ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน 2 เรื่องครับ  (อ่าน 18537 ครั้ง)

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
รบกวน 2 เรื่องครับ
« เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:39:27 PM »
1.  ตอนนี้ ผมมีปัญหา เรื่อง อาการ ปวดคอ ไหล่ เอามากๆ   angle นอนไม่ค่อยหลับ มาเป็น เดือนแล้วครับ

ใครมีหมอดีๆ เกี่ยวกับ กล้ามเนื้อ กระดูก..... หรือ หมอนวด ที่เก่งๆ แนะนำหน่อยนะครับ

2. อันนี่ รบกวน พี่ๆ น้องๆ ชี้ เป่าหน่อยนะครับ     คือ ตอนนี้ อยากได้ bmw 2002 หน่ะครับ จะซื้อให้ คุณ พ่อ หน่ะครับ เห็นแก อยากได้ ครับ

เมื่อ ก่อน เคยมี แตไม่ค่อย มี สตางค์ เลยขายไป 20,000 เอง  ผ่านมา 20 ปี อยากได้ กลับมาอีกหน่ะครับ ไม่รู้ว่าจะเท่าไหร่ แล้วหนอ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
Re: รบกวน 2 เรื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:55:33 PM »
1. เคยไปหาหมอจีนที่ โรงพยาบาลหัวเฉียวแถวสวนหลวง ใกล้ ๆ หัวลำโพงก็ดีนะลองดู

2. ในเวป bangkokclassiccar น่าขะมีนะผมว่า

ปล. เรื่องส่งไม้เดี๋ยวฝากไว้ที่ร้านพี่เล็กแล้วกัน แล้วจะโทรบอกอีกที
Deestone the heart of your control

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:00:04 PM »
1. เคยไปหาหมอจีนที่ โรงพยาบาลหัวเฉียวแถวสวนหลวง ใกล้ ๆ หัวลำโพงก็ดีนะลองดู

2. ในเวป bangkokclassiccar น่าขะมีนะผมว่า

ปล. เรื่องส่งไม้เดี๋ยวฝากไว้ที่ร้านพี่เล็กแล้วกัน แล้วจะโทรบอกอีกที

ขอบคุณคร๊าบบ พี่  อย่าลืม เรื่อง เงินด้วยเน้อ เท่าไหร่ น้องจะได้ โอนไปให้ครับผม :a110:
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 11:13:08 PM »
ตอนนี้เป็นอยู่ เป็นมาครึ่งเดือนแล้ว

ตอนนี้ตัดสินใจหาทั้งหมอทางเลือก และหมอแผนใหม่ พูดง่ายๆคือทำทั้งกายภาพและกินยา ตั้งเป้าสิ้นเดือนต้องหาย เพราะกุมภาเดินทางเกือบทั้งเดือน

อยากรู้โทรมา............เบอร์มีนะ...

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 03:11:54 PM »
มีหมอกระดูกเก่งๆจากจุฬามาเปิดคลินิกหน้าเตรียมพัฒชื่อร้าน จุฬะ การแพทย์อะไรประมาณเนี้ยครับท่านจะดุๆหน่อยมีอายุละ ถ้าสนใจลอง PM มาคับเดี๋ยวผมหาเบอร์ให้ครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 03:59:13 PM »
พี่ๆชาวซูบารุ ปวดคอ ปวดไหล่กันเยอะจังครับ

เพื่อนผมไปหาหมอจับเส้น และกระดูก แถวบางโพน่ะครับ
เห็นมันไปหาต่อเนื่องราวๆ 2-3 เดือน ก็หายแล้วครับ
ปล. ตอนนั้นมันเป็นเกี่ยวหมอนรองกระดูกช่วงท้ายทอยไปปาดๆ เหลื่อมๆ ทับเส้นประสาทบ้างเป็นครั้งคราว (ได้แผลนี่จากอุบัติเหตุรถชนสิบล้อ หนักมากครับ)
มันแนะนำว่าถ้าใครเป็นไรเกี่ยวกับเส้น กระดูก แนวๆ นี้ แนะนำหมอท่านนี้เลยครับ

ถ้าสนใจ รบกวน pm มาครับ เด๋วผมลงข้อมูลเพิ่มเติม

ออฟไลน์ Kawin

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 05:49:44 PM »
รพ.หัวเฉียว ที่อาคารศูนย์การแพทย์แผนจีนนะครับ เป็นตึกเล็กๆ ลงจากสะพายยศเสเลี้ยวขวาไปทางโบ๊เบ๊ ไม่เกิน 100 เมตร เป็นตึกที่มีกระจกเยอะๆทางซ้ายมือ

หมอชื่อ หลิน ตัน เฉียง ครับ ประจำห้อง 204 วัน จันทร์ พุธ เสาร์ 8.00 - 12.00 แต่วันเสาร์คนจะเยอะมาก ไปครั้งแรกแนะนำให้ไปวันจันทร์

ใช้การจับเส้น นวด ฝังเข็ม และกินยาจีนครับ

ไหล่ผมเวลาหมุนจะติด และเส้นเอ็นดังกึกๆ เป็นมาสิบกว่าปีแล้วเกิดจากรถเกิดอุบัติเหตุ หามาทุกหมอทุกแผนแล้วจนถอดใจ เพราะชอบเล่นเทนนิสมาก แต่หมอคนนี้กดแค่สองครั้งหายเลยครับ

แต่ข้อเท้าที่เอ็นข้อเท้าฉีกเป็น มาประมาณสี่ปี รักษามาสามสี่เดือนแล้วดีขึ้นมากแต่ก็ยังไม่หายขาดครับ อันนี้คงยากเพราะมันเคยฉีกมาก่อนแล้ว
W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ (Ake)

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 06:40:50 PM »
ผมก็เป็นครับ  ตอนนี้รักษากับ หมอขวัญพนม อยู่แถวแยกเกียกกาย

ตอนแรกมีอาการชาที่ปลายนิ้วเลยครับ ตอนนี้อาการชาหายไปมากแล้วครับ อาการปวดกล้ามเนื้อก็หายไปแล้ว แต่ยังต้องไปทำกายภาพอยู่

ถ้าจะไปเปิดเวลา 7.00-12.00 และ 15.00-21.00 เปิดทุกวันครับ โทร 02-912-3448

ถ้าสนใจลองไปดูครับเพื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือก แต่แนะนำให้ไปตอนเช้า คนจะน้อยหน่อย

(เตรียมเงินสดไปด้วยนะครับที่นี้ไม่รับรูดบัตร ครั้งแรกอาจจะแพงหน่อยเพราะจะมีการเอ็กซเรย์ หรือบางทีอาจโดนกายภาพตั้งแต่ครับแรกเลยครับ)

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 06:52:22 PM »
 good ขอบคุณ พี่ๆ ทุกท่านมากครับ ซึ้งใจ เดี่ยววันจันทร์ กลับไปจะลองไปให้หมด เลยครับ cryy

ออฟไลน์ wuttipong

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 07:51:39 PM »
ให้หาต้นเหตุของอาการปวดก่อนน่ะครับ อาจจะเกิดจาก การเปลี่ยนที่นอน  พักผ่อนไม่พอ หรื่อความเครียดก็เป็นสาเหตุหนึ่งของอาการที่ว่า แก้ปัญหาปลายเหตุมีแต่เสียเงิน และเวลา ดีไม่ดีอาจจะหนักกว่าเดิม ขอให้หายเป็นปรกติเร็วๆน่ะครับ.

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 11:48:12 PM »
สงสัยเป้น เพราะไปกิน กั้ง กัยพี่ น้อยไปหน่อย อ่ะดิ  :a109: :a30:

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 12:00:45 AM »
พี่ปาล์มก็รถพี่ดึงแรงซะจนหลังติดเบาะขนาดนั้น ไม่ปวดหลังก็ไม่รู้ว่าจะพูดไงแล้วพี่

ส่วนหมอนวดเนี๊ยไม่รู่ว่าที่ไหนดี

แต่เห็นเค้าบอกมาว่าแถวรัชดาเนี๊ยใช้ได้เลยนะพี่ อิอิอิ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 12:05:43 AM »
พี่ปาล์มก็รถพี่ดึงแรงซะจนหลังติดเบาะขนาดนั้น ไม่ปวดหลังก็ไม่รู้ว่าจะพูดไงแล้วพี่

ส่วนหมอนวดเนี๊ยไม่รู่ว่าที่ไหนดี

แต่เห็นเค้าบอกมาว่าแถวรัชดาเนี๊ยใช้ได้เลยนะพี่ อิอิอิ

ยังมาทำเป็นล้อเล่น   นี่ เค้า ปวดจริงๆ นะโว้ย นอนไม่หลับอยู่เนี่ย

กลัวว่า จะหายปวด คอ แต่ ปวดเอวอ่ะดิ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 12:45:41 AM »
สงสัยเป้น เพราะไปกิน กั้ง กัยพี่ น้อยไปหน่อย อ่ะดิ  :a109: :a30:

อยากไปกินด้วยอ่ะ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 12:54:36 AM »
พี่ wut พาไปเลี้ยง อิ่มสุดๆ :money: :a15: :a103: