ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้netของอะไรกันบ้าง..แต่ของtrueเซ็งสุดๆ  (อ่าน 5883 ครั้ง)

ออฟไลน์ pohng13

• *
  • Popular Vote : 2
  • พักรบ...
Re: มีใครใช้netของอะไรกันบ้าง..แต่ของtrueเซ็งสุดๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 09:18:54 PM »
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ...

ก็จริง คงขึ้นอยู่กับอะไรหลายๆอย่าง ทั้งเวลา พื้นที่ และก็ดวง :supergrin:

แต่เห็นเจ้าหน้าที่TOTแจ้งว่า ตอนนี้หลายพื้นทได้มีการเปลี่ยนสายเคเบิ้ลใหม่
ซึ่งเบอร์โทรศัพท์บ้านก็จะเปลี่ยนตาม  บ้านผมก็เปลี่ยนไปแล้วเหมือนกัน

ไม่ทราบว่า..ท่านไหนที่ใช้ของTOTแล้วมีการเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ใหม่หรือสายเคเบิ้ลใหม่แล้ว เป็นยังไงบ้างครับ  :a28:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: มีใครใช้netของอะไรกันบ้าง..แต่ของtrueเซ็งสุดๆ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 10:49:12 PM »
ผมใช้true 3Mก็ แฮปปี้ดีครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Impreza Enthusiast

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:04:41 AM »
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ...

ก็จริง คงขึ้นอยู่กับอะไรหลายๆอย่าง ทั้งเวลา พื้นที่ และก็ดวง :supergrin:

แต่เห็นเจ้าหน้าที่TOTแจ้งว่า ตอนนี้หลายพื้นทได้มีการเปลี่ยนสายเคเบิ้ลใหม่
ซึ่งเบอร์โทรศัพท์บ้านก็จะเปลี่ยนตาม  บ้านผมก็เปลี่ยนไปแล้วเหมือนกัน

ไม่ทราบว่า..ท่านไหนที่ใช้ของTOTแล้วมีการเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ใหม่หรือสายเคเบิ้ลใหม่แล้ว เป็นยังไงบ้างครับ  :a28:

ของผมได้ติดตั้งสาย + ชุมสายใหม่ เนื่องจากเป็นบ้านใหม่
แต่การส่ง bandwidth จาก TOT ก็ยังไม่ดีคับ
ยิ่งถ้าจะเล่นเวปต่างประเทศจะอืดพอควรเมื่อเทียบกับทรู

ออฟไลน์ N-o-K

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:46:17 AM »
ไม่ทราบว่าขอเบอร์บ้านทรูที่ใช้งานอยู่ได้ไหมครับ เผื่อจะช่วยตรวจสอบให้ครับ  good

ลองทดสอบที่ http://www.speedtest.or.th/ ดูครับ เป็นของ สคบ. ดูแลอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2010, 11:51:44 AM โดย N-o-K »

ออฟไลน์ pohng13

• *
  • Popular Vote : 2
  • พักรบ...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 05:03:23 PM »
ไม่ทราบว่าขอเบอร์บ้านทรูที่ใช้งานอยู่ได้ไหมครับ เผื่อจะช่วยตรวจสอบให้ครับ  good

ลองทดสอบที่ http://www.speedtest.or.th/ ดูครับ เป็นของ สคบ. ดูแลอยู่

เมื่อตะกี้ Down Load Speed 6.79ครับ...น่าพอใจดี  แต่ขอให้มันได้อย่างนี้ทุกวันทุกจะดีมาก ต่ำกว่า6คงรับไม่ได้ :a121:

ไม่ทราบว่าเป็นเจ้าหน้าที่ของTrueเหรอครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพราะบางครั้งมันรับไม่ได้จิงๆ
ตอนนี้ที่บ้านกำลังคิดจะเปลี่ยนไปใช้TOT เลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาขอความคิดเห็นเพื่อนๆอ่ะครับ angle

ออฟไลน์ N-o-K

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:40:46 PM »
คืออยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ใน Club นี้ได้ใช้ของที่คุ้มค่าเงินมากกว่าครับ

เพราะบางทีอาจจะช่วยดูให้ได้ครับว่าปัญหาเกิดที่ไหน PM มาให้ก็ได้ครับ

เผื่อจะได้ช่วยดูให้อีกแรง  feelgood ครับ เพราะหากแถวบ้านมี Outdoor DSLAM

ก็จะได้ช่วยแจ้งให้เขาย้ายขึ้นระบบใหม่ให้ได้ครับ