ผู้เขียน หัวข้อ: ความในใจพริตตี้  (อ่าน 5334 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ความในใจพริตตี้
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:57:13 PM »
1. นู๋เป็นแค่พริตตี้ค่ะ ไม่ใช่เซลล์ อย่าถามข้อมูลลึกได้ม๊ายย กรุก้อเพิ่งมารุมะเช้านี้เอง

2. โปรดอย่ามาจีบนู๋ ส่วนใหญ่พวกนู๋มี ผัว แล้วทั้งนั้น

3. ผัว พวกเรา ส่วนใหญ่ มักไม่หล่อ

4. อย่าชวนกินเหล้าค่ะ เด๋วไม่พอ แดกเหล้าเก่งซ้าาาาา ทุกนาง 55+ เจรง ๆ

5. เวลามีงาน เอ่ออออ ครือว่า ไม่ทราบจะถ่ายรูปนู๋ไปทำมัยนักหนาคะ กูเมื่อยยิ้มเหมือนกันนะเว้ย

6. ถึงคุนช่างภาพมือโปรทั้งหลาย ถ่ายรูปนู๋ไม่ต้องใช้ซูมขนาดนั้นหรอกค่ะ โปรดระลึก เสมอนะคะว่า พวกนู๋ทั้งหลายก้อต่างมี สิว กระ ฝ้า หรือริ้วรอยอารยะธรรมต่างๆ ที่ไม่ได้อยากให้ใครเห็นเหมือนกันค่ะ ไม่ใช่ส่องสัตว์เขาใหญ่ ไม่ต้องซูมขนาดนั้น

7. เวลามาถ่ายรูป ละซูม นม ซูม ก้น พวกนู๋รู้นะคะ มันออกทางสีหน้าค่ะ

8. เอ่อ... พริตตี้ไม่จำเป็นต้องใส่บูทก้อได้มั้งคะ ผ้าใบกูก็ใส่เป็น..

9. ทำไมชอบนึกว่า หนูทำงานสบาย ยืน วันละ 7-8 ชั่วโมงบนรองเท้าส้นสูง 3-4 นิ้ว ยามยังแพ้ทำไม่ได้นะคะ

10. อย่าคิดว่าพวกนู๋รวย บางเดือนแทบไม่มีแดก คอนเฟริม์

11. ถึงคุณแม่ช่างแต่งหน้าค่ะ คือว่า พวกนู๋บางคนก้อไม่ได้ดูดีในปากสีแดง หรืออายชาโดว์สีฟ้านะคะ แต่งแม่งบล็อคเด่ว

12. อย่าพยายามขอเบอร์ โดยการอ้างว่าจะมีงานอะไรเทือกนี้ พวกเราทุกคนรู้ทันหมดล่ะค่ะ แต่ไม่อยากพูด กลัวพี่หน้าแหก เจอหลอกแดกจะรู้สึก

13. พวกนู๋บางคน แก่กว่าพี่อีกค่ะ (หน้าด้านเรียกพี่)

14. อย่าพยายามดีใจทุกครั้งที่แซวพวกนู๋ได้ค่ะ ที่นู๋ยิ้ม ไม่ใช่อาย หรือดีใจที่แซว นู๋ด่าในใจอยู่ค่ะ ไอ้หน้าหม้อ ไม่เจียม แต่ด้วย หน้าที่ ด่าออกมาไม่ได้ค่ะ ถ้าชอบไม่ต้องกลัว จะเข้าไปเอง อย่างโจ่งแจ้ง

15. แคสงานนะคะ ไม่ใช่ประกวดนางงาม ถึงจะได้มีคุณสมบัติเพียบพร้อม เลือกซะทำงานระดับโลก

16. งานวันเดียว ราคาไม่ถึง2พันบาท อย่าเรียกแคสเลยค่ะ หักค่าใช้จ่ายแล้วพวกนู๋เหลือเงินแทบไม่ถึง 5ร้อยเลยค่ะ แล้วช่วยจ่ายตังเลยจะดี เพราะมันวันเดียว

17. พวกนู๋ตื่นสาย (มาก) ถึงมากที่สุด

18. นักล่ารางวัลทั้งหลาย เอาไปทำซากอะไรเยอะแยะคะนั่น พวกนู๋ทุกคนจำหน้าพี่ได้ค่ะ เสนอหน้าทุกงาน

19. เวลามาทำงานให้ตรงเวลา เวลาจ่ายตังขอให้ตรงด้วยนะคะ ทวงแม่งก็ว่า กูผิดเหรอ

20. พวกเราทุกคนมีหน้าที่หรือมีงานต่อค่ะ ถึงเวลาเลิกช่วยให้เลิกด้วยนะคะ ไอ้ประเภทบอกว่านายยังไม่มา หรือว่าอะไรประมาณนี้ไม่เกี่ยวกะพวกกูหนิคะ ถึงเวลาเลิกควรให้เลิกค่ะ เพราะไม่งั้น งานต่อไปเค้าจะว่า "พริตตี้ชอบเลท" ค่ะ

21. เวลามีดารามาร่วมงาน กรุณา ให้เกียรติพวกนู๋บาง คนเหมือนกัน ทำซะกูเป็นขยะเลย พวกนู๋ก็สำคัญนะ

credit by fwd mail   emo61o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 02:13:10 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ SSS_PAO

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ความในใจพริตตี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:13:49 PM »
ข้อ 2 เออ.... คือว่า...อะ.. เออ   emo74o

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:27:19 PM »
555

โดนจริงๆ  emo65o
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:44:26 PM »
อืมมมมม เรื่องที่พี่เบี้ยวถนัดนี่นา ทำมาแล้วทู๊กข้อ emo69o

ข้อ 2 เออ.... คือว่า...อะ.. เออ   emo74o

เอ....เอออ อาราย ยางงายเหรอพี่ emo13o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:50:21 PM »
ข้อ อื่นๆ เข้าใจ ครับ แต่ข้อ 2 นี่ อ่านไม่ออก emo63o
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

• ???
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:00:42 PM »
อืมมมมม เรื่องที่พี่เบี้ยวถนัดนี่นา ทำมาแล้วทู๊กข้อ emo69o

เอ....เอออ อาราย ยางงายเหรอพี่ emo13o
ข้อ 6 นี่ผมว่าโดนใจช่างภาพหลายๆคนเลยนะนี่ emo76o emo76o emo76o

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:25:37 PM »
ข้อความหลังจากที่สัมภาษณ์พริตตี้ มาหลายคน 555 emo62o
Think Feel Drive

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:33:13 PM »
ข้อความหลังจากที่สัมภาษณ์พริตตี้ มาหลายคน 555 emo62o
แล้วมีแบบเบื่อเจ้านายหัวงูมั้ยพี่ emo54o emo54o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:35:17 PM »
1. นู๋เป็นแค่พริตตี้ค่ะ ไม่ใช่เซลล์ อย่าถามข้อมูลลึกได้ม๊ายย กรุก้อเพิ่งมารุมะเช้านี้เอง………พวกผมก็ไม่ได้จะถามอะไรกับพวกหนูเยอะนักหรอก แต่ก็ควรจะรู้บ้าง คงไม่มีใครไปถามว่าเครื่องตัวนี้กำลังอัดเท่าไหร่ ลูกสูบกี่มิลกับพริตตี้หรอกนะ

2. โปรดอย่ามาจีบนู๋ ส่วนใหญ่พวกนู๋มี ผัว แล้วทั้งนั้น ……..ไม่เป็นไรครับ พวกพี่ก็มีเมียแล้วทั้งนั้นเหมือนกัน อิ อิ

3. ผัว พวกเรา ส่วนใหญ่ มักไม่หล่อ……. อันนี้พวกหนูเลือกกันเองนะ พี่ช่วยอะไรไม่ได้จริงๆ

4. อย่าชวนกินเหล้าค่ะ เด๋วไม่พอ แดกเหล้าเก่งซ้าาาาา ทุกนาง 55+ เจรง ๆ……  ใน SSS ยังมีคนอย่างพี่ต่ายหรือว่าเสธเบนซ์ ฉะนั้นน้องๆไม่ต้องห่วงครับ ไม่มีขาดแน่นอนน

5. เวลามีงาน เอ่ออออ ครือว่า ไม่ทราบจะถ่ายรูปนู๋ไปทำมัยนักหนาคะ กูเมื่อยยิ้มเหมือนกันนะเว้ย……. ก็เขาจ้างหนูมายิ้มไม่ใช่เหรอออ

6. ถึงคุนช่างภาพมือโปรทั้งหลาย ถ่ายรูปนู๋ไม่ต้องใช้ซูมขนาดนั้นหรอกค่ะ โปรดระลึก เสมอนะคะว่า พวกนู๋ทั้งหลายก้อต่างมี สิว กระ ฝ้า หรือริ้วรอยอารยะธรรมต่างๆ ที่ไม่ได้อยากให้ใครเห็นเหมือนกันค่ะ ไม่ใช่ส่องสัตว์เขาใหญ่ ไม่ต้องซูมขนาดนั้น …… อันนี้เห็นด้วย

7. เวลามาถ่ายรูป ละซูม นม ซูม ก้น พวกนู๋รู้นะคะ มันออกทางสีหน้าค่ะ …….แหม...ก็แต่งหวือซะขนาดนั้น จะให้ไปซูมไรผม หรือหัวแม่เท้าหรืออย่างไรครับ

8. เอ่อ... พริตตี้ไม่จำเป็นต้องใส่บูทก้อได้มั้งคะ ผ้าใบกูก็ใส่เป็น..  …….พี่ก็ไม่เคยเห็นพริตตี้ใส่ผ้าใบเหมือนกัน มอเตอร์โชว์ปีนี้เอาหน่อยนะ

9. ทำไมชอบนึกว่า หนูทำงานสบาย ยืน วันละ 7-8 ชั่วโมงบนรองเท้าส้นสูง 3-4 นิ้ว ยามยังแพ้ทำไม่ได้นะคะ……. ถ้าเทียบกับจับกังท่าเรือก็ถือว่าสบายครับ รายได้เยอะกว่าสิบเท่าอีกตะหาก

10. อย่าคิดว่าพวกนู๋รวย บางเดือนแทบไม่มีแดก คอนเฟริม์  ……อันนี้อยู่ที่สมดุลย์ระหว่างรายได้กับรสนิยมครับ

11. ถึงคุณแม่ช่างแต่งหน้าค่ะ คือว่า พวกนู๋บางคนก้อไม่ได้ดูดีในปากสีแดง หรืออายชาโดว์สีฟ้านะคะ แต่งแม่งบล็อคเด่ว…… อันนี้เห็นด้วย บางคนสวยเชียว เจอเล่นสีซะหมดกัน

12. อย่าพยายามขอเบอร์ โดยการอ้างว่าจะมีงานอะไรเทือกนี้ พวกเราทุกคนรู้ทันหมดล่ะค่ะ แต่ไม่อยากพูด กลัวพี่หน้าแหก เจอหลอกแดกจะรู้สึก  ……คนเขาจะเอาเงินมาให้ก็ไม่เอาแฮะ แยกแยะตัวจริงตัวปลอมด้วยครับ บางทีติดต่อตรงก็ถูกกว่าผ่านเอเยนต์นา

13. พวกนู๋บางคน แก่กว่าพี่อีกค่ะ (หน้าด้านเรียกพี่)  ……ดีใจด้วยที่หน้าเด็ก

14. อย่าพยายามดีใจทุกครั้งที่แซวพวกนู๋ได้ค่ะ ที่นู๋ยิ้ม ไม่ใช่อาย หรือดีใจที่แซว นู๋ด่าในใจอยู่ค่ะ ไอ้หน้าหม้อ ไม่เจียม แต่ด้วย หน้าที่ ด่าออกมาไม่ได้ค่ะ ถ้าชอบไม่ต้องกลัว จะเข้าไปเอง อย่างโจ่งแจ้ง……. No comment ฮะอันนี้ ไม่เคยทำ

15. แคสงานนะคะ ไม่ใช่ประกวดนางงาม ถึงจะได้มีคุณสมบัติเพียบพร้อม เลือกซะทำงานระดับโลก…… แหม คนจ้างเขาก็อยากได้คนที่ดีที่สุดเหมือนกัน

16. งานวันเดียว ราคาไม่ถึง2พันบาท อย่าเรียกแคสเลยค่ะ หักค่าใช้จ่ายแล้วพวกนู๋เหลือเงินแทบไม่ถึง 5ร้อยเลยค่ะ แล้วช่วยจ่ายตังเลยจะดี เพราะมันวันเดียว …….No comment เพราะไม่รู้ราคาค่าทำสวย

17. พวกนู๋ตื่นสาย (มาก) ถึงมากที่สุด …….งดท่องราตรีจะช่วยให้ตื่นเช้าได้มาก

18. นักล่ารางวัลทั้งหลาย เอาไปทำซากอะไรเยอะแยะคะนั่น พวกนู๋ทุกคนจำหน้าพี่ได้ค่ะ เสนอหน้าทุกงาน ……ความจำดีจริงๆนะ แอบชอบเขาหละซี้ 555

