ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง แมวWRX & s204 ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 8423 ครั้ง)

ออฟไลน์ Johny KOB

• *
  • Popular Vote : 4
แมว WRX  ใหม่ vs S206 มือสอง ครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อตัด IM แต่ตัดสินใจไม่ถูกครับ รักพี่เสียดายน้อง รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ ในSSS ช่วยแนะนำด้วยครับ

1.ราคาต่างกัน แสนกว่าบาท แมวWRX 2.42 ล้าน S204 2.5 ล้าน

2.ความสดต่างกัน

3.เครืองต่างกัน แมวรุ่นใหม่  S204 แรงกว่า 320 ม้า

4.ช่วงล่างต่างกัน แมวนุ่ม  204 แข็งนึน

แล้วมีอื่นไหมครับที่ต่างกันครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2010, 05:09:46 PM โดย Johny KOB »
LINE ID kob_remix

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • Popular Vote : 10
  • มากันยกแก๊ง
แมว WRX  ใหม่ vs S206 มือสอง ครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อตัด IM แต่ตัดสินใจไม่ถูกครับ รักพี่เสียดายน้อง รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ ในSSS ช่วยแนะนำด้วยครับ

1.ราคาต่างกัน แสนกว่าบาท แมวWRX 2.42 ล้าน S204 2.39 ล้าน

2.ความสดต่างกัน

3.เครืองต่างกัน แมวรุ่นใหม่  S204 แรงกว่า 320 ม้า

4.ช่วงล่างต่างกัน แมวนุ่ม  204 แข็งนึน

แล้วมีอื่นไหมครับที่ต่างกันครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

S204 สุดกว่าเยอะครับ

ความแตกต่างของทั้ง 2 รุ่นมีมากมายครับ

ผมว่าลองขับดูทั้ง 2 รุ่นก่อนครับ แล้วคุณจะได้คำตอบแน่นอนครับ

แมวได้ สด ใหม่ ขับสบาย แต่นอกนั้น โดน S204 ทุกประการครับ
อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

ออฟไลน์ Aey

• *
  • Popular Vote : 2
ผมว่าหมู S204 ดีกว่า แมว WRX เยอะมากๆนะครับ :a115:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
S204 สุดกว่าเยอะครับ

ความแตกต่างของทั้ง 2 รุ่นมีมากมายครับ

ผมว่าลองขับดูทั้ง 2 รุ่นก่อนครับ แล้วคุณจะได้คำตอบแน่นอนครับ

แมวได้ สด ใหม่ ขับสบาย แต่นอกนั้น โดน S204 ทุกประการครับ
คิดเหมือนกับแชมป์เลยครับ แมวได้สด ขับสบาย แต่ที่เหลือs204กินทุกอย่างครับ :a114:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
.

แมวสดก็จริงคร๊าบ แต่มันมวยคนละรุ่น กระดูกคนละเบอร์คร๊าบ

glass

.

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
ตอบแบบไม่ต้องคิดเลยครับ S204 ครับ  :a116:

ถ้าจะเอาขับสนุก S2o4 กับ แมวWRX 

S204 มีให้ครบทุกอย่างครับ สนุกกว่าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
S204 !!!  :a20:
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
s204 ดีกว่าครับ  :a106:

ออฟไลน์ Moo_GC8

• *
  • GC EJ20 500 HP Street Use Krub
S204 อีกเสียงคับ   :a14:
Tuned& Modified by Por Motorsport

ออฟไลน์ ble ช.ม.

• Ampere
  • *
  • .Ampere Ampere
S 204 อยู่เเว๊ววววว

ออฟไลน์ pock1

• *
  • Popular Vote : 0
ถ้าเป็นรถคันทีสอง S204 เลยครับ

แต่แมว แม้จะแรงน้อย แต่ขับทำงานทุกวันก็กำลังดีครับ

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
ถึงแม้ว่าผมจะใช้แมว แต่ถ้าจะเอาครบเรื่องความดิบ โหวตให้ s204 ด้วยคน
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
ขออภัยที่ต้อง Comment ตรงไปตรงมานะครับ

ซื้อ Subaru แนะนำให้ซื้อมือสองครับ  Value for money.   ขับไปสองปี เบื่อ ราคาตกลงไปอีกแค่ 10 กว่าเปอร์เซ็นต์  :money:

ซื้อมือหนึ่งระวังเครียดทะเลาะกับศูนย์บริการครับ

S 204 ป้ายแดงคันละสี่ล้าน ใช้ไม่ีกี่ปี เหลือสองล้านต้นๆ แนะนำให้ซื้อครับ

แต่ถ้าชอบสบาย นุ่ม ไม่เน้นแรง ชอบตัวถังแมว แนะนำให้ซื้อแมว WRX มือสองครับ ล้านปลายๆ

เลือกรถที่ชอบ ในงบที่เหมาะสม ดีกว่าใช้งบที่มีจนหมด พอผ่านไปสองปี มูลค่าหายไปหลายแสน

อีกทางเลือก เอาแมว STI ป้ายแดง (รถแปลงจากแมว 1.5) ก็ได้ครับ งบเดียวกัน ทั้งแรง ทั้งใหม่ ขายต่อได้ราคาเหมือนกัน

ขออภัยท่านที่ออกป้ายแดงด้วยครับ

sick
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 11:08:58 PM โดย Double You Are Ex »

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
เทียบกันไม่ได้เรยครับ s204 มันตัว limited แต่ แมว wrx ออกนุ่มประมาณ bm 3 series ไปแล้ว
s204 ชัวร์
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ koko

• *
  • Popular Vote : 0
ขออนุญาตครับ...จะซื้อรถมือสองอย่าลืมตรวจสภาพการใช้งานจากเจ้าของเดิมด้วยนะครับ

ต้องยอมรับอย่างนึงนะครับ ว่า Subaru โอกาสที่เจ้าของเดิมเท้าหนักมีสูงครับ

ขอบคุณครับ