ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องร้านซ่อมโช้คสำหรับรถเบนซ์ห่นอยครับ  (อ่าน 5985 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ตามนั้นเลยน่ะครับ พอดีรู้สึกว่าโช้คมันนิ่มไปหน่อยเลยต้องการหาร้านสำหรับซ่อมน่ะครับ ขอบคุณครับ

ขอโทษที่ให้ข้อมูลไม่ครบนะครับ คือว่าคันนี้เป็นรถเบนซ์ ที่ใส่ล้อโต โหลดเตี้ยน่ะครับ เปลี่ยนมาใส่โช้คแต่งของ bilstienแล้วครับ
เพียงแต่ว่าโช้คตัวหน้าขวามันยุบตัวมากกว่าที่ควรจะเป็นน่ะครับ เลยทำให้ล้อโดนกับซุ้มล้อน่ะครับ (มันอ่อนข้างเดียว) เลยจะหาร้านซ่อมน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 08:31:33 PM โดย boatstd »
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
ซื้อใหม่ดีกว่าครับ จะได้อยู่กับเราได้อีกนาน  emo28o
shock absorber ซ่อมจากร้านทั่วๆ ไป อยู่ได้ไม่นานก็มักจะเสียอีกครับ emo14o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ซื้อใหม่ดีก่าครับ บางทีอาจจะเป็นที่สปริงใช้ไปนานๆแล้วล้าบวกช๊อครั่วรึป่าวครับ  พวกช๊อคของเบนซ์โดยทั่วๆจากโรงงานและแบบแต่งแบบที่ปรับไม่ได้ผมว่าถ้ามีปัญหาก็เปลี่ยนดีก่าครับ   ลองเข้าไปคุยๆถามๆใน mercedesmania ก็ได้นะครับ ในนั้นเห็นหลายคนก็ขับอิมด้วย emo30o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
ของผมเบิกใหม่ที่ ก.เจริญ ครับช๊อค+สปริง หมดปัญหา

สบายใจไปอีกนาน
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
สนามเป้า มีอู่ทำ ช่วงล่าง เบ็นซ์อยู่นะ และก็ ก เจริญการยางอะ ก็ขายโช้ค อยู่นะ ลองดู ดิ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ก เจริญการยาง หึๆ    เหมือนจะดี แต่บางที่ก็มั่วครับ  ที่บ้านเปลี่ยนมาตั้งหลายปี พอมีปัญหา โทรไปตามแล้วตาม อีกก็บอกว่าจะโทรกลับ แต่ก็ไม่เคยโทรกลับเลย  เปลี่ยนอะไรมาก็ดูดีๆนะครับ ลมยางก็เช็คให้ดี   ผมเข้าใจว่าเค้าคงใหญ่เลยเริ่มดูแลลูกค้าไม่ทั่วถึง   
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
ก เจริญการยาง หึๆ    เหมือนจะดี แต่บางที่ก็มั่วครับ  ที่บ้านเปลี่ยนมาตั้งหลายปี พอมีปัญหา โทรไปตามแล้วตาม อีกก็บอกว่าจะโทรกลับ แต่ก็ไม่เคยโทรกลับเลย  เปลี่ยนอะไรมาก็ดูดีๆนะครับ ลมยางก็เช็คให้ดี   ผมเข้าใจว่าเค้าคงใหญ่เลยเริ่มดูแลลูกค้าไม่ทั่วถึง   

emo46o

.

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
เปลี่ยนเอาบิลสไตน์พวก B6 หรือ B8 ใส่แทนดีกว่าคับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ใส่ Ohlins DFV ดิ....นุ่มหนึบเข้าโค้งอย่างเนียน emo50o

อ้าวววววววว...มันถามถึงเบนซ์นี่หว่า 55555 emo63o

งั้นลองดูพวก Koni, Blistein หรือ เอา KW ไปเลย ดูดิ...อย่าไปซ่อมเลย เปลี่ยนดีกว่า emo73o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
ถ้าเอาช๊อคอย่างเดียวก็ลองดูตัว Bilstien B8

หรือถ้าชุดโหลดเลยก็ B12 Kit ครับ

อีกยี่ห้อที่กำลังมาแรงก็ KW ครับ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน