ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการต่อท่อลม แวคคั่มเครื่อง EJ20 ที่ถูกต้องหน่อยครับ  (อ่าน 5335 ครั้ง)

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
พอดีผมอยากจัดระเบียบสายอากาศ แวคคั่ม ท่อลม เทอร์โบ ต่างๆใหม่ครับ กลัวเสียบเองแล้วมั่ว ท่านใดมีวิธีต่อ
ท่อลมจาก คอไอดี ไปเทอร์โบ ไป โซลินอย ที่ถูกต้องช่วยแนะนำหน่อยครับผม       :a27:

ออฟไลน์ x

• ++ โตขึ้นป๋มจะเป็น Porsche!!! ++
  • *
  • Popular Vote : 0
 :beer:
[img]h

ออฟไลน์ PuMuP7

• *
อันนี้ของ GD  :a1:
ลองดูครับ
ปล. สังเกต restrictor pill ต้องเอาไปใส่ในท่อใหม่ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 02:09:22 AM โดย PuMuP7 »

ออฟไลน์ ReX

• HOLYREX
  • *
ของ GC ในรูปเป็นของ V 5-6 แล้วของคอยส์กลางมีไหมครับ คือโซลินอยส์รุ่นคอยส์กลางจะไม่มีท่อลมบนหัวโซลินอยส์หนะครับ  ถ้าเป็น คอยส์กลาง ท่อตรงนั้นไปต่อที่ไหนครับ

แล้วที่ปากเทอร์โบมีท่อแวคคั่มอยู่(VF22) ท่อตรงนั้นไปต่อเข้ากับตรงไหนครับ