ผู้เขียน หัวข้อ: สูนย์ซูเชียงใหม่เป็นอะไรป่าวครับ?  (อ่าน 4587 ครั้ง)

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
สูนย์ซูเชียงใหม่เป็นอะไรป่าวครับ?
« เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:46:52 PM »
คือเพื่อนผมบอกว่าน้าเขาจะออกรถใหม่ เป็นแมว  good แต่ก็เปลี่ยนใจเพราะพนักงานที่นั้นอ่าครับ เขาบอกว่าน้าเขาไปแล้ว ไม่มีใครต้อนรับเลยครับ คนที่อยู่ที่นั้นเขาก็ทำเป็นไม่สนใจ (เท่าที่ฟังมานะครับ) แต่เข้าก็ไม่ได้บอกว่าศูษย์ที่ไหน เลยบอกได้แค่นี้อ่าครับ เลยอยากถามๆพี่ว่า พนักงานเป็นอะไรไปหรอ ทำไมดูเหมือนไม่ต้อนรับแขกเลยอะ ช่วยบอกทีครับ :a12:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2010, 09:47:21 PM โดย F@M3 »
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
Re: สูนย์ซูเชียงใหม่เป็นอะไรป่าวครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:00:10 PM »
ผ่านศูนย์เชียงใหม่ทีไรก็ไม่เห็นค่อยจะมีผู้คนเลย     ดูเหมือนที่รกร้างว่างเปล่า.....................................
รถก็ไม่เห็นมีเข้าใช้บริการเลย

ออฟไลน์ fluke6969

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สูนย์ซูเชียงใหม่เป็นอะไรป่าวครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 08:51:33 PM »
ผมออกรถกับที่นี้คับแหะๆๆ

ต้องทำใจนิสนึ่งคับเพราะมีเซลอยู่คนเดียวชื่อคุณแจ๊ค

แล้วนานๆทีถึงจะมีคนเข้าไปดูรถก็อาจไม่เจอเซลได้คับผมใช้วิธีโทรบอกเค้าก่อนถ้าจะเข้าไป

ละก็ที่นี้ไม่มีศูนย์บริการคับต้องรอทีมช่างจากกทมมาเซอวิส

ซึ่งก็นานๆครั้งถึงจะมาคับฉะนั้นถ้ารถเป็นอะไรนิดๆหน่อยก็เซล

นั้นแหละคับเป็นคนดูรถให้(ควบ2ตำแหน่งได้เงินเดือนตำแหน่งเดียว)

หรือว่าถึงเวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

ก็เปลี่ยนข้างนอกคับแวะซื้ออะไหล่เช่นกรองจากในศูนย์ได้

แต่ผมยกย่องเซลจริงๆนะเพราะถ้าเป็นคนอื่นคงจะออกไปทำงานที่อื่นนานแล้ว

ใจต้องรักจริงๆเพราะนานๆทีถึงจะขายได้สักคัน

ก็ยังคิดๆๆอยู่ว่าถ้าคุณแจ๊คออกแล้วใครจะมาทำแทน

ยังไงใจรักซูบารุจริงซื้อเลยคับเรื่องศูนย์บริการค่อยว่ากันแหะๆๆ

ส่วนคนที่อยู่แถวๆนั้นเค้าก็ไม่รู้เรื่องจริงๆนั้นแหละคับ

ผมเข้าใจว่าซูบารุน่าจะมาเช่าพื้นที่ตรงด้านหน้าที่เป็นห้องโชร์รถเท่านั้น

ส่วนด้านในก็คงเป็นธุระกิจเดิมของเจ้าของพื้นที่อะคับ(รถโดยสาร)

ยังไงให้คุณแจ๊คมาชี้แจงอีกทีดีกว่าคับแหะๆ

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 09:46:06 PM »
เห็นด้วยนะครับ

เพราะคุณแจ็คเค้าทำทุกอย่างเลย

ออฟไลน์ _BirddKunG_

• รักทุกคนคร๊าบ Impreza
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:32:57 AM »
อันนี้ยกให้พี่แจ๊คเค้าเลยคับ สุดยอด ปีที่แล้ว ผมจะเข้าไปดูรถ แต่ไม่ได้บอก พี่เค้าไปซ่อมรถอยู่ข้างหลังโชว์รูมนู่น ทั้งศูนย์มีพี่เค้าคนเดียวอ่ะคับ ต้องทำใจ
บูสต์มา.......เมียด่า

ปีหน้าจะไปทำงานที่ไทยออยล์แล้วคับ แล้วว่างๆจะได้ไปเที่ยวกับชาวชลบุรี

ออฟไลน์ jakata

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 06:15:14 PM »
ผมแจ็ค ครับ มารายงานตัวครับ     

ปรกติแล้วผมก็จะพยายาม อยู่ที่ โชว์รูมให้มากที่สุดครับ แต่....มันก็มีหลายสาเหตุครับ

ผมต้องออกไปดูรถ-ซ่อมรถให้ลูกค้าถึงบ้าน กรณีที่ไม่สามารถขับมาได้

ถ้าขับมาได้ก็ต้อง ดูอีกว่า เป็นงานที่ใช้เวลาน้อยหรือมาก ถ้าน้อยก็ขอใช้ลิฟท์ ของเค้าทำ (ทำหน้าด้านไปขอใช้ เพราะ ร้านแก๊สเค้าเช่าแล้ว )

ถ้าเป็นงานยาว (เกิน 1 ชั่วโมง ขึ้นไป) ต้องรอ ลิฟท์ ของช่าง เรโนลล์ ว่างก่อน  หรือไม่ก็ ต้องไปหาทำอู่ ข้างนอก  ที่รู้จักกัน  แล้วยกค่าแรงทั้งหมดให้เค้าไป

ก็ ขอบอกตรงๆว่าโชว์รูมเป็น ที่โชว์รถเท่านั้น จริงๆ ครับ 

ทุกครั้งที่ผม ออกไปข้างนอก จะติด ป้ายใว้ตรงทางเข้า ทุกครั้งครับ 

และตั้งแต่เดือน มกราคม เป็นต้นไป ผมมี shop เป็นหลักแหล่งแล้ว ครับ  โดยได้รับการช่วยเหลือ จาก ทาง พี่เอก  forever shop และ คาร์แคร์ A.fast

จัดพื้นที่ให้ โดยเฉพาะ  และ อยู่ไม่ใกล จาก โชว์รูมเท่าไรด้วยครับ   แต่ว่า ก็ต้องรบกวน โทรหาผมก่อนอยู่ดี (ขอโทษครับ)   :a24:

ดูเหมือนที่รกร้างว่างเปล่า.....................................รถก็ไม่เห็นมีเข้าใช้บริการเลย

ขอตอบว่า ... รถที่ใช้บริการก็นานๆมาทีครับ  รถใหม่ผมก็ไม่ได้ขายเป็น 30-40 คันอะครับ
 ลองจินตนาการ ตอนที่ รถราคา  ล้าน-สองล้าน ของท่าน ไปเซอร์วิส รวมๆ กับ รถเมล์ ดูซิครับ รับได้หรือเปล่าครับ   :a12:

พนักงานเป็นอะไรไปหรอ ทำไมดูเหมือนไม่ต้อนรับแขกเลยอะ ช่วยบอกทีครับ   

ถ้าผม อยู่ ก็ต้อนรับเต็มที่อยู่แล้วครับ  ทุกวันนี้ อยากขายรถ ใจจะขาดอยู่แล้วครับ    และน้าๆ ที่เค้าอยู่ ห้องข้างหลังก็ เป็น พนักงาน ขนส่ง อะครับ
เค้าไม่มีส่วนได้ ส่วนเสียเค้าไม่สนใจหรอกครับ    งั้นเค้าคงไม่เอา แผ่นรองพ่นสี รถเมล์ มาไว้ในโชว์รูมผมหรอก 

ยังไง ผมก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ  ที่ไม่ได้อยู่ ต้อนรับทุกๆ ท่านที่ มา แวะเยี่ยมชม รถในโชว์รูม   

หากพี่ๆ ท่านได ผ่านมาเชียงใหม่ ก็แวะมาทักทายกันบ้างนะครับ  ถ้าไม่เจอก็   โทรตามได้เลยครับ ที่ 081-0201212 ครับ

ขับเอง ซ่อมเอง

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 07:20:34 PM »
น่าจะเคลียร์แล้ว ลองให้น้าเค้าไปใหม่ครับ ลองพูดคุยขอข้อมูล อาจจะถูกใจแล้วเปลี่ยนความคิดก็ได้ครับ

อยากได้ของดี อย่ารีบร้อน แล้วจะถูกใจครับ แต่อย่าลืมบอกน้าเค้าด้วยนะ ว่าแด๊กน้ำมันใช้ได้เลย

แต่จะบอกว่าซูบารุเนี่ยถูกสร้างมาเพื่อภูมิประเทศแบบเชียงใหม่เลยจริงๆ 

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 07:40:45 PM »
น่าจะเคลียร์แล้ว ลองให้น้าเค้าไปใหม่ครับ ลองพูดคุยขอข้อมูล อาจจะถูกใจแล้วเปลี่ยนความคิดก็ได้ครับ

อยากได้ของดี อย่ารีบร้อน แล้วจะถูกใจครับ แต่อย่าลืมบอกน้าเค้าด้วยนะ ว่าแด๊กน้ำมันใช้ได้เลย

แต่จะบอกว่าซูบารุเนี่ยถูกสร้างมาเพื่อภูมิประเทศแบบเชียงใหม่เลยจริงๆ 

ขอบคุณมากๆเลยครับผม
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • TIMPREZA
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 11:42:22 AM »
แล้ว shop คุณแจ็คว่านี่บริการอะไรบ้างครับ
อยู่แถวไหนครับเผื่อแวะไปใช้บริการ :a21:
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ pikabom

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 09:37:45 PM »
สุดยอดครับพี่   ใจ เท่านั้นเลย แบบนี้   :a20: :a20: :a20:

เมื่อก่อน คนเคยรู้จักของ ผม เขาก็ผ่าน ทุกวัน แล้วก็เล่าให้ผมฟังทุกวัน เลย ว่า "นี่ๆ... วันนี้ผ่าน ศูนย์ ซูบารุที่พี่ชอบด้วย แหล่ะ สวยดีนะ แต่ทำไมคล้ายมาสด้า3 จัง!!"   ตอนแรก เล่นเอายิ้ม    ตอนหลังเล่น เอาเซงเลยครับ  อิอิ :a113:

ออฟไลน์ jakata

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:20:17 AM »
แล้ว shop คุณแจ็คว่านี่บริการอะไรบ้างครับ
อยู่แถวไหนครับเผื่อแวะไปใช้บริการ :a21:

อยู่ตรง ถนน ทุ่งโฮเต็ล ครับติดกับ TOT   ช่วงวันสอฝวันนี้ ก็มีลูกค้าใจดี เอา แมวมาจอดโชว์ให้ครับ :a102:

คือใช้พื้นที่ร่วมกับ คาร์แคร์ A.fast ครับ
ขับเอง ซ่อมเอง

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • TIMPREZA
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 01:05:42 PM »

อยู่ตรง ถนน ทุ่งโฮเต็ล ครับติดกับ TOT   ช่วงวันสอฝวันนี้ ก็มีลูกค้าใจดี เอา แมวมาจอดโชว์ให้ครับ :a102:

คือใช้พื้นที่ร่วมกับ คาร์แคร์ A.fast ครับ
ว่างๆไว้จะแวะไปเยี่ยมชมนะครับ
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ ble ช.ม.

• Ampere
  • *
  • .Ampere Ampere
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 09:54:53 PM »
คุณเเจ็คครับ เเล้วทาง MIT จะนำทัม Service ขึ้นมา เซอร์วิส รถในเชียงใหม่ วันใหนครับผม เห็นว่าเร็วๆนี้ พอจะทราบกำหนดการรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ fluke6969

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:37:10 PM »
ได้ยินว่าเลื่อนอีกแล้วคับเหอๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:54:55 PM »
มาเมื่อไหร่ช่วยแจ้งด้วยจะขับจากอุตรดิตถ์ไปเที่ยวเชียงใหม่ดูหมีแพนด้า      .......................
แต่วันนี้อยู่กทม.   รึจะไป MIT ดี.........แต่รถไม่ถึงระยะอะไรเลยและยังเยี่ยมอยู่หลังจากกลับจากทีลอซู อุ้มผาง  จ.ตาก