่กล่าวมาข้างต้นหมดแล้วอ่ะครับ

aristo ของคุณ Snooze ใครเจอก็หนาวทั้งนั้นแหละครับ
ปล อยากได้ m3 e36 มาก รถไปลงเครื่องที่ไหนเหรอครับ pm ก็ได้
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ ble ช.ม.

• Ampere
  • *
  • Popular Vote : 1
  • .Ampere Ampere

โห สุดยอดครับ Aristo นี่เครื่อง 2J ทำเต็มเลยใช่มั๊ยครับ เเรงมากๆ+ใจต้องถึงมากๆด้วยถ้าไปไล่สอยรถพวกนั้นครับ สุดยอดจริงๆ ถ้าไม่เป็นการรบกวนอยากให้เล่าให้ฟังหน่อยได้มั๊ยครับว่า ไปเล่นกะรุ่นใหน ยี่ห้ออะไรมาบ้าง พวกซูเปอร์คาร์ทั้งหลาย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 :sunglasses:

นานๆเข้ามาอ่านบอร์ดที เห็นแล้วเป็นห่วงครับ  ซัดกับ Supercar แน่นอนว่าไม่มีใครต่ำกว่า220แน่ๆ

ไล่กันไปจนถึง Topspeed เท่าไหร่ ผมก็ไม่อยากจะนึก 

ยังไงก็ระวังกันนิดนะครับ อย่าให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนไปกับเราด้วย  :a23:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
RS4 MTM มันส์ๆ พอดีไมล์มี180 อ่ะ  เลยไม่รู้ความเร็ว

ฝรั่งคนขับ  ขับได้สุดยอดมาก :a21:

ตาฝรั่งคนนี้ค้นๆเหมือนจะรู้จัก มะก่อนมีทั้ง อิม และอีโว แล้วก็ปล่อยออกไปเอา gtr มาซิ่งเล่นแทน

aristo ของคุณ Snooze ใครเจอก็หนาวทั้งนั้นแหละครับ
ปล อยากได้ m3 e36 มาก รถไปลงเครื่องที่ไหนเหรอครับ pm ก็ได้

m3 e36 ผมสั่งมาอีกทั้งคันจากญี่ปุ่น แล้วสลับของทั้งคันเลยครับ

ฝากให้อู่รุ่นพี่ทำให้ แต่ก็จะเข้าไปช่วยดูรายละเอียดบ่อยๆ และยังมีรุ่นพี่ที่ถนัดรุ่นนี้เคยเป็นอดีตหัวหน้าช่างฝีมือดีมากๆ เข้าไปดูให้อีกทีนึงครับ

โห สุดยอดครับ Aristo นี่เครื่อง 2J ทำเต็มเลยใช่มั๊ยครับ เเรงมากๆ+ใจต้องถึงมากๆด้วยถ้าไปไล่สอยรถพวกนั้นครับ สุดยอดจริงๆ ถ้าไม่เป็นการรบกวนอยากให้เล่าให้ฟังหน่อยได้มั๊ยครับว่า ไปเล่นกะรุ่นใหน ยี่ห้ออะไรมาบ้าง พวกซูเปอร์คาร์ทั้งหลาย ขอบคุณครับ

เกรงว่าจะเป็นการไปบ้าพลังใสพวกเขา เวลาใครมาอ่านแล้วไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่อ่ะครับ  เอาเป็นว่าคันนี้ตอนที่เคยปั้นเต็มเหนี่ยว หาตัวจับลงยากๆมากๆ

แต่เนื่องด้วยเหล่า supercar ที่ไปสอยหลายคัน หลายยี่ห้อและหลายรุ่นนั้น เป็นคนรู้จักกัน เลยจัดให้สักชุดใหญ่ๆ

แต่อย่างว่า ยังไงก็รถญี่ปุ่น กดไป เกิน 300 km/h และเจอโค้งมียกคันเร่ง แตะเบรคเอาเหมือนกัน พวกนั้นเขาจะได้เปรียบตอนนี้แหละ

แต่เจอทางตรงก็เสร็จเรา ปัญหาคือแช่นานไม่ได้ ท่วมอีก สูงสุดที่เคยบ้าแช่กะ murcelago ได้ 20 นาที ext temp ทะลุ 120 ไปแล้ว

ความเร็วเกิน 300 แล้วแน่นอน ดูถนนอย่างเดียว ไม่ดูอะไรอีกแล้ว สุดท้ายก็ต้องยกเพราะสงสารเครื่องเหลือเกิน พี่แกเขาก็ขึ้นมาช้ามากๆ

จนน้ำมันหมด ต้องแวะเติม แล้ววิ่งชิวๆ ไปกินเหล้ากันต่อคับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...