ผู้เขียน หัวข้อ: ดักไอน้ำมันใช้เส้นไหนบ้างเหรอครับ  (อ่าน 1903 ครั้ง)

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
 ซื่อกระป๋องดักไอมาแต่เห็นท่อหายใจอิมเยอะเหลือเกินครับ รบกวนพี่ๆช่วยหน่อย ตอนนี้มันมี ท่อจากฝาด้านซ้ายและขวาเข้ามารวมกันและออกมา 1 รูตำแหน่ง B และส่วนด้านข้อเหวี่ยงมันมีท่อขึ้นมาแล้วออกเป็น 3 ทาง 1.เข้าหลังท่อรวมไอดีตำแหน่ง A
ผมวาดรูปมาคราวๆไม่ทราบพอจะรู้เรื่องไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2010, 08:34:52 PM โดย monster GC »
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: ดักไอน้ำมันใช้เส้นไหนบ้างเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 10:07:49 PM »
น่าสงสารจังไม่มีใครเหลียวแล   ...

ลองดูตามนี้ครับไม่รู้ช่วยได้ไหม  ผมก้อทำตามนี้  ใช้สาย 3/8 สายpressure ทั่วไปก้อได้ครับ แรงดันในสายน้อย  ราคา ก้อ เมตรละ 80-90 บ.

ผมถอดสายเดิมออก คือ ไม่อยากตัดสายเดิม  หาสายใหม่กับท่อแอร์มางอ 90 องศา ไปทางถัง

อันนี็แล้วแต่ จุดที่จะวางถังครับ  ดีไซด์ดู ครับ

หาตามเนต  ตามนี้ ง่ายสุดแล้วครับ

http://www.clubwrx.net/forums/engine-performance/92280-helix-catch-can-install-wrx.html

ทำแล้วมา update บ้างนะครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
Re: ดักไอน้ำมันใช้เส้นไหนบ้างเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 12:51:26 PM »
ขอบคุณคับนึกว่าดูรูปแล้วไม่มีใครอยากตอบซะแล้ว ไม่ทราบที่ต่ออยู่เป็นปล่อยทิ้งหรือวนอะคับอยางไหนดีกว่ากัน
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport