ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้เครื่อง Twin คับ  (อ่าน 2096 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoZiE

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนผู้รู้เครื่อง Twin คับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 05:13:39 PM »
คือเรื่องมีอยุ่ว่า มันดัง ก๊อกๆๆๆ ตอนเครื่องเย็นอ่ะคับ (ปี 96)
อยากทราบว่าผมควรทำอย่างไรเพื่อแก้ไขเรื่องเสียงอะคับ
และมันจะมีผลกระทบอย่างไรไหมในอนาคต.. emo77o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: รบกวนผู้รู้เครื่อง Twin คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:20:34 AM »
เป็นเสียงของวาล์วไฮดรอลิคป่าวครับ....มันจะดังตอนเครื่องเย็นๆ พอเครื่องร้อนได้ระดับนึงก็จะหายไปครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
Re: รบกวนผู้รู้เครื่อง Twin คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 08:06:28 AM »
คือเรื่องมีอยุ่ว่า มันดัง ก๊อกๆๆๆ ตอนเครื่องเย็นอ่ะคับ (ปี 96)
อยากทราบว่าผมควรทำอย่างไรเพื่อแก้ไขเรื่องเสียงอะคับ
และมันจะมีผลกระทบอย่างไรไหมในอนาคต.. emo77o

เสียง ก๊อกๆๆๆๆ กับ แต๊กๆๆๆๆๆ มันต่างกันน๊ะคร๊าบ
แต่สรุปแล้ว ต้องโอเว่อร์ฮอล หรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ รับรองหายคร๊าบ

ผลกระทบอนาคตก็คือ มันเป็นสัญญาณว่าเครื่องเริ่มโทรมแล้วอ่ะคร๊าบ
หยอดกระปุกเตรียมไว้ได้คร๊าบ

emo68o

.

ออฟไลน์ MoZiE

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 07:40:43 PM »
เสียง ก๊อกๆๆๆๆ กับ แต๊กๆๆๆๆๆ มันต่างกันน๊ะคร๊าบ
แต่สรุปแล้ว ต้องโอเว่อร์ฮอล หรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ รับรองหายคร๊าบ

ผลกระทบอนาคตก็คือ มันเป็นสัญญาณว่าเครื่องเริ่มโทรมแล้วอ่ะคร๊าบ
หยอดกระปุกเตรียมไว้ได้คร๊าบ

emo68o

.

emo52o ถ้าเป็นอย่างนั้นก็คงต้อง โอเวอฮอลแล้วละคร้าบบบ.T_T
อิๆๆ ขอบคุณครับ. emo51o