ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้ออุปกรณ์กันขโมย แบบไม่ใช่แบบ อุปกรณ์อิเล็กทรอนิค ซื้อไรมั่งครับ  (อ่าน 2237 ครั้ง)

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
แบบพวกไม่ต้องเจาะตัวถังด้วยจะปลิ้มมาก หลายๆแบบเลยก็ได้จะซื้อใส่สัก 2-3 อย่าง 
รถเป็นหม้าแมว ออโต้ ครับ

ขอบคุณจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 04:59:47 AM โดย wildstocks »

ออฟไลน์ nattapol3357

• *
  • Popular Vote : 0

แบบแรก ล็อกคันเบรก เกี่ยวใว้กับพวงมาลัย ทำให้เหยียบเบรคไม่ได้

แบบนี้ ล็อกพวงมาลัย เห็นเด่นชัดจากด้านนอก แต่อาจจะทำให้ด้านบนคอนโซลหน้าเป็นรอย

หมดแล้ว แบบอื่นรอท่านอื่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 03:29:52 PM โดย nattapol3357 »

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
ผมว่าไอ้พวกที่กันขโมยรถได้จริง มันต้องเป็นของพวกนี้ล่ะครับ เพราะว่าพอขโมยเห็นแล้วมันขี้เกียจแงะ ขี้เกียจตัดพวงมาลัย มันอาจจะเปลี่ยนใจไปเอาคันแทนอื่นแทน แต่ถ้ามันดันเป็นขโมยขยันขึ้นมา อันนี้ก็ตัวใครตัวมัน  :a114:

แต่ถ้ามันไม่ได้เป็นพวกขโมยรถ แต่มันดันเป็นพวกขโมยของในรถ โอเคเรียบร้อยดี อะไรที่แยกออกมาจากรถได้มันเอาหมด บางคนชอบจอดรถหน้าบ้าน แล้วไม่ชอบเอาปืนออกจากรถด้วย อันนี้ยาว

อ้อ อีกอย่างคือบางคนชอบเอาของไว้บนคอนโซล เอาพระมาติด เอาไอ้ผ้ากันลื่นมาแปะเอาโทรศัพท์มาวาง ระวังจะลืมนะครับ ผมเคยเอาแบงค์ร้อยที่พับเป็นดอกไม้มาวางไว้ โดนเด็กเอาหินทุบเลยมันจะเอาตังค์ โคตรคุ้มเลยร้อยนึงกับค่ากระจก  :a110:

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
มีเพื่อนอยู่2คน 1ในนั้นใช้ล๊อกล้อแบบตำรวจ จอดไหนก็ได้ไม่เคยหายไม่เคยได้ใบสั่ง อีกคนล๊อกล้อ OTOP ทั้งสองนั้นดีเพราะโจรต้องปลดจากภายนอกทำให้เป็นเป่าสายตาครับ

อันเคยใช้ครับ  แจ่มมาก  :a1:

ออฟไลน์ p@nn

• *
  • Popular Vote : 1
ผมว่านี่ก็ดีนะ ทำสวิทช์ ตัดปั้มน้ำมัน แล้วแอบๆๆในที่ลับๆๆๆ 1ตัวหรือ พ่วงกัน2 ตัวก็ได้ ผมว่ามันก็แน่นอนนะ  นอกจากมันจายกรถไปถึงเอาไปได้

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
ตอนนี้ดูๆ แบบที่เป็น GPS ของ Gtrack 19,000 รายเดือน 350 บาท แต่ผมมองว่ามันช่วยหลังโดนขโมย  เลยอยากจะหาแบบแมคคานิค

ล็อคล้อเห็นเพื่อนแนะนำแบบนี้ จะดีไหมอะครับ  (ไม่ได้โฆษณานะ เอารูปมาจากในกูเกิล)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 10:59:12 PM โดย wildstocks »