19. เวลามาทำงานให้ตรงเวลา เวลาจ่ายตังขอให้ตรงด้วยนะคะ ทวงแม่งก็ว่า กูผิดเหรอ ……อันนี้เข้าใจครับ

20. พวกเราทุกคนมีหน้าที่หรือมีงานต่อค่ะ ถึงเวลาเลิกช่วยให้เลิกด้วยนะคะ ไอ้ประเภทบอกว่านายยังไม่มา หรือว่าอะไรประมาณนี้ไม่เกี่ยวกะพวกกูหนิคะ ถึงเวลาเลิกควรให้เลิกค่ะ เพราะไม่งั้น งานต่อไปเค้าจะว่า "พริตตี้ชอบเลท" ค่ะ …….เห็นด้วย

21. เวลามีดารามาร่วมงาน กรุณา ให้เกียรติพวกนู๋บาง คนเหมือนกัน ทำซะกูเป็นขยะเลย พวกนู๋ก็สำคัญนะ …….เห็นด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:38:46 PM โดย SilverGC »

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 06:14:16 PM »
คุยกันในงานมันยาก คุยรอบนอกง่ายกว่าเยอะ   emo43o
ความเห็นส่วนตัวครับ  
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ atakumi

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 02:48:01 AM »
คุยกันในงานมันยาก คุยรอบนอกง่ายกว่าเยอะ   emo43o
ความเห็นส่วนตัวครับ 
เห็นด้วยคับ แต่ต้องหาคารมณ์ที่ดีกว่าคนอื่นเค้าเนอะ! ไม่งั้นไม่ทัน emo40o

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 11:39:10 AM »
 emo54o

สงสัยว่า จขกท จะประสบพบเจอมาหลายข้ออยู่ครับ อิอิ

ส่วนตัวผม เห็นด้วยอย่างยิ่งกะข้อ 10 ครับ แม่งไม่เห็นเหลือเงินเก็บกันบ้างเลย (ถ้ารับงานปกตินะครับ ไม่นับพวกงานกินข้าวกับบรรดาโครตเสี่ย)
จากที่ได้ประสบพบเจอกะตัวคือว่า ต้นทุนของที่มาของความขาวเดือนๆ นึงก็แพงแล้วครับ ขัดผิว ทำสปา กินยาบำรุง ฯลฯ ไหนจะเครื่องประทินโฉมอีก
อ้อรองเท้า เสื้อผ้า Accessories สารพัด ไม่รวมค่ารถเวลาวิ่งงานอีกครับ  น้องๆ เขาต้นทุนชีวิตสูงมากครับ นี่ไม่นับรวมเที่ยวกลางคืนนะครับ

• ???
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 11:45:37 AM »
emo54o

สงสัยว่า จขกท จะประสบพบเจอมาหลายข้ออยู่ครับ อิอิ

ส่วนตัวผม เห็นด้วยอย่างยิ่งกะข้อ 10 ครับ แม่งไม่เห็นเหลือเงินเก็บกันบ้างเลย (ถ้ารับงานปกตินะครับ ไม่นับพวกงานกินข้าวกับบรรดาโครตเสี่ย)
จากที่ได้ประสบพบเจอกะตัวคือว่า ต้นทุนของที่มาของความขาวเดือนๆ นึงก็แพงแล้วครับ ขัดผิว ทำสปา กินยาบำรุง ฯลฯ ไหนจะเครื่องประทินโฉมอีก
อ้อรองเท้า เสื้อผ้า Accessories สารพัด ไม่รวมค่ารถเวลาวิ่งงานอีกครับ  น้องๆ เขาต้นทุนชีวิตสูงมากครับ นี่ไม่นับรวมเที่ยวกลางคืนนะครับ
แหมๆๆมาบอกว่า จขกท ประสบเจอมาหลายข้อ emo61o

แต่อ่านข้อความของแอร์มาจนหมด รู้สึกว่าแอร์จะรู้ใส้รู้พุงน้องๆมากเลยน้า emo64o emo64o emo64o emo64o

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 02:06:09 AM »
ถูกทุกข้อเลย

ออฟไลน์ TTTui

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 09:06:59 AM »
emo54o emo54o emo54o