ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่ามีครายใช้อะไรทำความสะอาดฝุ่นทีรถเวลาจอดไว้ที่บ้านบ้างครับ  (อ่าน 6691 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ผมใช้หมาครับ ปกติถ้ารถเลอะๆมา ไม่รู้เป็นอะไร มันชอบเอาตัวมาเดินถูๆรอบคันเลย
เลยกลายเป็นว่ารอบคันบริเวณความสูงเท่ากับหมาบางแก้วของผม จะสะอาดเสมอ แต่ด้านบนฝุ่นเกาะตลอด :a109: :a109:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
ถ้าเป็นฝุ่นนี่ปล่อยเลยครับ รอให้เขรอะเยอะค่อยล้างทีเดียว แต่ถ้าเป็น อุจจาระนก หรือ ยางต้นไม้ ผมจะรีบล้างออกอย่างด่วนเลย
เพราะเคยลืมล้างแล้วมันเป้นดวง ดวง เลยครับ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ถ้าเป็นฝุ่นนี่ปล่อยเลยครับ รอให้เขรอะเยอะค่อยล้างทีเดียว แต่ถ้าเป็น อุจจาระนก หรือ ยางต้นไม้ ผมจะรีบล้างออกอย่างด่วนเลย
เพราะเคยลืมล้างแล้วมันเป้นดวง ดวง เลยครับ

เคลือบบ่อยๆ สิพี่...แล้วจะปลอดภัยจากภัยทางอากาศ :a129:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
ไม่เช็ด ไม่ปัด ล้างอย่างเดียวครับ glass

ท่านรองต่อ ล้างนี่รถอย่างเดียว หรือพ่วงเจ้าของด้วยครับ :a109:

• *
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
โดนเลยยยย :a104: :a104:

รู้สึกว่าช่วงนี้จะขาดตลาดนะ :a15: :a15:

อ่ะ  เผลอแพล๊บเดียวโดนเรย  เออ งานนี้ขอเป็น วี ไอ พี บ้าง แบบว่าลอยมาทั้งคันเรย

• *
:sunglasses:

ผมใช้ Blower เป่าฝุ่นซะนิด   แต่ถ้าฝุ่นเยอะจัดก็ไปล้างดีกว่าครับ  :a11:

ขอบคุณจารย์อั๋นมากครับ สำหรับคำแนะนำ :a20:

และก้อขอขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำแนะนำดีๆเช่นกันครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ท่านรองต่อ ล้างนี่รถอย่างเดียว หรือพ่วงเจ้าของด้วยครับ :a109:

เอ่ออออ.....เป็นเจ้าของคันเขียวๆ ที่ชอบเอารถไปจอดค้างคืนแถวคลองตันป่ะว๊า ทำมาเป็นบอกไม่มีอะไหล่ จาได้ไปหลายๆ วัน ชิมิ ชิมิ :a117: :a117:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ TaZZillA

• *
  • Popular Vote : 0
  • รักซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนทรยศ

แต่ถ้าจะให้ดีเปลี่ยนปั๊มติ๊กจะดีกว่า 555 คนมันดื้อ :a12:

มันบอกว่าปั๊มแต่งเสียงดัง... โอ้ว... คนเราเปลี่ยนไปได้หนอ
อีกสักพักต้องเอาลิ้งค์เอาค้ำออกทั้งคัน ใส่ท่อ STi เพื่อความเงียบนิ่งแน่ๆ

Gauge :: OiL CooLeR :: Fuel Pump :: Bucket Seat :: Shock Absorber :: Programmable ECU

Too many things to buy:: SaDZillA

• *
มันบอกว่าปั๊มแต่งเสียงดัง... โอ้ว... คนเราเปลี่ยนไปได้หนอ
อีกสักพักต้องเอาลิ้งค์เอาค้ำออกทั้งคัน ใส่ท่อ STi เพื่อความเงียบนิ่งแน่ๆ

อ่ะ ห่ะ มีคนรู้ทัน :a2: :a3: