ผู้เขียน หัวข้อ: ขอผู้รู้ช่วยแนะนำสปริงใส่นิวเลกาซี่ซีดานติดแก๊สแก้ตูดห้อยครับ  (อ่าน 1580 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsunami

• *
  • Popular Vote : 0
พอดีเพิ่งเปลี่ยนมาใช้แก๊สติดตั้งถัง 65 ลิตรปรากฎว่าช่วงล่างล้อหลังต่ำลงด้านหน้าเชิ่ดขึ้น bad จึงอยากให้ผู้รุ้ช่วยแนะนำ
สปริงให้หน่อยจะได้แก้ปัญหาได้ถูกจุดเน้นขับทำงานกับออกต่างจังหวัด...หรือควรจะเปลี่ยนโช๊คพร้อมสปริงจะได้คู่กันพร้อมรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
เคยได้ยินมาว่าสปริงตัวแวนมันจะสูงกว่าของตัวซีดานนะครับ ก็ลองเอาเฉพาะสปริงหลังตัวแวนมาใส่ดูครับ (อันนี้ได้ยินจากตัว Im GC กับ GF นะครับ)
หรือไม่อีกวิธี ก็รองด้วย Spacer ที่หัวโช้คด้านหลัง ไปตามร้านแมกซ์ส่วนมากจะทำได้ครับ ความสูงที่อยากได้เพิ่มขึ้น ก็ตามที่เราต้องการเลยครับ

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Subaru On Tour
  • *
  • Popular Vote : 10
ตอนที่ใช้นิวเลผมก็ติดแก๊ส 75lt ใช้วิธีเสริมสเปเซอร์ครับ แต่จะมีเอฟเฟคนิดหน่อยตรงท้ายจะไวขึ้น เวลาเลี้ยวท้ายจะดริฟท์นิดๆครับ  :a109: :a109: :a109:
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน